ผู้เขียน หัวข้อ: Active rear spoiler ใน BMW Series 3 Gran Turismo  (อ่าน 2327 ครั้ง)

ออฟไลน์ art_s

• Jr. Member
  • **
Active rear spoiler ใน BMW Series 3 Gran Turismo
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 13:51:01 »
Active rear spoiler ใน BMW Series 3 Gran Turismo มีผลต่อการการขับขี่มากน้อยแค่ไหนครับ

สงสัยจริงๆครับ ไม่เคยขับรถที่มันมี Spoiler มาก่อนเลย

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Re: Active rear spoiler ใน BMW Series 3 Gran Turismo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 16:40:32 »
ไม่เคยขับเอง...แต่ดูจากข้อมูลในเวปบอกสปอยเลอร์จะเด้งขึ้นมาเองเมื่อความเร็วประมาณ 100 กม./ชม. ขึ้นไป และช่วยกดท้ายลงได้สูงสุด 35%

สมมติ ถ้าไม่มีแล้วท้ายลอยขึ้นมาซัก 2 ซม. พอมีแล้วกดลงไปได้ 0.7 ซม. คิดว่าคงไม่รู้สึกต่างกันมากมั้งครับ ยกเว้นว่าจะขับเร็วจริงๆ

ผมมั่วเอาล้วนๆนะครับ ;D ยังไงรอท่านที่มี 3GT มาตอบอีกทีละกันนะครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี