ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ เพื่อนจะซื้อรถ เล็งไว้3รุ่น เลือกคันใหนดีครับ  (อ่าน 5612 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เลือกดูอยู่ 3 รุ่น คือ Isuzu mu-X, Chevrolet Trailblazer และ Mitsubishi Pajero Sport อยากทราบว่าซื้อคันใหนดี แต่ละคัน มีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้าง และรุ่นไหนน่าจะดี และคุ้มค่ามากที่สุด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mortred

เลือกดูอยู่ 3 รุ่น คือ Isuzu mu-X, Chevrolet Trailblazer และ Mitsubishi Pajero Sport อยากทราบว่าซื้อคันใหนดี แต่ละคัน มีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้าง และรุ่นไหนน่าจะดี และคุ้มค่ามากที่สุด ขอบคุณครับ

ต้องการเกียร์ออโต้ หรือ MT ครับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
เป็นผมขอเลือก Chevrolet Trailblazer2.8 ครับ (ได้ใช้อยู่บ่อยๆ)
เคยไปลอง Mitsubishi Pajero Sport รู้สึกมันแคบๆ แต่ก็ใช้ได้อีกคันครับ
 Isuzu mu-X ยังไม่ได้ลอง สำความคิดส่วนตัวผมว่ามันไม่สวยซะเลย ภายในก็คงแบบเทรลครับ

ออฟไลน์ pongisra

ถ้าเป็นผม ตัด Mu-x ทิ้งไปก่อนเลย หาความสวยงามไม่เจอเลย

เหลือ Trail กับ PS เลือก Trail เพราะหน้าตาลงตัวกว่าและดูเทคโนโลยีเต็มกว่า

สรุปเลือก Trail และรอตัว 200hp ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าห่วงเรื่อง QC และศูนย์บริการ
Mu X ถือว่าดีกว่าอีก 2 รายนะครับ
แต่เทรลเครื่องใหม่ก็น่าสนใจมากจริงๆ
ส่วนปา ตอนนี้นอกจากราคาที่ถูกกว่าชาวบ้าน+ลดแถมจัดหนัก
ก็ไม่ค่อยมีอะไรน่าสน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
ตัด TBZ ออกไปเลยครับ ถ้ายังไม่มีการปรับปรุงคุณภาพวัสดุภายใน และงานประกอบ เคยคิดจะซื้อเหมือนกันครับ ไปดูตัวจริงมาเปลี่ยนใจให้ไวเลย

ออฟไลน์ Chris Evn

สำหรับผม ตัวเลือกแรกที่ตัดออกเลยคือ chevrolet ที่ตัวรถมักได้ยินปัญหาเยอะ และ ศูนย์บริการสุดห่วย

ส่วน PJS ก็ออกนานแล้ว ออฟชั่นไม่ค่อยมี

สุดท้ายตัวที่น่าใช้สุดก็ MU-X เนี่ยแหล่ะ เพราะออกใหม่ ออฟชั่นใช้ได้ แถมศูนย์ยี่ห้อนี้ไม่เคยได้ยินด้านเสียเลย

ออฟไลน์ TOA!

• Newbie
  • *
แนะนำอย่างเป็นกลางนะครับ

ไปขอทดสอบรถทดลองขับ ทั้งสามยี่ห้อเลยครับ พยายามอย่าให้เวลาห่างกันมาก นะครับจะได้รับความรู้สึกแบบเต็มๆ ครับ

:):):):)

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้ามองที่รุ่นใหม่ต้องดูงบก่อนแหละครับ ถ้าไม่เกินล้านสาม mu-x จะดูดีกว่า tbz เพราะได้เครื่อง 3.0 กับระบบความปลอดภัย esc ,tcs  เพิ่มเข้ามา
แต่ถ้างบไม่จำกัด tbz ตัว 2.8 LTZ จะคุ้มที่สุด ถ้าซื้อ tbz ต้อง LTZ ระบบความปลอดภัยถึงจะมีครบและเยอะกว่าค่ายอื่น
ส่วน pjs ผมว่าเอาไว้พิจรณาตัวสุดท้าย ถ้าจะเอาเจ้านี่ผมมองว่าเอาตัวขับสี่ ที่ได้ระบบขับสี่เจ๋งๆของ mitsu ไปเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ชอบรุ่นไหนเป็นพิเศษมั๊ยหล่ะครับ ถ้าเป็นผมคงเลือ Mu ก่อนเพราะใช้งานแค่ทั่วๆไปอยากสบายใจเรื่องศูนย์บริการมากกว่าเรื่องหน้าตาไม่เกี่ยงขนดตัวก่อนผมยังรับได้เลย ถ้าชอบสมรรถนะเจ๋งๆระบบความปลอดภัยเพียบก็ไปเทรลแต่ศึกษาเรื่องหลังการขายให้ดีก่อนถ้าคิดว่ารับมือได้ก็จัดไป ส่วนปาช่วงนี้โปรแรงๆเพียบแต่ก็ใกล้ตกรุ่นเต็มทีแล้วและอนาคตแนวโน้มราคาร่วงสูงมากด้วยโปรแรงๆที่ออกมานี่แหละจะฉุดให้ราคาขายต่อของตัวเองร่วงกราวด์

เอารูปเชฟมาฝากเป็นตัวใหม่อาจเปิดตัวที่งานปลายปีนี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

สำหรับผม ชอบmu-x  แต่อยากได้เครื่อง2.8 trailblazer   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nyquist

ผมชอบ tbz หน้าตามันหล่อดี option ก็โอเค แต่เซ็งตรงวัสดุไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
2,005.00 บาท วันเฉลิม ต้องทำงานกับคุณย่า 1 ชั่วโมง x 20 วัน เลยนะ  ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รีบรึเปล่าครับ ไม่รอปีหน้ารึ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัดใจลำบากจริงๆ

TBZ หล่อแต่เกิด ดุดัน หรูได้ แต่งขึ้นมาก แต่0ห่วยไม่ค่อยน่าไว้ใจ ประวัติเยอะ

MU-X หาความสวยแทบไม่เจอ แต่ตัวรถดี 0ดีมาก หลังการขายหายห่วง

PJS จะตกรุ่นละ ไม่อยากแนะนำเลย

ปล. ตัดใจเลือก TBZ 2.8 200hp ครับ เพราะ หล่อ แรง จบ !!!

ออฟไลน์ jan_e39

ถ้าสามตัวนี้ ขอเสี่ยงกับศูนย์เชฟดีกว่าครับ อันนี้ที่หน้าตารถล้วนๆคร้บ

ออฟไลน์ mavin36

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมหน้าตาไม่สำคัญ เอาความคุ้มค่า ใช้แล้วสบายใจ เลือก mu-x

ออฟไลน์ archian

มีคำว่าคุ้มค่าก็ต้อง Isuzu mu-X แล้วล่ะครับ

เงินหลักล้านต้องซื้อที่แน่นอนไว้ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ lorenzo

Pajero กับ  mu x แต่เอียงไปทางปาเจโร่หน่อย เงินเหลือไว้ลงทุนอย่างอื่น อาจะตกรุ่นเร็วกว่าแต่ก็อีก2-3ปีนั้นแหละ
ส่วน mu x  สดกว่าใหม่กว่า  ออปชั่นเพียบ อยากได้ครบเครื่องก็ต้องเพิ่มเงิน เทียบๆดูครับความคุ้มค่าขึ้นอยู่กับสิ่งที่เราต้องการกับเงินที่จะเอาไปแลก

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
ปาเจโร่ สปอร์ต (อ๊อปชั่นเยอะสุด) ราคาดีมากๆ (ดอกเบี้ย 0%) , ถัดมาเป็น เทรล เบรเซอร์ ระบบความปลอดภัยเยอะสุด อ๊อปชั่นที่ไม่มีมาคือจอกับเครื่องเล่นดีวีดี ไปเพิ่มเองได้ในงบไม่เกิน 20,000 บาท (ดอกเบี้ย 0%, 60 เดือน), มิวเอ๊กซ์ ต้องรออีกระยะนึงอ๊อปชั่นยังไม่สุด  ความเห็นส่วนตัวค่ะ ส่วนดิฉันจองปาเจโร่ สปอร์ตไปแล้ว หลังจากทดลองขับท้้งสี่ยี่ห้อ

ออฟไลน์ Codebz

• Newbie
  • *
TBZ ถึงศูนย์จะห่วยยังๆม่ตราบใดที่รถไม่ห่วย เราก็มีความสุขกับมันมากกว่า ที่ 0 ดีแต่รถไม่ตรงตามความต้องการของเรานะครับ