ผู้เขียน หัวข้อ: เอาออลนิวซุปเปอร์เดย์ไลค์ รึว่า บีทีโปร3.2 ดีครับ  (อ่าน 9121 ครั้ง)

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: เอาออลนิวซุปเปอร์เดย์ไลค์ รึว่า บีทีโปร3.2 ดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:35:39 »
ก่อนหน้าบ้านผมมีซื้อ BT50pro 2.2 ให้คุณลุง ผมมีได้ขับอยู่พักใหญ่ๆ เกือบ 3 เดือน

พอมาเลือกของตัวเอง ตัดช้อยส์ เหลือแค่ BT50 กับ Dmax ไปลองทั้งสองรุ่น  เพราะใจจริงก็ไม่อยากได้รถซ้ำกัน 555+

สุดท้าย เลือก BT50pro เหมือนเดิมครับ  ช่วงล่างและสมรรถณะการขับขี่ Mazda/Ford ดีกว่าชัดเจน

เรื่องศูนย์บริการ ผมไม่ห่วงเพราะใช้ Mazda มาถึงตอนนี้ก็ 7 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาในเรื่องศูนย์บริการครับ รู้สึกได้ถึงการพัฒนาที่ดีมากขึ้นกว่า 7 ปีก่อนด้วยครับผม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: เอาออลนิวซุปเปอร์เดย์ไลค์ รึว่า บีทีโปร3.2 ดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:44:08 »
เช้านี้ไปศูนย์มาสด้าพระราม .....มาแล้วครับ

ขอเอามือทาบ อก แบบตกใจ ดอกเบี้ยขนาดดาว 25% ดอกสมัยนี้ไป 3.1
ดาว 20% ดอกไป 3.5 ตกใจนิดนึง นี่โปรสุดๆของมาสด้าแล้วใช่ไหมเนี่ย
ถ้าจะเอาสงสัยต้องไปศูนย์ประจำที่ภูเก็ต

กำลังมุ่งหน้าสู่ ศูนย์อีสุ เดี่ยวรายงานให้ทราบครับ  ;D

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 11:35:30 »
เช้านี้ไปศูนย์มาสด้าพระราม .....มาแล้วครับ

ขอเอามือทาบ อก แบบตกใจ ดอกเบี้ยขนาดดาว 25% ดอกสมัยนี้ไป 3.1
ดาว 20% ดอกไป 3.5 ตกใจนิดนึง นี่โปรสุดๆของมาสด้าแล้วใช่ไหมเนี่ย
ถ้าจะเอาสงสัยต้องไปศูนย์ประจำที่ภูเก็ต

กำลังมุ่งหน้าสู่ ศูนย์อีสุ เดี่ยวรายงานให้ทราบครับ  ;D

ถ้าอยากได้ bt50pro เข้า web club bt50pro เลยครับ มีเซลอยู่ครับน่าจะมีโปรให้เลือกนะครับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 19:19:28 »
โจทย์นี้ผมก็เคยเจอ แต่ผมเน้นตัวขับ 2 เครื่อง2.5-2.2 เกียร์ออโต้ ก่อนมาสด้าออกตัวใหม่ ใจไปอีซูซุแล้ว แต่พอได้ลองขับในวันเดียวกันทั้ง2คัน ขับไม่ยาวเท่าไหร่นักแต่ตัดสินใจออก BT50Pro ทันที ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลสุดๆ ส่วนอีกคันน้องเขยออก Allnew
ข้อดีของ BT คือเงียบกว่า ฟิลลิ่งการขับขี่ดีกว่าคล้ายรถเก๋ง แรงดึงตอนขึ้นเนินดีกว่า
ข้อดีของ Allnew ประหยัดน้ำมันกว่า เข้าศูนย์เช็คระยะถูกกว่าเยอะ
ส่วนรถทั้ง2คันยังไม่มีปัญหาด้านการผลิตทั้งคู่ รถผมเข้าศูนย์รอบ3ก็ได้เปลี่ยนแผงจิ้งหรีดใหม่ไม่เสียค่าใช้จ่าย(ถ้าไม่เปลี่ยนจะมีน้ำหยดลงเครื่องทำให้เกิดสนิมที่หัวฉีด)