ผู้เขียน หัวข้อ: -*-mazda 2--honda jazz--yaris sportivo-*-  (อ่าน 15535 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
Re: -*-mazda 2--honda jazz--yaris sportivo-*-
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 09:23:07 »
เน้นแนวน่ารักก็คงยาริสครับ ส่วนตัวผมชอบแจ้ส กว้างกว่า ภายในสวยกว่า(ก็ใช้อยู่นี่นา ฮ่าๆ)
**คนจะซื้อมาสด้า2 ลองรอซักนิด รอเจ้าฟอร์ดเฟียสต้าเปิดตัวก่อนดีไหมค่อยตัดสินใจ ผมว่าสวยกว่าเจ้า2อีกนะ ข้างในนี่ยานอวกาศเลย

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: -*-mazda 2--honda jazz--yaris sportivo-*-
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 09:40:32 »
Jazz User ขอตอบมั่ง  ;D

โดยรวมผมว่าแจ๊ซนี่แหล่ะ วิ่งไกลๆก็ดี เบาะนั่งก็โอ

แต่แอร์ดีๆทนๆ ต้องพี่โตล่ะครับ อิอิ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ???????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ::??????...??????::
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 10:11:39 »
Jazz ด้วยคนครับ ด้วยอะไรหลาย ๆ อย่างแบบเหตุผลส่วนตัว เลือก แจ๊ซ ครับ

555+++
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:01:29 »
ถ้า Comment mี่ว่ามา ผมว่า 2 นะ   ช่วงล่างดี ไม่โหล

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:08:42 »
พี่ jimmy พี่ คิดเห็นอย่างไรกับ jazz VS YARIS
ในแง่การใช่งานของเพื่อผมคนนี้ ครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:21:01 »
ถ้าให้เลือกผมเอาแจ๊ซครับ เหตุผลก็คือ เบาะนั่งสบาย ประหยัดน้ำมัน เกียร์5สปีดเหมือนaccordใหม่ ที่ไม่เอาtoyotaเพราะเบาะทุกคันของtoyota ที่ผมลองนัั่งแข็ง และลื่น ยกเว้น toyota altis 1.8 รุ่นแรกกับรุ่นใหม่ และ ก้อtoyota camry hybrid  แต่แอร์นี่เย็นเร็วมากจนหนาวเลยล่ะ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:15:33 »
ใจจริงอยากให้ชอบ jass นะครับ  ถ้าไม่กลัวโหล

มันตอบรับความต้องการได้มากสุด ถ้ามองในเรื่องการไช้สอย และความใหญ่กว่า รวมไปถึงการเดินทางไกล เพื่อไปเที้ยวไหนๆต่อไหน

มาสด้า2  ผมก็ชอบแต่มันก็ขนาดพอๆกับ ยาริสและ  ด้านหลัง ใส่แมว ได้ตัวนึงก็เต็มและ(อันนี้เห็นที่เก็บของยาริส)  และได้เครื่องยนต์ที่เร้าใจ ช่วงล่างดี แต่ว่า

เห็น จขกท บอกว่าเป็นผู้หญิงขับช้าและหัดขับ   ผมว่า มาสด้า2 อาจจะไวไปถ้าได้ลองจับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:43:45 »
โห .. เห็นด้วยเหมือนกันครับ
มีคนใช้ยาริสเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
ว่าแต่..ไม่คิดจะรอ Fiesta มั่งหรอครับ ผมว่าสวยดีนะ

รอ Fiesta ครับ อิอิ ขอเป็นดีเซลนะ ถ้าเบนซินคงรอไปก่อน อิอิ

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 16:15:18 »
Jazz ครับ นั่งสบายก่า มี 5 เกียร์ เทคโนโลยีเครื่องใหม่กว่า ประโยชน์ใช้สอยมากกว่า ศูนย์เยอะ ผู้หญิงขับเหมาะดี ซื้อสีเหลืองแจ๋มเลยครับ

YARIS ตัว Spotivo ล้อลายเดิมผมก็ว่ามันไม่สวยแล้ว มาทีนี้ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:37:03 »
jazz user มั่งคับ
เนื่องจาก ไม่เคยขับยาริส เคยแต่นั่งอะคับ คงตอบได้ไม่มากอะคับ

เนื้อที่ภายใน jazz กินขาดครับ กว้างกว่าแน่ ๆ แล้วเบาะก็สูงกว่าด้วย (ทั้งหน้าและหลังเลย)

เบาะ jazz ใหญ่กว่า โอบกระชับกว่านิด ๆ นะ แต่ พนักพิงศีรษะหน้ามันทำให้เมื่อยคอมาก ๆ อะครับ

เครื่องยนต์ และเกียร์ ผมว่า jazz เจ๋งกว่าครับ ยิ่งขับทางไกลความเร็วคงที่รอบเครื่องต่ำ ๆ ยิ่งประหยัด

ความเย็นของแอร์ผมว่า เย็นเร็วพอ ๆ กันนะครับ

ทัศนวิสัย ให้ jazz ดีกว่านิดนึงละกัน

ช่วงล่าง ไม่แน่ใจว่า yaris sportivo จะดีกว่ารุ่นมาตรฐานไหม แต่้ถ้าเทียบกับรุ่นปกติ jazz นิ่งกว่านิด ๆ นะ

ถ้าใช้งานคนเดียว ให้เลือก 2 ตัวนี้ ผมว่ายังไงก็ได้อะครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:57:19 »
ชั่วโมงนี้ 1.มาสด้า2    2.แจ๊ส  3.ยาริส   ;D

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:03:51 »
แจ๊ซครับ

ใช้ดีจนบ้านผม มี 2 คันแล้ว
(ตัวท๊อปคันนึง ตัวถูกสุดคันนึง)