ผู้เขียน หัวข้อ: คิดจะโหลดรถครับรถกวนขอคำแนะนำด้วยครับ(e coupe)  (อ่าน 2665 ครั้ง)

ออฟไลน์ jugieman

• Newbie
  • *
ตอนนี้รถผมใส่ล้อ ขอบ20 หน้า 20x8.5 et 35 ยาง 235/30-20 หลัง 20x10 et42 ยาง 245/30-20
ไม่ทราบว่าท่าผมโหลดลงมายางจะติดซุ้มรึเปล่าครับ แต่ตอนนี้รถมันดูไม่ค่อยสมส่วนดูโย่งๆเลยอยากโหลดลงมาครับ e coupe ครับ ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: คิดจะโหลดรถครับรถกวนขอคำแนะนำด้วยครับ(e coupe)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 01:19:00 »
ถ้าไม่ขับเร็วโหลดได้เลยครับ แต่ถ้าขับเร็ว(ถนนประเทศไทย)หรือนั่ง4คนบ่อยผมว่าต้องได้ยินเสียงแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
Re: คิดจะโหลดรถครับรถกวนขอคำแนะนำด้วยครับ(e coupe)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:44:05 »
รถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อก็ใส่ล้อที่สเป็คไม่เหมือนกัน อันนี้เราต้องลองดูเอาเองครับ  ลองก้มลงดูระหว่างขบอบังโคลนด้านในกับแก้มยางว่ามันห่างกันมากน้อยแค่ไหนก็พอจะบอกได้ครับว่าหากโหลดลงมาแล้วยางจะติดขอบบังโคลนหรือไม่

อีกวิธีก็คือลองเข้าเว็บ Forum ของผู้ที่เล่นรถรุ่นเดียวกับเราแล้วลองเข้าไปถามหรือค้นคว้าในนั้นว่าคนที่เค้าใส่ล้อเสป็คไหน โหลดเท่าไหร่ ติดหรือไม่ติด  แล้วก็ลองเอามาเทียบสเป็คของล้อเราดู

ลองดูรูปครับ ผมทำ Fitment ขนาดที่เหลือระยะจากขอบยางถึงขอบบังโคลนแค่ 1 มิล หนีบกระดาษหนาๆได้ แต่ยางไม่โดนขูด

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 11:17:05 »
แม็งกับยาง sizeนี้ ถ้าโหลดไปต่อให้เปลี่ยนสปริงกับโช๊คมาใหม่ยังไง เวลาจั๊มคอสะพานแรงๆนี่ยังไงก็ติดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 17:21:57 โดย localgame »

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 13:55:12 »
ถ้าขับเร็วนี่ไม่รอด ต้องเอากลับไปยกเท่าเดิมแหง แค่ปกติ โดนคอสะพานก็เกือบจะติดละครับ