ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport 2.5 GT ; Riding on Demand with 140 ps. & Smooth Suspension  (อ่าน 70930 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: Pajero Sport 2.5 GT ; Riding on Demand with 140 ps. & Smooth Suspension Finished
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 21:26:11 »
Review ดีมากเลยครับ แต่รู้สึกว่าข้อที่สรุปออกมาเหมือนจะตรงกับรถ Mitsu ที่บ้านเลยนะ 2 ข้อ
1. เบาะเปื้อนง่าย คัน Mitsu ที่บ้านก็เป็นครับ โหยยยยย ทำเอาหมด Waxi ไปเป็นขวด ก็ยังไม่ออกอยู่ดี อาจจะเป็นเพราะสีเบจด้วยล่ะมั้ง (แต่รุ่นอื่นไม่เปื้อนง่ายขนาดนี้นะ)
2. แอร์ออโต้ อันนี้คัน Mitsu ที่บ้านก็อุ่นดีเหมือนกันครับ อุ่นมากๆ เลย เหมือน Heater เขาจะ set มาค่อนข้างดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
Re: Pajero Sport 2.5 GT ; Riding on Demand with 140 ps. & Smooth Suspension Finished
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 18:54:52 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 23:27:01 »
Review ดีมากเลยครับ แต่รู้สึกว่าข้อที่สรุปออกมาเหมือนจะตรงกับรถ Mitsu ที่บ้านเลยนะ 2 ข้อ
1. เบาะเปื้อนง่าย คัน Mitsu ที่บ้านก็เป็นครับ โหยยยยย ทำเอาหมด Waxi ไปเป็นขวด ก็ยังไม่ออกอยู่ดี อาจจะเป็นเพราะสีเบจด้วยล่ะมั้ง (แต่รุ่นอื่นไม่เปื้อนง่ายขนาดนี้นะ)
2. แอร์ออโต้ อันนี้คัน Mitsu ที่บ้านก็อุ่นดีเหมือนกันครับ อุ่นมากๆ เลย เหมือน Heater เขาจะ set มาค่อนข้างดี

ขอโทษนะครับเรื่องเบาะที่เปื้อนรู้สึกว่าจะมีตัวที่เอาไว้ทำความสะอาดโยเฉพาะแล้วช่วยถนอมเบาะด้วยน่ะครับ  เห็นเค้าว่า waxi นี่ ใช้ไปนานๆเบาะอาจเสียหายได้อ่ะครับ อันนี้ฟังมายังไม่เจอประสบการณ์ตรงน่ะครับ  ส่วนตัวทำความสะอาดเบาะต้องไปเลือกดูเอาเองครับว่าชอบยี่ห้อไหน ไม่กล้าแนะนำเป็นพิเศษ

ปล. โดยรวมของรถรุ่นดีเยี่ยมเลยล่ะครับ เสียอยู่จุดนึงคือ มันดันเหมือนเอาไตรตัน มาต่อหลังคาครับ ผิดจากภาพปาเจโร่ ที่บึกบึนและเท่ห์ที่ผมเคยเห็นตอนเด็กๆครับ