ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขาย Ecocar เดือนตุลาคม ต้อนรับ Yaris รายใหม่ !!! Honda-ร่วงหนัก //  (อ่าน 9631 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายรถกลุ่ม Ecocar เดือนตุลาคม 2556
ต้อนรับผู้เล่นรายใหม่ Toyota Yaris ที่เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อ 22 ตุลาคม
แต่ยอดมาค่อนข้างดีนะครับ แค่ 9 วัน ทำไปได้ 765 คัน

ที่น่าเป็นห่วงคือ Brio และ Brio Amaze อาการหนักจริงๆ
ขนาดออกรุ่นภายในสีดำมาก็แล้ว แต่ไม่ช่วยอะไร....

ต้องหมายเหตุกันตัวใหญ่ๆอีกครั้งว่า :
ยอดของ Yaris เป็นยอดแค่ 9 วัน นับจากเปิดตัว

ยอดขายรวมตั้งแต่เดือนมกราคม-ตุลาคม 2556
* Mitsubishi Attrage เริ่มส่งมอบเดือนกรกฏาคม
* Toyota Yaris เริ่มส่งมอบเดือนตุลาคม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 17:28:33 โดย MoO Cnoe »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ท้าย 3 เหลี่ยม 200 คัน ใครคือท่านผู้กล้าครับ :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เดือนหน้า ยาริสขึ้นที่ 1 แน่ๆเลย   :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ grev

• Full Member
200 คัน!!!!
คุณพระ ใครยังกล้าซื้ออีกเนี่ย ::)

ออฟไลน์ Tan Int

ยาริสก็แรงใช้ได้ ตอนแรกนึกว่าจะโดน March Mirage เล่นงานซะแล้ว กลายเป็นมาเล่นงานทั้ง 2 ตัวนี้แทน
Brio Brio AMAZE คงต้องทำใจ - - 200 คัน น้อยกว่า Focus อีกนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ไม่แน่ 200 คันนั้น อาจจะได้รับโปรโมชั่นกระฉูด ก็ได้

ออฟไลน์ mongolias

Honda คงทำใจเรื่อง Brio แล้วล่ะมั๊ง
คงต้องแก้ตัวใหม่ กับโมเดลใหม่เลยล่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Brio กู่ไม่กลับจริงๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ปัดหลังมีแล้วทำไมแป๊กหว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
เห็นยอดขายของ ฮอนด้า แล้วอดสงสัยไม่ได้ว่า ถ้ายอดผลิตรถอีโค่คาร์ ไม่ถึง 100,000 คัน มันจะมีผลยังไงบ้างคับ?

ออฟไลน์ MUK

honda ต้องเอา City มาใส่ เครื่อง Eco หรือ เอา jazz มาใส่ Eco  น่าจะขายดับขายดีมากๆ ครับ  ดูตัวอย่างค่ายอื่นเขาทำ เขาขายดีเป็นเทน้ำเลย 555
 :)

ออฟไลน์ reyeshenry

ไม่เกิน 2 เดือน คาดว่ายาริส แซงสวิฟ ในส่วน ของ 5 ประตูแน่
เพราะคนที่ทำงานเกือบ 50 คน ยืนยันทุกคน  บอก ยาริส ใหม่  สวยจริง ถ้าให้เลือก ระหว่างสวิฟกับ ยาริส  ตอนนี้ เขาบอก เอายาริสหมดแล้ว
ทั้งที่ก่อนหน้ายาริสยังไม่เปิดตัว เขาบอก สวิฟสวยสุด        นี่เฉพาะที่ทำงานผมเท่านั้น   เพื่อนรอบตัวผม ก็บอกเหมือนกัน ถ้้า รถเล็ก Eco Car ตอนนี้ เขาบอก เอายาริส เท่านั้น  ส่วนความเห็นที่ทำงานอื่น ในประเทศไทย คิดว่า คงเปลี่ยนใจไปหา ยาริส  มากกว่าร้อย 70 % อีกทั้ง ยัง ใหญ่กว่า ยาวกว่า  สวิฟ  หลายร้อย MM  ถ้าจำไม่ผิด ความยาวสวิฟ 3,700  ส่วนยาริส 4,100         คิดว่า      ยอดขายเดือนหน้า วัดได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ปัดหลังมีแล้วทำไมแป๊กหว่า

น่าจะจากการกางสเป็คและราคนเทียบกันแล้ว Brio ดูแพ้เจ้าอื่นครับ

เห็นยอดขายของ ฮอนด้า แล้วอดสงสัยไม่ได้ว่า ถ้ายอดผลิตรถอีโค่คาร์ ไม่ถึง 100,000 คัน มันจะมีผลยังไงบ้างคับ?

รัฐฯอาจขอคืนภาษีย้อนหลัง จากผู้ผลิตมั้งครับ เพราะประโยชน์จากโครงการนี้คือรัฐฯเก็บภาษีจากผู้ผลิตในอัตราต่ำเป็นพิเศษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:31:51 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Highway Star

บริโอ้ผมว่ามันเป็นความผิดพลาดครั้งใหย่ของฮอนด้า

ออฟไลน์ vellcap

เป็นกำลังใจให้ Suzuki Nissan และ Mitsubishi ครับ

ส่วน Brio นั้น  ปล่อยไปเถอะ
ในฐานะที่ทำให้ผมโดนด่าไปตอนช่วงปี 2011
ตั้งความหวังไว้สูง จนทำคนอื่นเขวไปหมด

ออฟไลน์ namliab

• **
เห็นบริโอ้แล้ว เลิกขายดีกว่าไหม เจอยาริสไปก็คนละเรื่องละราวกันเลยนะครับนี่  :-[

ออฟไลน์ H.

อเมซก็พอถูไถนา
H.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เห็นบริโอ้แล้ว เลิกขายดีกว่าไหม เจอยาริสไปก็คนละเรื่องละราวกันเลยนะครับนี่  :-[

เลิกไม่ได้นะครับ ถ้าเลิก Honda ต้องจ่ายค่าปรับรัฐบาลหลายบาทนะครับ

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
เห็นมีคนบ่นว่า almera ไม่ดีอย่างนู้น ไม่ดีย่างนี้ ก็เห็นอยู่ที่ 1 ตลอดๆ

ออฟไลน์ Thor.1

เห็นมีคนบ่นว่า almera ไม่ดีอย่างนู้น ไม่ดีย่างนี้ ก็เห็นอยู่ที่ 1 ตลอดๆ

ผมวิเคราะห์(เดาๆ)ว่า ในโลกโซเชี่ยลที่ชอบเรื่องรถ จะเป็นคนที่มีความรู้(รวมทั้งที่คิดว่ารู้)เรื่องรถดี

สเปคและข้อมูลของอัลเมร่ามันขัดใจผู้ที่ดูสเปครถเป็นหลัก  และส่วนใหญ่ที่ยี้ ไม่เคยไปลองขับลองใช้งาน

ถ้าได้ลองแล้วจะรู้ว่าอืดจริง.....เอ้ยไม่ใช่ ออกตัวอืดกว่ารถสมัยใหม่ทั่วๆไปจริง แต่ไม่ได้เป็นปัญหาในการใช้งานปกติ

เมื่อได้ใช้จริงๆจังๆจะพบว่าหลายอย่างมันดีกว่าที่คิดหรือที่โพสๆยี้ๆกันในโซเชี่ยล

ของอะไรถ้าห่วยไปหมด เมื่อเทียบกับสิ่งอื่นในระดับเดียวกัน  จะโหมประโคมหรืออวยยังไงไม่มีทางขายได้ครับ

ออฟไลน์ nuionline

คนรอบๆตัวผม ยังไม่รู้เลยว่า Yaris  ตัวนี้ เป็น Ecocar

ไม่รู้ว่าใช้เครื่อง 1200

แต่รู้ว่า ตัวใหม่ใหญ่กว่ารุ่นเก่า และถูกลงกว่าเดิม ^^

ออฟไลน์ ffhead

• **
รอดูยอดจำหน่ายเดือนหน้าดีกว่าครับ เพราะหลายๆคนในนี้กำลังรอโบนัสที่จะมาถอยป้ายแดงซักคันก้อได้ ยาริสมาแรงใช้ได้เลยนะแต่ทำไมบริโอ้ถึงยอดตกซะหล่ะ

ออฟไลน์ Keensharp

• Newbie
  • *
ผมรอดูฟีดแบ็ก ของยาริสอีกสักหน่อย ว่าคนที่ได้รับรถไปแล้วจะว่าไง ถ่าไม่ซดน้ำมันอย่างวีออสผมจัดแน่นอน

ออฟไลน์ JYZZ

• **
Yaris eco ค่อยๆมาทีละนิดๆ ต้องรอดูว่าหลังจากนี้ ยอดจะเพิ่มขึ้นเท่าไร ^^

ออฟไลน์ phgeng

• Newbie
  • *

ผมวิเคราะห์(เดาๆ)ว่า ในโลกโซเชี่ยลที่ชอบเรื่องรถ จะเป็นคนที่มีความรู้(รวมทั้งที่คิดว่ารู้)เรื่องรถดี

สเปคและข้อมูลของอัลเมร่ามันขัดใจผู้ที่ดูสเปครถเป็นหลัก  และส่วนใหญ่ที่ยี้ ไม่เคยไปลองขับลองใช้งาน

ถ้าได้ลองแล้วจะรู้ว่าอืดจริง.....เอ้ยไม่ใช่ ออกตัวอืดกว่ารถสมัยใหม่ทั่วๆไปจริง แต่ไม่ได้เป็นปัญหาในการใช้งานปกติ

เมื่อได้ใช้จริงๆจังๆจะพบว่าหลายอย่างมันดีกว่าที่คิดหรือที่โพสๆยี้ๆกันในโซเชี่ยล

ของอะไรถ้าห่วยไปหมด เมื่อเทียบกับสิ่งอื่นในระดับเดียวกัน  จะโหมประโคมหรืออวยยังไงไม่มีทางขายได้ครับ

จริงครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังเห็น อัลเมร่าป้ายแดงมากกว่าเก๋งยี่ห้ออื่นๆนะ

ออฟไลน์ nodano

ยอดขายยังไปได้เรื่อยๆ