ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันชัดๆทุกมุม All New Honda City ซ้ำต้องขออภัย  (อ่าน 14213 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: ดูกันชัดๆทุกมุม All New Honda City ซ้ำต้องขออภัย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:03:05 »
พอมาถึงบ้านเรา..

แอร์หลัง   ซันรูฟ   i-DTEC คงหายไปในมหาสมุทรอินเดียแน่ๆ..

ถ้าใส่แอร์หลัง  ซันลูฟมา ในซิตี้       ซีวิคก็อายสิครับ 

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: ดูกันชัดๆทุกมุม All New Honda City ซ้ำต้องขออภัย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:21:35 »
คอนโซลหน้าฝั่งคนนั่งไม่สวย ดูปูดๆเหมือนรถโบราณ นอกนั้น  สวย

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:26:06 »
เวบนี้จัดเต็มจริงๆคับชัดเจนทุกมุมมองเลยคับผม ขอบคุณ คุณ จขกท.มากคับสำหรับความพยายามใส่รุปมาตั้งเยอะแยะ อิอิ
ผมยังยืนยันว่าไฟท้ายซิตี้ใหม่ ดูยังไงก็เหมือน BMW ซีรีส์ 3 คับ ดูตรงส่วนโค้งๆมนๆตรงขอบสิคับ มันคล้ายกันมากเลยคับ ส่วนภายในผมว่าดูแก่ไปหน่อยฮะ ไม่ดูวัยรุ่นเหมือนโฉมปัจจุบันเล้ย แต่หลังเสาบี ผมว่าบอดี้มันคล้ายสองซีดานนะฮะ แถมมีตูดเป็ดโด่งมาเชียว อิอิ ;D

City รุ่นท้าย BM...... ถ้ามีเส้นๆในไฟท้ายแบบ BM ด้วยนี่คงโดนฟ้องไปแล้ว 555
(แซวเล่นนะครับ)

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:37:38 »
เห็นตัว top น่าจะได้เบาะหนังด้วย

มาไทยเอา sunroof ออก กับเปลี่ยนล้อลายใหม่
ที่เหลือขอเหมือนเดิม จบเลย

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 09:38:18 »
คาดว่าเด๋วคงมีชุดแต่งออกมา แล้วมันจะดูสวยลงตัวกว่านี้(มั้ง)
ไม่รู้สิตอนนี้ หน้าตาภายนอกมันยังไม่ค่อยสวยเสร็จเท่าไหร่
แต่ภายในยอมรับว่า เข้าท่าเลยจ้า แต่มาไทยปุ๊บ
มันคงหายไประหว่างเดินทางผ่านมหาสมุทรอินเดีย :-[
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 09:47:24 »
พนักพิงหลังดูเอนเยอะกว่า CX-5 อีกแหนะ  :o

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:14:07 »
ขอแค่ภายในสีดำ + SRS + ABS + VSA ทุกรุ่น

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:31:51 »
เกียร์ธรรมดา 6 speed จริงๆด้วย รอสอย jazz

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:23:40 »

6 สปีดนี่ สงสัยเฉพาะเครื่องดีเซลรึเปล่า
แต่ถึงมีในเบนซินด้วย ก็คงไม่ได้น่าสนใจเท่าไหร่
จากที่เคยอ่านบทความเที่ยวญี่ปุ่นของพี่แพน คันเกียร์ 5 กับ 6
ระยะเข้าไม่เหมาะกับการสับเกียร์แบบฉาบฉวย แถวดันขวามากๆ พาลเข้าไปโซนเกียร์ถอยเอาดื้อๆ

เว้นเสียแต่ไปยกมาใหม่แล้วใช้ระบบยกแหวนใต้หัวเกียร์นะ

มาบ้านเรานี่รู้เลยอะไรหายไปบ้าง แต่คงไม่เหี้ยนเหมือนอีกเจ้าหรอกนะหวังว่า

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:31:19 »
ภาพชัดทุกอนู แจ่มมากครับ มีแอร์ข้างหลัง มาบ้านเราจะมีไหม

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:36:04 »
ปุ่มแอร์กับเครื่องเสียงหรูกว่าซีวิคอีก แต่ฝั่งคนนั่งนี่ไม่ไหวพลาสติกกากจัง

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 11:53:28 »
ทำไมไม่เอาภายในของ jazz มาอะ มันสวยกว่ามากเลยนะ โดยรวมมันก็โอเคนะ แต่แผงประตู กับ แอร์ซ้ายมันน่าเกลียด มาไทยขอให้ปรับดีไซน์ส่วนนี้ด้วย ไม่รู้จะได้ไหม

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:17:04 »
คหสต.. ด้านหน้าเหมือนตัวเก่า+ซีวิคตัวปัจจุบัน ดูเดิมๆไปนิดไม่มีอะไรใหม่เท่าไหร่ แต่กันชนหน้าสวยเหมือนชุดแต่ง ด้านข้างออกแบบสวยดีมีลูกเล่นไม่เรียบเกินไป ส่วนช่วงท้ายสวยดีค่ะ ชอบ... โดยรวมภายนอกสวยกว่าตัวเดิม ก็สวยขึ้นนั้่นแหละ 555+
            แต่ภายในเนี่ยเคืองคอนโซลอ่ะ ปกติฮอนด้าออกแบบภายในสวยแต่รุ่นนี้ผิดหวังหน่อย แต่ชอบพวงมาลัยกับแผงหน้าปัด ไฟสวย อิอิ เห็นบอกว่ากว้างขึ้นกว่าเดิมด้วยนี่สิ เริ่ดอ่ะ
            รวมๆแล้วดูดีกว่าตัวเดิมยกเว้นคอนโซลหน้า และดูดีกว่าวีออส แต่ก็ชมวีออสที่ออกแบบมาดีกว่าตัวเดิมเยอะเหมือนกัน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:24:58 โดย Chanissara »

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:33:44 »
รถยนย์สมัยใหม่ๆนี่สวยจริงๆ ;D
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

maxvn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 14:44:29 »
ผมว่าสวยมากๆๆ ครับ ภายในมาไทยขอให้สวยกว่านี้นิดนึงนะ  ;) ;D

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 18:50:10 »
รูปทรงรถโดยรวมยังคล้ายรุ่นเดิมครับ หน้าลิ่ม, ท้ายโด่ง ปรับให้เฉียบคมขึ้น
ด้านหน้าผมว่าตรงกันชนมันดูยุ่งๆยังไงไม่รู้ ถ้าออกแบบให้เรียบง่ายกว่านี้น่าจะเหมาะกว่า
ด้านข้างผมขัดใจกับโป่งแก้มจริงๆ แหม่งๆ
ด้านท้ายนี่ถือว่าโอเคเลยครับ ไฟท้ายมีส่วนช่วยให้ท้ายรถดูกว้างขึ้น สวยดีครับ
ลายล้อแม็ก ถ้าเข้าไทยคงได้ลายที่เหมาะกว่านี้

ภายใน ตรงคอนโซลต้องมองตรงๆถึงจะดูสวย (แต่จริงๆยกคอนโซลของ Fit มาใส่เลยก็ได้นะ)
อาจเป็นเพราะแถบสีเงินด้านบนที่เพิ่มขึ้นมา ทำไห้มันดูแหม่งๆ แต่โดยรวมก็โอเคครับ

เข้าไทยเมื่อไร เราน่าจะได้เครื่องเดิม+ เกียร์เดิม แต่เติม e85 ได้ เพราะดูแล้วปัจจัยที่คนซื้อรถฮอนด้า
ส่วนนึงก็มาจากการเติม e85 ได้ และสมรรถนะก็ไม่ได้เลวร้าย อัตราสิ้นเปลืองก็อยู่ในระดับดี

แต่สิ่งที่จะมาเติมเต็ม City ใหม่คือ อ็อพชั่นต่างๆ ผมคิดว่ารุ่นล่างสุดน่าจะได้อุปกรณ์มาตรฐานที่ดีขึ้น
อย่างพวกล้อแม็ก , กระจกปรับและพับไฟฟ้า เพราะมันเป็นสิ่งที่ Vios ไม่มีในรุ่นล่าง
ส่วนรุ่นท็อปผมคิดว่าเราคงได้อุปกรณ์มาตรฐานไม่ต่างจากที่เปิดตัวในอินเดียมากนัก (ครูซคอนโทรล,ซันรูฟคงไม่มีแน่ๆ)
แต่หน้าจอเครื่องเสียงและแอร์อัตโนมัติแบบสัมผัสก็น่าจะช่วยทำให้ผู้ซื้อตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 19:24:38 »
โดยรวมถือว่าสวยกว่าตัวเดิม แต่ผมไม่ชอบตรงแก้มข้างมากๆเลย

ภายในโอเคครับ ไมล์สีสวยดี ด้านหลังกว้างดี

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:34:30 »
 ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 18:08:38 »
ท้ายสวยครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:34:59 »
โดยรวมดูสวยล้ำกว่าตัวเก่าพอสมควรเลย หน้าออกไปทาง civic EU ท้ายไปทาง Honda ของตลาดจีน แต่ไฟท้ายนี่เหมือน 3 GT ม้ากมาก

ผมว่าของตลาดไทยคงมีไฟหน้า projector ให้เห็นในตัวท้อป
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray