ผู้เขียน หัวข้อ: // Live ! ติดตามงานเปิดตัว Nissan Juke // update ราคา + Option !!  (อ่าน 26419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: // Live ! ติดตามงานเปิดตัว Nissan Juke // update ราคา + Option !!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 23:39:13 »
อาจจะมีคนทำ JUKE-R

ที่ผมคิดๆ น่าจะมีชคนนึง ที่กล้าทำ

เค้าอยู่ แถวๆ  กระทุ่มแบน
ไม่รู้ว่าเค้าจะทำโปรเจคนี้รึเปล่า ถ้าทำมารับรองเป็นที่พูดถึงแน่ๆ

เครื่อง+เกียร์ GT-R เชียงกงไม่รู้ว่าเท่าไหร่
ถ้าทำแล้วจบน่าสนใจมาก เอาไปเล่นกับ Supercar

รถราคา 8 แสน แต่งเกินล้านแน่ๆ เอาไปแกล้ง Supercar เล่น
สนุกแน่ครับ ผมชอบ มันดูซุ่มๆดี

จัดทั้งคัน เครื่องช่วงล่าง max ลื้อทั้งคัน ทำเป็น JUKE-R เลย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: // Live ! ติดตามงานเปิดตัว Nissan Juke // update ราคา + Option !!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 23:50:03 »
สงสัยว่า เครื่อง 1.6 + cvt มันจะอืดได้ขนาดไหน

เหมาะกับคนที่ชอบ ภาพลักษณ์ แต่ไมไ่ด้ขับรถเร็ว หรือ ชื่นชอบการขับรถอะไรขนาดนั้นรึเปล่า

กลุ่มคนที่ซื้อรถเป็นคันแรก first car

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 00:18:28 »
ทำราคามาสมเหตุผลดี แต่ขนาดแคบมาก

สรุป รถดีที่ไม่เหมาะกับคนตัวอ้วนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mr_recordman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 00:19:22 »
ไอ้ตัวแทบเล็ตที่ดึงออกมาได้ มันบอกว่าเล่นอินเตอร์เนตได้นี่คือเล่นได้เลย

ไม่ต้องเสียเงินไม่ซื้อแพ็คเกต true dtac ais อะไรแบบโทรศัพท์ใช่ไหมครับ

ผมเห็นมันเข้าพวก facebook ได้ด้วย เข้าเวปอื่นได้หมดเลยเหมือนพวก ipad เลยป่าวครับ

คลิปการใช้งาน Head unit ใน youtube ไม่รู้เป็น Andoid หรือป่าว ;) แต่เจ๋งดี

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 01:12:37 »
เมียผมเห็นในโฆษณา แล้วก็บอกว่า รถอะไรไม่สวยเลย  ซึ่งขัดแย้งกับความคิดผมจริงๆ  คงมีอีกหลายครอบครับที่เป็นแบบผม

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 09:15:19 »
เมียผมเห็นในโฆษณา แล้วก็บอกว่า รถอะไรไม่สวยเลย  ซึ่งขัดแย้งกับความคิดผมจริงๆ  คงมีอีกหลายครอบครับที่เป็นแบบผม

ต้องให้เห็นตัวจริงครับ  แล้วจะเปลี่ยนใจ..... ;D

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 10:06:43 »
แฟนผมบอกว่า "ทำไมมันเหมือน คางคกเลย แบบนี้มันสวยแล้วใช่ไหม"  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 10:51:03 »
ราคากับออปชั่นเหมาะสมดีครับ ส่วนหน้าตาผมเริ่มมองมันน่ารักขึ้นแล้วนะ ;D

ออฟไลน์ art_s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 10:55:21 »
แฟนผมบอกว่า "ทำไมมันเหมือน คางคกเลย แบบนี้มันสวยแล้วใช่ไหม"  :'( :'( :'(

55555 ...... เห็นด้วยว่าเหมือน " คางคก " ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 11:24:21 »
ถ้าขายดี อยากให้เอาตัว NISMO มาขายด้วยครับ เฉพาะแค่ภายนอกและภายใน

ส่วนเครื่อง 1.6 ตัวนี้แหละ จูน มาหน่อย เกียร์ขอเป็น 6MT

หาชุด kit bolt on Turbo ใส่เอง

แต่ผมคงฝันไป ตื่นๆๆๆ  :D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 11:25:37 »
ราคาช่างน่าจับจอง แต่เดี๋ยวรอ อีโค่สปอร์ตเห็น่วาจะประกาศราคาพรุ่งนี้ครับ หุหุ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ phgeng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 14:21:59 »
ทำราคามาสมเหตุผลดี แต่ขนาดแคบมาก

สรุป รถดีที่ไม่เหมาะกับคนตัวอ้วนครับ

มันพอๆกับ ทีด้าครับ ไม่แคบเท่าไรหรอก

ออฟไลน์ jumbo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 16:18:21 »
ผมว่ามันแคบนะครับ ไม่น่าจะใช่เท่าทีด้า ขนาดแจ๊สยังรู้สึกเลยว่าด้านในกว้างกว่า

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 16:26:45 »
เมื่อไหร่พี่จิมมี่จะมี first impression Nissan Juke มาให้ฟังและอ่านครับ รออยู่นะค้าบ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 17:15:34 »
ราคาน่ารักขึ้นเยอะเลย เรี่ยวแรงแค่นี้ไม่เป็นไร เดี๋ยวจับมายัดโบ 04 เซตช่วงล่าง แค่นี้ก็ปลื้มมแล้ว
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 17:31:37 »
สิ่งนี้คืออะไร?

เบาะหลังปรับเอนได้ หรือประกอบมาไม่ดี หรือมันชำรุด หรืออะไรกัน? รถใหม่ๆเนี่ยนะทำไมเบามันเหยเกได้แบบนี้?

ดูจากจุกดึงสองข้างแล้ว เบาะยังไม่ลงล็อคครับ แล้ว Belt หลังมันไปพาดอยู่ตรงขายึด ทำให้เบาะมันไม่ลงล็อค

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 19:09:11 »
ถ้าหากจัด state 3  ระบบเกียร์ CVT จะเอาอยู่ไหมคับบบ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 21:03:44 »
ถ้าหากจัด state 3  ระบบเกียร์ CVT จะเอาอยู่ไหมคับบบ

แนะนำเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาเลยครับ ลองประกาศหาคนที่ซื้อ Sylphy 1.6 S MT อยากสลับเกียร์ออโต้ Juke ครับ
 ถ้า 3-State คงต้องเปลี่ยนแผ่นคลัชด้วยนะ