ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ ใช้ konnaimairoo หา Test drive ใน Youtube ไม่ได้แล้ว  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ไม่ทราบว่า้ต้อง ใช้คำค้นอะไร จึงจะสามารถเข้าไปดู Test Drive รถรุ่นต่างๆ ได้เหมือนเดิมครับผม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจาก มีผู้ไม่ประสงค์ดี ฟ้องทาง แฟนเพจ บก.02 ประมาณว่า
ทำไมทีเขาขับรถเร็วจึงโดนจับ แต่เราทำคลิป ทำไมไม่โดนจับ

ดังนั้น เพื่อตัดปัญหา ตัดความรำคาญ จึงพักการออกอากาศคลิป ทั้งหมดไว้
จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงใดๆ อีกครั้ง โดยจะไม่มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้าอีกต่อไป

คลิปทั้งหมด อาจจะไม่มีการนำกลับมาให้ดูกันอีกต่อไป
แต่คลิปของรถยนต์รุ่นที่ทำการทดลองหลังจากนี้ จะมีหรือไม่
ก็ยังไม่อาจบอกได้

ขอบคุณมากครับสำหรับความเข้าใจอันดี

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ขอบคุณท่านJimmy มากครับผม ชัดเจนขอรับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมแอบโชคดีที่ใช้ iTube ในการรับชมคลิปครับ
โปรแกรมจะบันทึกคลิปที่ชมให้อัตโนมัติ จึงเหลือให้ชมอยู่บ้างบางคลิป 
ถือเป็น rare item เลยนะครับเนี่ย  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 21:27:47 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
ผมก็นั่งหาตั้งนาน  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมใช้ iTube เก็บ Cached ของ Isuzu dmax ไว้ด้วย..
ยิ่งคลิปของ Isuzu ไม่ค่อยได้ทำรีวิวซะด้วยสิ อิอิ  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
รู้สึกเสียดาย  :'(
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
คุณ จิมมี่ ครับเป็นไปได้มั๊ยว่า ถ้า The Clip แบบเดิมต้องหายไปจริง

ขอเป็น The Clip แบบใหม่ที่ดู Soft ลง เป็นการนั้งขับกันสบายๆ และหลังจากขับเสร็จมีการมานั้งถกกันระหว่าง คุณแพน กับคุณจิม ผู้โดยสารหลัง แล้วก็อธิบายว่า ถึงการขับขี่ เช่น ช่วงครึ่งคันเร่ง รอบเครื่องเด้งไปเท่านี้เกียร์ช่วยมาเท่านี้ ขึ้นสุดจบที่ความเร็วเท่าไร อาการดีไม่ดีตรงไหน ช่วงล่างทำผู้ขับขี่ช้ำในขนากไหน
ให้เลือกถ้ามีงบประมาณขนาดนี้ คุณแพนชอบคันไหน คุณจิมชอบคันไหน ผู้โดยสารหลังชอบคันไหน

ถึงแค่นึกภาพผมก็คงชอบแบบเดิมมากกว่า แต่ถ้าช่วงนี้ต้องหายไปจริงมันนน่าเสียดายจริงๆ