ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ New Hyundai Elantra อยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2609 ครั้ง)

ออฟไลน์ MYM

• Newbie
  • *
ใครใช้ New Hyundai Elantra อยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:36:48 »
 ::)พอดีผมกะลังจะซื้อรถ c-segment เล็ง เจ้า new hyundai elantra อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ เอาตัวไหนดีครับ (1.8E MT, 1.8S AT หรือ 1.8G AT) ท่านๆขับแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ข้อดีข้อเสียยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบบบบ :) ;) :D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ใครใช้ New Hyundai Elantra อยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 14:34:46 »
มีฟูลรีวิว ของรถรุ่นนี้ ผมทำเอาไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว หนะครับ

ลองเข้าไปอ่านดูครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4684

ออฟไลน์ MYM

• Newbie
  • *
Re: ใครใช้ New Hyundai Elantra อยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 20:56:19 »
ขอบคุณมากเลยนะครับคุณJ!MMY ผมได้อ่านรีวิวคุณแล้วครับ หลายรอบเลย เยี่ยมมากเลยครับ ผมแค่ต้องการทราบข้อมูลจากผู้ใช้ในระยะยาว เช่นใช้นานแล้วพบปัญหาอะไรบ้าง ศูนย์บริการเป็นอย่างไร หรือเมื่อเทียบกะรถยี่ห้ออื่นๆในsegmentเดียวกันแล้วเป็นอย่างไร กำลังพิจารณาเลือกหนะครับว่าจะเอาc-segment ยี่ห้อไหนดี มีแคนดิเดตหลายตัว เลยอยากได้คอมเมนต์จากหลายๆฝ่าย ยังไงขอคำแนะนำจากคุณJ!MMY และพี่น้องชาวHeadlight Mag ทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 21:36:58 »
แนะไปดูที่Motor expo เกี่ยวกับอุปกรณ์ภายใน เพิ่มครับ มีการปรับเปลี่ยนเล็กน้อยคือ เพิ่มพับกระจกข้าง จอหน้า กล้องหลัง เบาะใหม่ครับ
เรื่องศูนย์จากการใช้ H-1 มา บอกได้ว่าวางใจได้ครับ บริการใช้ได้ เสียแต่ค่าน้ำมันเครื่องที่แรงมากๆสำหรับ H-1
สังเคราะห์ 8 ลิตร 3,000 (เขาบอกไม่สามารถคุมราคานมค.ได้)
คู่แข่งตัวอื่นที่น่าสนใจก็ toyota altis รอปีหน้าครับ honda civic mazda 3 nissan sliphy ครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!