ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับตัวเป็นๆแบบใกล้ชิดของสุดยอดรถสุดหรูจากอังกฤษ Bentley Flying Spur...!  (อ่าน 4887 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 วันนี้ได้มีโอกาสเจอตัวเป็นๆของ NEW BENTLEY FLYING SPUR ครับยอมรับเลยครับว่าเห็นในรูปตอนแรกๆไม่ค่อยชอบเท่าไหร่แต่พอเจอตัวจริงแบบใกล้ๆวันนี้ยอมรับเลยว่า " มันสุดยอด " จริงๆครับคันนี้ขนาดไปลองสัมผัส NEW S-CLASS มายังห่างชั้นจากคันนี้พอสมควรครับวันนี้โชคดีได้เห็นใกล้และได้สัมผัสตามสมควรต้องยอมรับครับว่าสมแล้วครับที่เป็นรถระดับอัครยานยนต์ที่ขายดีที่สุดของแบรนด์นี้จริงๆครับ... ;) ;) ;)

สมราคารถ 20 กว่าล้านจริงๆหรูหราปราณีตทุกรายละเอียดจริงๆครับคันนี้... :) :) :)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
สุดจริงครับ แต่ยังห่างกับตระกูลโรส์รอยใช่มั้ยครับ

สุดจริงครับ แต่ยังห่างกับตระกูลโรส์รอยใช่มั้ยครับ

ถ้าราคายังห่างกันอยู่พอสมควรกับโกสต์แต่ถ้าถามว่าห่างกับ ROLLS-ROYCE มากไหมส่วนตัวว่าไม่ห่างมากครับเป็นรองก็นิดหน่อยเท่านั้นในอดีตก็เป็นแบรนด์พี่น้องกับโรสรอยซ์อยู่แล้วครับแต่ถ้าถามเรื่องความหรูระหว่าง ghost กับ FLYING SPUR ผมว่าไม่เป็นรองนะเผลอๆจะหรูกว่าด้วยนะแต่ชื่อชั้นอาจจะเป็นรองนิดๆครับ... ;) ;)

อันนี้ภายในของ ROLLS-ROYCE GHOST ครับ... :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2013, 23:42:41 โดย burutrad »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
สวยจริงครับ เคยเจอ Bentley คันนึงทะเบียน XX-9999  รถคันใหญ่มาก จอดคู่กับ New E-class นี่ Benz ถึงกับดูหมองเลยครับ  :D

ออฟไลน์ H.

พอเทียบกับ RR ghost ผมว่า Bentley ทำภายในได้สวยกว่าแหะ
H.

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าผมมีแบบนี้สักคันคงต้องหาซื้อที่แถวบ้านเพิ่มแล้วทำโรงรถติดแอร์หละครับ ถึงเวลาพักเที่ยงก็คงต้องมาเช็ดปัดขัดถูไม่ให้ขาด

ออฟไลน์ adis

ถ้าผมได้เป็นเจ้าของ จะกล้าขับมั้ยเนี่ย  สงสัยจะแตะยังไม่อยากแตะเลย
กลัวรอยนิ้วมือติด  มันงามอะไรเช่นนี้

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
เคยดูคลิบ RR ตรงลายไม้นี่ เค้าทำจากไม้จริงๆเลยนะ นั่งแกะกันทีละชิ้นเลย
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

เคยดูคลิบ RR ตรงลายไม้นี่ เค้าทำจากไม้จริงๆเลยนะ นั่งแกะกันทีละชิ้นเลย

Bentley ก็ทำแบบนั้นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สุดยอดมากครับ หรูหรา ไฮโซมาก

ออฟไลน์ V221

สวยและไฮโซทั้งภายนอกภายในจริงๆครับ ขนาดรุ่นเก่ายังหรูหรามากๆเลย
BMW 750E M SPORT

เบาะน่านั่งมากๆ

น้องโบ๊ทได้รถเมื่อไหร่อย่าลืมมารีวิวให้ดูกันนะครับ :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

น้องโบ๊ทได้รถเมื่อไหร่อย่าลืมมารีวิวให้ดูกันนะครับ :D
ได้เลยครับพี่วี ผมให้พี่วีดูคนแรกเลยละครับ  แต่อาจจะไม่มากมายและละเอียดเท่าพี่วีนะครับ ^^"

ผมคิดว่าผมจะไม่เอาลง webboard แล้วละครับ เพราะเบื่อพวกนักเลงคีย์บอร์ดเหลือเกินครับ = =  
คือเป็นคนเดิมๆที่โดนพี่จิมมี่จัดการไป แล้วก็มาสมัครใหม่ แล้วก็มาไม้เดิมไม่เปลี่ยน สมาชิกคนอื่นๆก็โดนกันจนต้องทนอย่างเดียวละครับ

แต่คงต้องรอรถไปซักพักครับ อาจจะปลายๆมกราคมมั้งครับ ตามที่เซลล์แจ้งมาอะครับ สำหรับรถ

ปล.พี่วีครับวันก่อนที่บริษัทเพิ่งสั่งหม้อแปลงไปตัวนึงนะครับ ^0^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 00:17:45 โดย TheBestOrNothing »