ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบการเดินทางไปมอเตอร์โชว์หน่อยครับ  (อ่าน 3784 ครั้ง)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ผมอยู่แถวสยามครับ
ไม่เอาแท็กซี่นะครับ หรือไปเซ็นทรัลแจ้งก็ได้ครับ
แล้วค่้อยให้อาผมไปส่ง รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ขอทราบการเดินทางไปมอเตอร์โชว์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 16:14:07 »
BTS ไปหมอชิต แล้วจะมีรถอิมแพคลิงค์ไปครับ มีแบบฟรี ต้องหาดูดีหน่อย

หรือไม่ก็ทางพิเศษศรีรัช เชื่อมไปอุดรรัถยา (แนะนำข้อแรกมากกว่า ถ้าเกิดขากลับต้องขับรถคันใหม่)

ออฟไลน์ Headman

Re: ขอทราบการเดินทางไปมอเตอร์โชว์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 19:14:00 »
Bts ไป อนุสาวรีย์ 166 ไป impact ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 19:44:36 »
แถวสยาม ไปขึ้น Impact Link ที่ หมอชิตเลยครับ ถ้านั่งรถเมล์ไป ต้องข้ามสะพานลอยต่อรถเข้าไปอีก (ผมเข็ดมาจาก BOI Fair ละครับ)  อันนี้ส่งให้ถึงหน้าฮอลเลย สะดวกครับ  แต่มันไม่ฟรี กับไม่ได้ขึ้นได้หลากหลายเหมือน Motor Expo ปลายปีที่แล้วนี่สิ *-*

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 20:33:36 »
ผมขอเสนอ อีก 1 ทางเลือกครับ คือมาขึ้นรถตู้ไปเมืองทอง ที่อนุสาวรีย์ ครับ วินใต้ทางด่วนครับ ขึ้นทางด่วนยาวเลยครับ  30 บาท  สามารถกะเวลาได้ครับ เร็วดีครับ ครึ่งชั่วโมงก็ถึงครับ แต่ไปก่อนเที่ยงก็จะดีนะครับ ถ้าวันหยุด เพราะทางด่วนก็ติด แต่รถตู้ก็ส่งหลังตึก เดินไม่ไกลครับ>>> ผมอยู่แถวสนามบินสุวรรณภูมิ นั่งแอร์พอร์ทลิ้งค์ มาต่อรถตู้ที่อนุสาวรีย์ครับ ชั่วโมงนิดๆก็ถึงครับ.... ไม่เลือกไปเเจ้งวัฒนะครับทาง เคยขับรถไป รถติดมากครับ...

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 22:47:46 »
รถอิมเเพคลิงค์ ที่หมอชิตจอดตรงไหนอะครับ แล้วยังฟรีเหมือนตอน motor expo ช่ายมั้ยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 23:47:35 »
รถอิมเเพคลิงค์ ที่หมอชิตจอดตรงไหนอะครับ แล้วยังฟรีเหมือนตอน motor expo ช่ายมั้ยครับ
อิมแพคท์ลิงค์ไม่ฟรีนะครับ บางทีจะมีรถแยกต่างหาก ซึ่งต้องติดตามเอาเอง จากเว็บของเขาก็ดี หรือบางที MRT ก็มีป้ายบอกให้ครับ (เคยถามยาม BTS เขาก็ทราบ)

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 00:33:57 »
thx kabbb

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 16:06:21 »
จอดที่ลานจอดรถตรงข้ามเจเจครับ

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 21:05:24 »
ขอสอบถามเพิ่มว่าขากลับ เดินทางกลับอย่างไร
ในกรณีไม่มีรถส่วนตัว