ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ลองขับ juke ยังคร้บ  (อ่าน 7410 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
มีใครได้ลองขับ juke ยังคร้บ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:16:45 »
ไม่แน่ใจว่าในงานมีทดลองขับหรือเปล่า
ใครได้ลองแล้ว รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ 0%

Re: มีใครได้ลองขับ juke ยังคร้บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:24:28 »
ลองไม่ลอง ตอนนี้คิวไปล๊อตสามแล้วครับ จองตอนนี้ได้รถ เดือน มีนาคม

ล๊อตแรก 1200 คัน
ล๊อตสองสาม ไม่รุ้กี่คัน

ขายดิบขายดี

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
Re: มีใครได้ลองขับ juke ยังคร้บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 00:41:13 »
ลองใน Motor Expo ครับสนามสั้นมากจับอะไรไม่ค่อยได้เลย

เท่าที่สัมผัสขับง่าย พวงมาลัยค่อนข้างเบา คันเร่ง-เบรค นุ่มเท้าไม่กระด้าง

อัตราเร่งตอนขึ้นเนินพอตัว เกียร์สมูทดีครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 14:39:50 »
ไปลองมาสั้นมากครับ ด้านหน้านั่งสบายทัศนวิสัยดีด้านหลังแคบไปหน่อย อัตราเร่งใช้ได้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 15:37:35 »
อัตราเร่งสู้ sylphy ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 18:10:46 »
ที่งานให้ลองรถอย่างสั้นเลยครับ แค่วนลงมาแล้วก็วนขึ้น
จับความรู้สึกอะไรไม่ค่อยได้เลยครับ แต่ผมว่ามันแคบมากโดยเฉพาะเบาะหลัง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 21:04:07 »
เห็นบ่นเบาะหลังแคบกัน นี่มันขนาดไหนหรอครับ มากหรือน้อยกว่า b-segment อ่ะครับ

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 21:21:20 »
เห็นบ่นเบาะหลังแคบกัน นี่มันขนาดไหนหรอครับ มากหรือน้อยกว่า b-segment อ่ะครับ

เราสูง 157 ซม. เวลาเข้านั่งเบาะหลัง หัวโขกขอบประตูค่ะ

ส่วนเลครูม เหลือน้อยกว่า 2 นิ้วค่ะ

เล็กกว่าเบาะหลังของมาร์ช กับมิราจแน่ๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 21:48:14 »

เราสูง 157 ซม. เวลาเข้านั่งเบาะหลัง หัวโขกขอบประตูค่ะ

ส่วนเลครูม เหลือน้อยกว่า 2 นิ้วค่ะ

เล็กกว่าเบาะหลังของมาร์ช กับมิราจแน่ๆ

โห สุดๆ ครับ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 22:18:21 »
ได้แค่ไปลองนั่งมาครับ เบาะหน้านั่งสบายโอเคเลย  เบาะหลังก็โอเคในระดับนึง leg room เหลือจึ๋งนึง แต่......ปัญหามันอยู่ตรงพื้นที่เหนือศีรษะติดแหง่ก  ส่วนรูปทรงภายนอกผมว่าน่ารักดี เหมืองคางคกที่พร้อมจะพ่นยางพิษใส่ ถ้าใครคิดจะเข้ามาใกล้  ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 22:28:32 »
ผมสูง180 ข้างหลังนี่หัวไม่ติดครับ แต่ดันเพดานเลยทีเดียว :D

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 00:25:14 »
ผมสูง168 ปรับเบาะหน้าให้ผมนั่งเบาะหลังได้ พอมานั่งเบาะหน้าปรากฏว่าเข้าไปนั่งแทบไม่ได้ มันติดพวงมาลัย= ="

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 05:49:08 »
ภายในพอๆ กับมาร์ชนะ ไม่ได้รู้สึกว่าแคบกว่ามาร์ชตรงไหน ส่วนตำแหน่งเบาะกับพวงมาลัย มันปรับพวงมาลัยได้อีกนะ
เวลาปรับเบาะหน้า กับ พวงมาลัย มันต้องปรับไปด้วยกัน ไม่ใช่ปรับอย่างใดอย่างหนึ่งนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า รถมันน่ารักดีครับ เหมาะกับสาวๆ วัยรุ่นๆ ถ้ามีสีส้ม กับสีเขียวนี่แจ่มเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Knight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:31:04 »

ไปลองนั่งด้านหน้า ด้านหลังในงานมอเตอร์เอ๊กซ์โป
ผมสูง 173 ขยับนั่งหน้าแบบขับปกติ  พอมานั่งหลังปุ๊บเข่าเกือนติดเก้าอี้หน้าเลย แคบเหลือเชื่อ...
รูปทรงชอบมากครับ  แต่ถ้าต้องมีคนนั่งหลังนี่ไม่สะดวกแน่เลย  มันสปอร์ตเอสยูวีจริงๆ แคบจริง

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:15:13 »
ด้านหลังผมกลับไม่มีปัญหานะครับ ทั้งหัวทั้งเข่า มันก็เฉียดๆแหละ แต่ไม่ถึงกับชนหรือเบียด

ส่วนตัวไม่อึดอัดแต่กลับรู้สึกกระชับดี มันเหมือนมีอะไรคอยรับอยู่ทุกๆด้าน

ส่วนเบาะหน้า...ไม่มีปัญหาครับ

ปล. ท่าน จขกท. ยังไม่ได้คำตอบเรื่องทดลองขับเลย อิอิ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:41:53 »
ลองมาแล้วครับ อัตราเร่ง กับช่วงล่าง ตอบสนองดีครับ แป้นคันเร่งกับเบรกน้ำหนักกำลังดีครับ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:44:06 »
เดี๋ยววันนี้ว่าจะไปลองขับที่ศูนย์แถวๆบ้าน ยังไงจะมารายงานผลให้ฟังนะฮะ อยากได้เหมือนกันแต่ถ้าให้นั่งเบาะหลังคงขอโบกมือบาย ผมสูง184 ต้องนั่งท่ากอลิล่า  :D เห็นว่ายอดจองยาวเหยียดดดดดดดดดดด
Puma PoweR 🐯🐯

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 14:20:04 »
ด้านหลังผมกลับไม่มีปัญหานะครับ ทั้งหัวทั้งเข่า มันก็เฉียดๆแหละ แต่ไม่ถึงกับชนหรือเบียด

ส่วนตัวไม่อึดอัดแต่กลับรู้สึกกระชับดี มันเหมือนมีอะไรคอยรับอยู่ทุกๆด้าน

ส่วนเบาะหน้า...ไม่มีปัญหาครับ

ปล. ท่าน จขกท. ยังไม่ได้คำตอบเรื่องทดลองขับเลย อิอิ

ถ้านั่งไกลๆ คุณคิดว่ามันจะไม่มีปัญหาเหรอครับ หัวติดๆเพดาน นั่งก็ไม่ค่อยสบาย ยิ่งเดินทางไกล
คงปวด เมื่อย แน่ๆครับ ทีแรกผมก็สนใจจู๊ค จะถอนจองMU-Xมาซื้อ แต่พอไปเห็นตัวจริงๆ คงไม่ไหวครับ
ซื้อรถSUV มาทั้งที นั่งสบายแค่2คน แล้วยิ่งผมขับรถพาพ่อแม่เที่ยวด้วย ท่านอายุ60กว่าแล้ว คงไม่ดีแน่ๆครับ
SUV ในความคิดผม น่าจะเป็นรถโอ่อ่า กว้างขวาง นั่งสบาย ผมคงรออีกปีเอาฮอนด้าละครับ ถอนจองMU-Xแล้วด้วย 

ออฟไลน์ terng46

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 23:19:30 »
ส่วนตัวที่ลองนั่งมา แต่_ม่ได้ลองขับนะครับ
ข้างหลังแคบมากจริงๆครับแค่ตอนเข้าไปนั่งนี่ก็ลำบากละ แถมนั่งแล้วหัวชิดๆหลังคาเลย