ผู้เขียน หัวข้อ: D-Seg ช่วงนี้เงียบกริบ!!!!  (อ่าน 10089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: D-Seg ช่วงนี้เงียบกริบ!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 22:52:36 »
ผมไปลองเทียน่าตัวใหม่มาแล้ว

บอกได้เลยว่า  "นี่หรือมาสเตอร์พีช"

วัสดุภายในดูแล้ว ไม่หรูหราเลย เหมือนรถระดับ c-segment

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: D-Seg ช่วงนี้เงียบกริบ!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 03:29:39 »
ก็พี่ท่านให้เลือกสีภายในได้นี้แหละมันถึงแป้ก ลุคมาสปอร์ตจ้าเลยใครก็อยากได้สีดำถ้าเลือกได้ แล้วมันก็เลือกได้ เขาก็เลือก แต่ดันไม่มีผลิตซะงั้น
H.

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:40:03 »
ผมไปลองเทียน่าตัวใหม่มาแล้ว

บอกได้เลยว่า  "นี่หรือมาสเตอร์พีช"

วัสดุภายในดูแล้ว ไม่หรูหราเลย เหมือนรถระดับ c-segment

ช่วยไม่ได้นะครับ เขาเล่นเอางบไปลงออปชั่นที่คนปกติแทบไม่ได้ใช้กันหมด แทนที่จะเอามาอัพเกรดของที่จำเป็นกว่า

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:50:01 »
ส่วนใหญ่ทำใจไม่ได้กับการขายคันเก่าครับ
เปลี่ยนรถช่วงนี้ยากจริง ๆ ถ้าไม่มีเงินถุงเงินถัง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:07:31 »
เท่าที่ดูๆจากงานมอเตอร์โชว์ 2 วัน ไปแอบนั่งอยู่เบาะหลังเทียน่าแล้วฟังคนพูดๆกัน
ทำให้รู้สึกได้ว่าบางทีเราก็ต้องเปิดฟังคนที่ไม่ได้เล่นรถบ้างเหมือนกันนะ

อย่างภายในผมมองว่าเทียน่าไม่ให้ความรู้สึกที่มีสไตล์และประณีตละเมียดแบบรุ่นก่อน
แต่เอาเข้าจริงๆงานส่วนที่เป็นลายไม้ผมว่าดีกว่ารุ่นเดิม มีแต่งานพลาสติกสีเงินที่ยัง
ค่อนข้างดูป๋องแป๋ง นี่คือมุมมองผม แต่มุมมองคนทั่วไป หลายคนพูดว่า ภายในของ Camry
ดูหรูกว่า และภายในของ Accord ดูทันสมัย บางคนบอกผมว่า Accord ภายในมันรู้สึกเหมือน BMW
ในขณะที่ Teana ดูแล้วเหมือน Sylphy ที่หรูขึ้น..อันนี้คือคนทั่วไปที่ไม่ได้เล่น headlightmagเขามองกัน
และนี่คือลูกค้าส่วนมากในตลาดด้วย

ตอนนี้แม้กระแสจะดูเงียบ แต่ผมว่าอย่าเพิ่งด่วนสรุป มันยังเร็วไปครับ
แต่ที่แน่ๆ รถที่ผมบอกได้เต็มปากว่าเงียบและแป้กที่สุด

Pulsar ไงครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 11:47:28 »
เท่าที่ดูๆจากงานมอเตอร์โชว์ 2 วัน ไปแอบนั่งอยู่เบาะหลังเทียน่าแล้วฟังคนพูดๆกัน
ทำให้รู้สึกได้ว่าบางทีเราก็ต้องเปิดฟังคนที่ไม่ได้เล่นรถบ้างเหมือนกันนะ

อย่างภายในผมมองว่าเทียน่าไม่ให้ความรู้สึกที่มีสไตล์และประณีตละเมียดแบบรุ่นก่อน
แต่เอาเข้าจริงๆงานส่วนที่เป็นลายไม้ผมว่าดีกว่ารุ่นเดิม มีแต่งานพลาสติกสีเงินที่ยัง
ค่อนข้างดูป๋องแป๋ง นี่คือมุมมองผม แต่มุมมองคนทั่วไป หลายคนพูดว่า ภายในของ Camry
ดูหรูกว่า และภายในของ Accord ดูทันสมัย บางคนบอกผมว่า Accord ภายในมันรู้สึกเหมือน BMW
ในขณะที่ Teana ดูแล้วเหมือน Sylphy ที่หรูขึ้น..อันนี้คือคนทั่วไปที่ไม่ได้เล่น headlightmagเขามองกัน
และนี่คือลูกค้าส่วนมากในตลาดด้วย

ตอนนี้แม้กระแสจะดูเงียบ แต่ผมว่าอย่าเพิ่งด่วนสรุป มันยังเร็วไปครับ
แต่ที่แน่ๆ รถที่ผมบอกได้เต็มปากว่าเงียบและแป้กที่สุด

Pulsar ไงครับ

Pulsar นี่ หาดูยากกว่ารถ สปอต อีกครับ 5555

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:42:37 »
มีรถหลายๆรุ่นกระแสดีในโลกออนไลน สวยอย่างนั้นออปชั้นเยอะ พอมาขายจริงกลับเป็นอีกเรื่อง  ;D ;D

หลายๆท่านที่จะซื้ออาจจะรอ โอกาศโปรดีๆสักตัว หรือรอรุ่นปรับโฉมของเจ้าตลาดอยู่ หรือน้อง 6 ออกมาอีกที

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 14:24:11 »
แต่ผมมองกลับกันนะ ผมชอบโฉมนี้มากกว่าโฉมก่อนๆ ความชอบส่วนบุคคลครับ

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 15:15:01 »
ดูโฆษณาแล้ว teana ไม่แสดงจุดเด่นเรื่องความปลอดภัย ซึ่งมาเต็มตั้งแต่รุ่นล่าง แต่โฆษณาของเล่นตัวท็อปอย่างเดว