ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Veloster มากๆ ทำไงได้ทางลัดละกันครับ  (อ่าน 7270 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ส่งชิงโชคกันไปเลย ^^
เคยมีความคิดอยากได้รถที่ไว้ขับในเมืองคล่องตัวและทรงมัน 11รดๆ แต่ที่บ้านไม่ยอมซื้อให้
เลยต้องหาทางลัดเอาเอง 555+

#เขียนไป200ใบ
#จะได้ไหมเนี่ย
#ไม่เคยมีดวงด้านนี้เลย T T
#อยากได้จริงๆนะครับ

ลงรูปใหม่ครับลืมแก้ไขจากFacebook
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 23:44:00 โดย TheBestOrNothing »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้ Veloster มากๆ ทำไงได้ทางลัดละกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 21:23:03 »
อิอิอิ ซื้อเลยครับน้องโบ๊ท...ใช้เงินนิดเดียวเองครับ :D :D :D

ว่างๆ พี่อยากให้น้องเอารถที่บริษัทมาให้พวกเราชิงโชคบ้างจังครับ

:)

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
Re: อยากได้ Veloster มากๆ ทำไงได้ทางลัดละกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 21:25:03 »
ผมว่า ขายคันที่ซื้อแล้วเอาไปซื้อได้หลายคันเลยนะคับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 22:44:21 »
คือรู้ว่ามุขนี้หนะ ตั้งใจจะ ขำขำ

แต่ก็ทำแบบเนี้ยอ่ะแหละ คนอื่นเขาถึงได้หมั่นไส้กันเมื่อกาลก่อนไงคร้าบคุณน้อง

เพลาๆ หน่อยยยยนะตัวเธอ!

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 22:46:04 »
เป้าหมายไม่ได้จะบอกว่าส่งคุปองไปชิงโชคใช่มั้ยครับ ......หรือแค่ผมคิดไปเองคนเดียว (ไม่เนียนเลย นู๋เอ๋ย)

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 23:11:33 »
ไม่ลบให้หมดละคร้าบ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 23:14:06 »
แบบนี้เขาเรียกว่าเป็นอาการ over sharing แบบ high context ครับ

คือต้องการ showing off แต่ไม่ต้องการสื่อแบบ direct จึงต้องใช้วิธี indirect หรือ high context นั่นเอง

จากการทำตัวอย่างของผม 100 ตัวอย่างจาก 100 คน คนประเภทร้อยทั้งร้อยจะทำซ้ำคล้ายกับเป็นนิสัยด้วยครับ

ปล. เพิ่งเรียนมาจากวิชา intercommunication  :-*

ออฟไลน์ benzabmw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 23:51:57 »
ผมดูไม่ออกเลยอะคับ มันคือใบชิงโชค?-?

ทำไมมีแค่ใบเดียวคือ200ใบเลยหรอคับ

แล้ว1ใบต่อรถราคากี่บาทละคับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 00:11:41 »
คือรู้ว่ามุขนี้หนะ ตั้งใจจะ ขำขำ

แต่ก็ทำแบบเนี้ยอ่ะแหละ คนอื่นเขาถึงได้หมั่นไส้กันเมื่อกาลก่อนไงคร้าบคุณน้อง

เพลาๆ หน่อยยยยนะตัวเธอ!

ขอโทษด้วยครับพี่จิมมี่ และเพื่อนๆ HLM นะครับ
ผมคงไม่ได้ทำ Review เจ้านี่แล้วละครับ เพราะเดี๋ยวทำให้คนอื่นๆเข้าใจผมผิด
ผมเพิ่งคุยกับสมาชิกที่ผมเคารพคนนึงในนี้เหมือนกันครับ 
พี่เค้าว่าถ้าหนักใจก็ยังไม่ต้องทำก็จะดีกว่าครับ
ผมคงตื่นเต้นมากเกินไปหน่อย เลยไม่ได้คิดอะไรให้รอบคอบ
ขอบคุณครับ

ผมดูไม่ออกเลยอะคับ มันคือใบชิงโชค?-?

ทำไมมีแค่ใบเดียวคือ200ใบเลยหรอคับ

แล้ว1ใบต่อรถราคากี่บาทละคับ
บัตรชิงโชค MotorExpo ครับ   อันนี้เป็นรูปแบบสำเนาที่เซลล์ส่งมาให้ทาง LINE ครับ   ใบจริงไม่ใช่ใบนี้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 00:24:27 »
อ้าวพี่คับ ผมจองเสื่อรีวิวแถวหน้าสุดแล้วนะคับ

ไงเป็นงั้นอ้าคับ   

แต่ไม่เปนไรหรอกคับผมรอได้ฮะๆ

ใจร่มๆคับพี่ การเขียนอะไรบนkeyboardมันไม่มีใครรู้

อารมณ์และความตั้งใจที่แท้จริงหรอกฮะ

ขึ้นอยู่กับคนเค้าจะคิด ห้ามใครไม่ได้หรอกฮะ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:48:10 »
โลกนี้มันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ น้องโบ๊ต คนขี้อิจฉามันเยอะ จะมีมากมีน้อยถ้าคนมันจะอิจฉายังไงก็ไม่รอดเน้อ อยากประสบการณ์ตรงโดนมาเยอะเหมือนกัน 555

• Das Auto
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:53:13 »
ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ถ้าน้องบอกมาตรงๆแล้วขึ้นหัวกะทู้ จองเรียบร้อยแล้วครับ ไถ้าได้รับรถมาแล้วผมจะมารีวิวให้ทุกคนดูนะครับ แค่นั้นรับรองไม่มีใครติอะไรแน่นอน ขนาผมเองยังอยากดูรีวิว แต่นี่ตั้งกะทู้มาแต่ในกะทู้ดันต้องการสื่ออีอย่าง แล้วสมาชิกส่วนใหญ่เค้าจะคิดยังไง ครับ

ปล.รีวิวผมยังอยากดูนะครับ ถ้ารีวิวมาแล้วยังมีคนแขวะ ผมว่าพวกนั้นใจแคบไปละครับ ไม่รู้จักแยกแยะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:16:18 »
โลกนี้มันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ น้องโบ๊ต คนขี้อิจฉามันเยอะ จะมีมากมีน้อยถ้าคนมันจะอิจฉายังไงก็ไม่รอดเน้อ อยากประสบการณ์ตรงโดนมาเยอะเหมือนกัน 555
เห็นด้วยคับ ปล่อยพวกนี้ไปเถอะคับ

ผมก็เจอมาเยอะเหมือนกันฮะ

แต่คุณพี่narinrachmaisok เองคิดมากไปหรือป่าวคับ

หรือพี่อิจฉาเค้าเองกันแน่ พอพีจิมมาตอบพี่ก็ใส่เลย

ไม่ดีเลยคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:53:35 »
คุณ benzabmw ครับ

ผมเชื่อว่า คุณ Narinrach ไมได้อิจฉาอะไรตาโบ็ต หรอกครับ
เพราะบ้านนี้ สถานะทางบ้าน ก็ร่ำรวยไมได้ยิ่งหย้อนไปกว่าน้องโบ็ตด้วยซ้ำ
ฉะนั้น เรื่องอิจฉาหนะ ไม่มีแน่ๆ

แต่ที่เราเป็นห่วง คือ การแสดงความเห็นกันในที่สาธารณะ
เพราะเราไม่มีทางรู้ว่า ใครเป็นใคร ดังนั้น การให้เกียรติซึ่งกันและกัน
การไม่ก่อดรามา โดยไม่จำเป็น และการหยิบยื่นมิตรภาพที่ดีให้แก่กัน
เป็นสิ่งที่เราอยากเห็นจาสมาชิกทุกท่าน ในเว็บบอร์ดของเราครับ

สังคมที่นี่ ถ้ามีอะไร เราเตือนกันแบบนี้ละครับ
ดังนั้น โปรดอย่าคิดเช่นนั้นเลย

• Das Auto
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:03:22 »
เห็นด้วยคับ ปล่อยพวกนี้ไปเถอะคับ

ผมก็เจอมาเยอะเหมือนกันฮะ

แต่คุณพี่narinrachmaisok เองคิดมากไปหรือป่าวคับ

หรือพี่อิจฉาเค้าเองกันแน่ พอพีจิมมาตอบพี่ก็ใส่เลย

ไม่ดีเลยคับ

ผมไม่ได้คิดเช่นนั้น แน่นอนครับ เพราะปกติผมติดตามรีวิวน้องเค้าตั้งแต่ พอชคาเยนมาละ แล้วก็อีกหลายๆกะทู้ที่น้องเค้าตั้ง ไปอ่านย้อนหลังได้ครับ เพราะฉะนั้นเรื่องอิจฉาไม่มีแน่นอน เรื่องหมั่นใส้ ก็ไม่มีแน่นอน แต่ที่ผมเตือนเพราะความหวังดีครับ จะได้อยู่ด้วยกัน นานๆ จะได้มีคนแชร์ข้อมูลดีๆ ร่วมกัน ผมคิดแค่นั้นครับ ไม่มีอย่างอื่นครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:40:58 »
งงครับ ใครก็ได้อธิบายให้ผมเข้าใจที จขกท. จอง Veloster เหรอครับ??  >_<

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:59:21 »
งงครับ ใครก็ได้อธิบายให้ผมเข้าใจที จขกท. จอง Veloster เหรอครับ??  >_<

น้องเขาได้ชิงโชคเยอะมากครับ

อยากบอกว่า ไม่เคยอิจฉาใครที่รวยกว่าครับ ดีใจมากเลยที่มีคนเอารถแพงๆ มารีวิวให้ฟัง ชอบดูครับ มันหาดูยากมาก

ยังไงขอติดตามผลงานของทุกคนครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:06:47 »
ขอโทษด้วยคับ ผมอยู่เกี่ยวกับด้านกฎหมาย

ผมคงอินการเมืองจนเครียดไปเองหละคับ

ผมแค่ไม่ชอบการพูดกัดใครๆ

เพราะผมก็อ่านรีวิวต่างๆของพี่เค้ามาตั้งแต่

ยังไม่เป็นสมาชิกheadlightm เหมือนกัน

พี่เค้าให้ข้อมูลอะไรมาตลอด แม้ผมชาตินี้คงไม่น่าจะมีทาง

ได้สัมผัสรถบางคัน แต่ต้องมาเจอกับพวกที่

disceditชาวบ้าน เหมือนตัวเองมีปมบางสิ่ง

อ่านแล้วขัดใจแทน

พี่เขาก็ไม่ได้อะไรกับเวปหนะคับ

แต่ต้องมาเครียดเรื่องเช่นนี้แทน

แต่พี่ๆบางคนก็ดีเช่นกันคับ อันนี้ผมนับถือฮะ

ให้เกียรติกับคนอื่นๆได้ดี มีมารยาทกับคนอื่น

เพราะการสื่อสารทางด้านเทคโนโลยี เป็นอะไรที่ไม่

เหมือนพูดกันต่อหน่้าต่อตาฮะ ใจเราไม่รู้ใจเขา

อย่าเอาความคิดเราไปตัดสินเขาเลยคับ

ขอโทษด้วยคับ ถ้าทำให้กระทู้นี้ดราม่่าจนเกินไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:39:01 »
โอโห 200 ใบ

อยู่ที่ดวงแล้วครับ

;D ;D

GreenG

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:40:26 »
เออ น้องโบ๊ทครับ

ขอพี่สัก 10 ใบได้ไหมครับ

ถ้าได้ หลังไมล์มาเลยครับ...อิอิอิ :D :D :D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:42:51 »

น้องเขาได้ชิงโชคเยอะมากครับ

อยากบอกว่า ไม่เคยอิจฉาใครที่รวยกว่าครับ ดีใจมากเลยที่มีคนเอารถแพงๆ มารีวิวให้ฟัง ชอบดูครับ มันหาดูยากมาก

ยังไงขอติดตามผลงานของทุกคนครับ ขอบคุณครับ
อ่อ ขอบคุณมากครับ

แล้วที่บอกเยอะมาก คือปกติเขาต้องได้กันกี่ใบเหรอครับ (พอดีไม่เคยจองรถในงานเลยน่ะครับ แหะๆ ^^")

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 14:59:36 »
ค่าจอง flying  spur ก็ซื้อได้แล้วมั้งครับ  ;)

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 15:53:41 »
ขอโทษด้วยคับ ผมอยู่เกี่ยวกับด้านกฎหมาย

ผมคงอินการเมืองจนเครียดไปเองหละคับ

ผมแค่ไม่ชอบการพูดกัดใครๆ

เพราะผมก็อ่านรีวิวต่างๆของพี่เค้ามาตั้งแต่

ยังไม่เป็นสมาชิกheadlightm เหมือนกัน

พี่เค้าให้ข้อมูลอะไรมาตลอด แม้ผมชาตินี้คงไม่น่าจะมีทาง

ได้สัมผัสรถบางคัน แต่ต้องมาเจอกับพวกที่

disceditชาวบ้าน เหมือนตัวเองมีปมบางสิ่ง

อ่านแล้วขัดใจแทน

พี่เขาก็ไม่ได้อะไรกับเวปหนะคับ

แต่ต้องมาเครียดเรื่องเช่นนี้แทน

แต่พี่ๆบางคนก็ดีเช่นกันคับ อันนี้ผมนับถือฮะ

ให้เกียรติกับคนอื่นๆได้ดี มีมารยาทกับคนอื่น

เพราะการสื่อสารทางด้านเทคโนโลยี เป็นอะไรที่ไม่

เหมือนพูดกันต่อหน่้าต่อตาฮะ ใจเราไม่รู้ใจเขา

อย่าเอาความคิดเราไปตัดสินเขาเลยคับ

ขอโทษด้วยคับ ถ้าทำให้กระทู้นี้ดราม่่าจนเกินไป

ใจเย็นคร้าบ  ดึงดราม่าอยู่คนเดียวเบย  -_-
Test ..

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 17:16:27 »
ผมก็อยากได้มากเหมือนกัน ... แต่ประเด็นคือเดินเสร็จกลับเลย ลืมเขียนชิงโชค
  เฮ้ออออออ.....

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:19:02 »
ผมว่าอิจฉา กับ หมั่นไส้ มันต่างกันนะ เอาจริงๆนะ ลองคิดดูดีๆ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:33:52 »
มาช้าไปหน่อยแอบงงกระทู้
แต่เข้าใจว่ารูปตอนแรกไม่ได้censor ยี่ห้อกับรุ่นใช่มั้ยครับ

ผมว่าคุณน้องโบ๊ทรีวิวได้มีประโยชน์นะครับ แต่พึงระวังนิดนึงตอนตอบกระทู้ถ้ามันเยอะเกินจะเด่นเอาได้
แต่เข้าใจว่าไม่ได้ตั้งใจในทางอวดอะไร  แต่ที่หลายคนเตือนเพราะอยากให้น้องเซฟตัวเองมากกว่า
ถ้ารีวิวไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ เข้าใจเหตุผล

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:40:20 »
สำหรับท่านที่งงๆครับ

ในงาน motor expo ถ้าซื้อรถในงาน
จะได้สิทธิชิงโชครถ veloster ด้วยน่ะครับ
โเยเค้าคำนวณจากราคารถคันที่ซื้อครับ
100,000 / 1 สิทธิ ครับ

อย่างจขกท.ได้ 200 สิทธิ ก็ลองคูณดูครับ
ว่ารถที่ซื้อคันละเท่าไหร่ อิอิ (แอบอิจฉา)

ส่วนตัวผมได้แค่ 15 สิทธิ เอง  5555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

np72

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:53:06 »
สำหรับท่านที่งงๆครับ

ในงาน motor expo ถ้าซื้อรถในงาน
จะได้สิทธิชิงโชครถ veloster ด้วยน่ะครับ
โเยเค้าคำนวณจากราคารถคันที่ซื้อครับ
100,000 / 1 สิทธิ ครับ

อย่างจขกท.ได้ 200 สิทธิ ก็ลองคูณดูครับ
ว่ารถที่ซื้อคันละเท่าไหร่ อิอิ (แอบอิจฉา)

ส่วนตัวผมได้แค่ 15 สิทธิ เอง  5555

ขอบคุณที่อธิบายครับ งงตั้งนาน