ผู้เขียน หัวข้อ: Audi Q5 ท้ายรถมี อักษร TFSI กับอีกคันหนึ่ง 2.0T ต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 3944 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
Audi Q5 ท้ายรถมี อักษร TFSI กับอีกคันหนึ่ง 2.0T ต่างกันยังไงครับ ใครทราบแนะนำด้วยครับ จะออกรถเร็วๆ นี้แต่ไม่มีข้อมูลครับ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
หากท่าน จขกท. หมาย 2.0 TFSI กับ 2.0 TDI
TFSI คือเบนซิน
TDI คือดีเซล
2.0T นั้นเป็นได้ทั้งสองเครื่องครับ
Q5 มันออกมาสักพักแล้วนิครับ ไม่รอตัว model ใหม่เหรอ ;D

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
ตอนนี้ Q5 มี Minor change แล้วนี่ครับ
ตัวก่อน Daytime Running Light เป็น LED
ตัวปัจจุบัน เป็น CCFL ครับ ไฟท้ายก็เปลี่ยน แดงมากขึ้นครับ
ส่วนภายใน MMI (แผงควบคุมคอนโซลกลาง) เปลี่ยนปุ่นใหม่ คันเกียร์แบบใหม่ครับ
TSFI เป็น เบนซินครับ ส่วน TDI เป็น ดีเซล ส่วนใหญ่ในไทยจะมีเครื่องแค่ 2.0 นะครับ
ได้รถมาแล้วอยากลืมมารีวิวให้ดูด้วยนะครับ  :D