โพลล์

ใครมีความสนใจซื้อ Celerio บ้างครับ

ซื้อ ภายใน0-3เดือนนับจากมีนา57
ซื้อ ภายใน3-12เดือนนับจากมีนา5
ดูอ๊อปชั่น เป็นหลัก
ดูราคาเป็นหลัก
ไม่ซื้อ ไม่สน ไม่ถูกใจ

ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Celerio ใครคิดจะซื้อบ้างครับ  (อ่าน 6143 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Suzuki Celerio ใครคิดจะซื้อบ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 21:44:38 »
จากข้อมูล Suzuki A-Wind ที่บอกว่าจะมาเดือน มีนาคม57
Suzuki เตรียมยุบชื่อ Alto สำหรับตลาดโลก
Suzuki A:Wind สายลมแห่ง A-Segment กำลังพัดผ่านเมืองไทยเป็นพายุอีโคคาร์

ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจ ตัวนี้มาก เนื่องด้วย "1.0 ลิตร" เพื่อเอามาใช้ในเมืองให้ภรรยายรับส่งเด็กๆ
กับเล็งว่า จะเอามาเป็นรถบริษัทเครื่องเล็กๆใช้วิ่งทั่วไป และ"ไม่ให้ใช้ทำเวลา" กอรปกับ ราคาถูกว่า Swift ด้วย ยิ่งน่าสนเข้าไปใหญ่

แต่ผมอยากสอบถามความเห็นสมาชิกชื่นชอบรถใน HLM ว่า ท่านทั้งหลายสนใจรถสมรรถนะ"ธรรมดา" "อืด" "แคบ" บ้างไหมครับ ^_^
ปล. ถามความเห็น ไม่ได้ต้องการประชด หรือ อะไรทั้งนั้น และอยากได้ความเห็น "คนรักรถ" "พ่อบ้านรักรถ" "ผู้นำครอบครัวรักรถ" "คนโสดที่รักรถ" เท่านั้นครับ
ส่วนภรรยาผม เล็ง Freed ไว้ (มันแพงสำหรับคนหมุนเงินอ่ะ) ผมดูNew Yaris ไว้ แต่อยากได้ราคาถูกกว่านี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: Suzuki Celerio ใครคิดจะซื้อบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 23:48:47 »
ถ้าไม่ถูกระดับ 2-3 แสน น่าจะดับ เหมือน Brio

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: Suzuki Celerio ใครคิดจะซื้อบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 23:49:59 »
ถ้าไม่ถูกระดับ 2-3 แสน น่าจะดับ เหมือน Brio

หวังถูกไปไหมครับนั่น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 00:03:19 »
อยากได้ครับ

เครื่องเล็ก ภาษีก็ถูกตาม ประกันด้วย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 01:12:52 »
อยากได้ครับ

เครื่องเล็ก ภาษีก็ถูกตาม ประกันด้วย
ถ้าแพงกว่านั้นทำไมไม่เอา Eco Bseg ไปเลยละครับ
H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 05:27:40 »
อยากได้ครับ

ถ้าแพงกว่านั้นทำไมไม่เอา Eco Bseg ไปเลยละครับ
ตัวนี้ ECo A-Seg คับ ^_^

GreenG

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 06:44:21 »
อยากได้ครับ

ตัวนี้ ECo A-Seg คับ ^_^

ใช่ครับ

ผมมองในแง่ Cost ว่า Eco A-seg มันเสียภาษีรายปีต่ำ ประกันรถถูกเพราะรถเล็ก

อีกอย่าง พวกค่าดูแล ก็ลงตามเพราะเครื่อง 1 ลิตร สามสูบเอง

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 08:30:47 »

ผมว่าค่าดูแลรักษาจะถูกว่าทั้วไปก็เฉพาะอะไหล่สิ้นเปลืองบางอย่างเท่านั้นครับ เช่น น้ำมันเครื่อง กับ หัวเทียน ที่เหลือก็น่าจะไม่แตกต่างจากรถทั่วไปครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 13:08:01 »
ผมสนนะครับ
ผมเป็นคนที่ชอบรถเล็กอยู่แล้ว

ส่วนเครื่อง 1.0 นี่ ผมว่า ออกต่างจังหวัดก็ยังไง
ถ้าไม่ใจร้อนมาก ขับไปเชียงใหม่ก็ยังสบาย

ต้องดูว่ามันจะคับแคบมากไหม
แล้วออพชั่นจะเป็นอย่างไร

แต่เรื่องแนวคิดที่จะเอาใช้ในบริษัท นี่ ผมว่าก็โอเคนะครับ
เพราะมีช่วงนึง บริษัทผมก็เอาบรีโอ้ให้พนักงานใช้

พนักงานผมก็ชมกันว่า คันเล็กหาที่จอดง่าย ขับคล่อง
แต่ทุกคนก็บ่นว่า เอารุ่นท๊อปให้ใช้ก็จริง แต่รู้สึกเหมือนขับรุ่นถูกสุด
ถ้าไม่บอกก็นึกว่าขายอยู่คันละแค่ 4แสนถ้วน

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 14:44:52 »
ถ้ามิติพอๆกับ Brio แต่ราคาถูกกว่า 1-1.5แสน ผมว่าขายได้ดีแน่ๆ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 18:05:55 »
จิ้มข้อสุดท้าย เพราะไม่มีแผนครับ แต่สนใจ ;D

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 18:11:49 »
ถ้ามิติพอๆกับ Brio แต่ราคาถูกกว่า 1-1.5แสน ผมว่าขายได้ดีแน่ๆ

ออฟไลน์ jonthaparat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 19:19:58 »
นี่ครับ ตัวจริง ต่างจากต้นแบบเยอะเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 12:11:59 »
ไม่โหวตละกันครับ เพราะคงไม่ได้ซื้อ

แต่รูปทรงสวยดี ถ้าทำราคาดีๆขายกระจุยเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 12:33:57 »
รูปที่คุณ jonthaparat แปะมาให้ดูกัน เป็นรุ่นปัจจุบันที่ขายอยู่ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 13:45:55 »
จากข้อมูลที่ได้มา คนสนใจ Celerio มีน้อยพอสมควร สำหรับกลุ่มคนรักรถ
ลองมาดูกัน มีนาคม ปีหน้า จนถึงมอเตอร์โชว์ ซูซุกิ จะพลิกวงการ แบบที่เกิดขึ้นกับ Swift ได้หรือไม่
ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากได้ เพราะ "1.0 ลิตร" เลยที่เดียว
มาลุ้นกัน ^_^

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 13:48:10 »
จากข้อมูลที่ได้มา คนสนใจ Celerio มีน้อยพอสมควร สำหรับกลุ่มคนรักรถ
ลองมาดูกัน มีนาคม ปีหน้า จนถึงมอเตอร์โชว์ ซูซุกิ จะพลิกวงการ แบบที่เกิดขึ้นกับ Swift ได้หรือไม่
ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากได้ เพราะ "1.0 ลิตร" เลยที่เดียว
มาลุ้นกัน ^_^

ใช่ครับ ชอบตรงนี้จริงๆ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 15:08:21 »
ผมว่าไม่น่าจะดับเหมือนบริโอ้ ถ้ามันมีที่ปัดน้ำฝนหลัง และไม่โชว์เหล็กในรถ ราคาซัก3.5แสน ผมว่าขายได้นะ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 15:14:21 »
รูปที่คุณ jonthaparat แปะมาให้ดูกัน เป็นรุ่นปัจจุบันที่ขายอยู่ครับ
ราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jonthaparat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:13:57 »

อ้าว เหรอครับ พอดีบ้านผมได้มีโอกาสเห็นรถใหม่ๆบ่อยมาก Mazda6ก้อเห็นช่วงแรกๆเลย และรถแปลกๆพวงมาลัยซ้ายเห็นกันจนชินตากับรถเกาหลีแทบทุกรุ่นทุกสำนัก ผมก้อเลยนึกว่าเป้นตัวใหม่ครับ แหะๆ