ผู้เขียน หัวข้อ: ศิริราช:พยาบาลนำลูกไปวิ่งเล่นในห้องรอผู้ป่วยฟื้นยาสลบ หลังออกจากห้องผ่าตัด ที่ห้ามบุคคล  (อ่าน 9168 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ตึก สยามมิน ศิริราช ชั้น 5 พาคุณพ่อไปผ่าตัด รอหน้าห้องรอหื้นหลังดมยา
เราเข้าไม่ได้ มีแค่พยาบาลที่ได้ แต่เจอลูกของพยาบาล วิ่งเล่นอยู่ในนั้น
ผมถ่ายรูปมา พยาบาลที่คาดว่าเป็นแม่ บอกห้ามถ่าย ให้ลบรูป แต่ผมก็ยังมีรูปอยู่

เป็นห้องปราศจากเชื้อ หลังผ่าตัด ไม่ใช่ opd สงสัยว่าถูกกฎ รพ หรอครับ
ศิริราชไม่น่าปล่อยให้เป็นแบบนี้เลย ถ้าเด็กไปดึงสายน้ำเกลือ หรือ เล่นซนในพื้นที่ critical แล้วเสียหาย
ใครรับผิดชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 23:10:01 โดย mick »

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
กฎมีไว้แหกครับ

แต่จริงๆ บริเวณนั้นเป็นบริเวณที่เรียกว่า semi sterile คือไม่ได้เข้มงวดในเรื่องความสะอาดถึงขนาดห้องผ่าตัดนะครับ ก็จะมีเจ้าหน้าที่ๆ เปลี่ยนชุดสะอาด กับรองเท้าแตะที่เป็นของข้างใน

ในนั้นมีสิ่งไม่สวยงามหลายอย่างซ่อนอยู่ จะให้ตามกฎระเบียบเป๊ะ ไม่มีหรอกครับ และไม่ได้เป็นแค่ รพ.นี้ รพ.เดียว

แนะนำให้ร้องเรียนไปทางฝ่ายบริหารจัดการของทาง รพ.เลยครับ http://www.si.mahidol.ac.th

ของแบบนี้มันเป็นธรรมเนียมร่วมครับ ผิดพลาดหลักที่ระบบควบคุม ถ้าคนในนั้น เข้าใจตามกฎระเบียบจริงๆ  ทุกคน เค้าก็จะตักเตือนกัน และไม่ปล่อยให้เรื่องแบบนี้เกิดครับ  ???
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
 ;) พูดยากนะครับ เขาไม่ทำที่ดูแลเด็กไว้ด้วยมั้งครับ

ออฟไลน์ skthim

• Newbie
  • *
ขอโทษด้วยครับ
ถ้ามีรายละเอียดวัน  เวลา  จะได้ไปแจ้งผู้เกี่ยวข้องปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ

ถ้ามีรายละเอียดวัน  เวลา  จะได้ไปแจ้งผู้เกี่ยวข้องปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ
วันที่ 9 ธ.ค. 56 ช่วงหัวค่ำ
อาคารสยามมิน ชั้น 5 ห้องรอฟื้นยาหลังผ่าตัดครับ

รบกวนเตือยและแก้ไขปัญหาด้วยครับ อันตรายแก่ผู้ป่วย และเสียชื่อเสียง รพ ศิริราช คุณแม่ผมก็จบหมอที่นี่ ไม่อยากให้เสียหายเพราะความเห็นแก่ตัวของคนบางคน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 20:33:19 โดย mick »

• Newbie
  • *
ถ้ามีรายละเอียดวัน  เวลา  จะได้ไปแจ้งผู้เกี่ยวข้องปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ
อาคารสยามมิน ชั้น 5 ห้องรอฟื้นยาหลังผ่าตัดครับ

รบกวนเตือยและแก้ไขปัญหาด้วยครับ อันตรายแก่ผู้ป่วย และเสียชื่อเสียง รพ ศิริราช คุณแม่ผมก็จบหมอที่นี่ ไม่อยากให้เสียหายเพราะความเห็นแก่ตัวของคนบางคน

ขอบคุณครับ

แจ้งผู้เกี่ยวข้องให้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งผู้เกี่ยวข้องให้แล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ไม่ทราบพอบอกได้ไหมครับ ผู้เกี่ยวข้องนี่ หมอหรือ จนท
แล้วพยาบาลคนนั้นเขาจะมาแค้นแล้วแกล้งผมหรือไม่ ถ้ามีการผ่าตัดอีก
เนื่องจาดวันนั้นเค้าตะโกนบอกว่า "ห้ามถ่ายรูป ถ้าถ่าย ลบไปเลยนะ"

ขอบคุณอีกครั้งครับ

• Newbie
  • *
ผู้เกี่ยวข้องเป็นหมอที่ดูแลห้องผ่าตัด ซึ่งตามหลักการน่าจะพูดกว้างๆ
และ จนท ท่านนั้นไม่น่ามาแกล้งเพราะผิดจรรยาบรรณและกฏหมาย
ต้องขอขอบคุณที่มี negative feedback เพื่อปรับปรุงการบริการ
และผมก็ไม่ชอบให้มีคนไม่เกี่ยวข้องในห้องผ่าตัดครับ

ผู้เกี่ยวข้องเป็นหมอที่ดูแลห้องผ่าตัด ซึ่งตามหลักการน่าจะพูดกว้างๆ
และ จนท ท่านนั้นไม่น่ามาแกล้งเพราะผิดจรรยาบรรณและกฏหมาย
ต้องขอขอบคุณที่มี negative feedback เพื่อปรับปรุงการบริการ
และผมก็ไม่ชอบให้มีคนไม่เกี่ยวข้องในห้องผ่าตัดครับ
ขอบคุณมากครับ เพื่อสุขภาพผู้ป่วย และจรรยาบรรณ พยาบาล