ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม motor expo  (อ่าน 3308 ครั้ง)

ออฟไลน์ buggolfba

• Newbie
  • *
สอบถาม motor expo
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 16:40:05 »
คือผมอยู่ต่างจังหวัด แต่พรุ่งนี้คือ 9 พย. จะเดินทาง ไปดู motor expo มิทราบว่า จากการชุมนุม จะมีผลกระทบอะไรกับการเดินทางโดยรถส่วนตัวไปชม มั้ยคับ :-\

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: สอบถาม motor expo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 17:18:51 »
ถามด้วย ผมมาจากทางฝั่งนครปฐมแถวศาลายาไปงานมอเตอร์เอกซ์โปรไงครับ

เอารถส่วนตัวไป

ถ้าไปวันสุดท้ายพวกบูธต่างๆจะมีกลับไปบ้างยังครับ หรือว่าก็เท่าๆกับวันแรกๆ

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 18:11:49 »
ถามด้วย ผมมาจากทางฝั่งนครปฐมแถวศาลายาไปงานมอเตอร์เอกซ์โปรไงครับ

ถ้าไปวันสุดท้ายพวกบูธต่างๆจะมีกลับไปบ้างยังครับ หรือว่าก็เท่าๆกับวันแรกๆ

วิ่งบรมราชชนนี่ เข้าราชพฤกษ มุ่งหน้า 345  วิ่งลอดอุโมงสวยๆไป เหยียบยาวๆ จนเจอป้าย ชัยพฤกษ์(สังเกตุด้านขวาจะมีโรงเบียร์อะไรซํกอย่าง)
แล้วชิดช้ายไปทางชัยพฤกษ์ วิ่งข้ามสะพานไป เจอเซ็นทรัลแจ้งอยู่ช้ายมือ ขึ้นสะพานไปอีก 1 สะพานใหญ่ จนเจอทางเข้าเมืองทองครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 19:22:16 »

บรมราชชนนี เลยสายใต้ ออกซ้ายวิ่งราชพฤกษ์

มุดวงเวียนพระราม 5 ข้ามรัตนาธิเบส เลยโรงเบียร์ฮอนแลนด้านขวา ออกซ้ายสะพานพระราม 4

วนไปทางขวา ถนนชัยพฤกษ์ ข้ามสะพานพระราม 4 ลงแจ้งวัฒนะ เลยเซนทรับล เจอทางเข้าแรก ธรรมศาสตร์

ในข้ามสะพาน ไปเข้าทางเข้าตรงเลยทางด่วนไปนิด เลี้ยวซ้ายไปเจอวงเวียน วนออกขวาสุด หาที่จอดตามสบาย ตรงใต้งานหรือตึกจอดก็ได้

3 ชม แรก 30 บาท ถ้าจอดหลัง 18:00 คืด 30 บาทถึงเที่ยงคืน งานเลิก 22:00 ออกมากินลานเบียร์ต่อก็ได้ วิวดีมากกก ;D

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 20:30:39 »
คือผมอยู่ต่างจังหวัด แต่พรุ่งนี้คือ 9 พย. จะเดินทาง ไปดู motor expo มิทราบว่า จากการชุมนุม จะมีผลกระทบอะไรกับการเดินทางโดยรถส่วนตัวไปชม มั้ยคับ :-\

น่าจะไปได้ครับเลี่ยงใช้เส้นทางที่อยู่นอกเมืองเข้าไว้ครับ ยังไงก็ติดตามข่าวคราวด้วยนะครับ ไม่กล้าฟันธงครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:39:54 »
หลีกเลี่ยงเส้นแจ้งวัฒนะที่เดียวพอครับ ตรงนั้น 0 ราชการเยอะ อาจจะโผล่มา
H.

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 22:44:14 »
ไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้อยู่ใกล้กัน รถโล่งขึ้น คนน้อยลง เดินสบายขึ้น เซลล์สนใจเรามากขึ้น ถ่ายรูปพริตตี้ได้เยอะขึ้น ;D