ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกรถมือสองติดแก็สเดินทางไกล  (อ่าน 9854 ครั้ง)

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: เลือกรถมือสองติดแก็สเดินทางไกล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 12:35:08 »
จขกท มึนตึ้บ

ออฟไลน์ jimsrsa

Re: เลือกรถมือสองติดแก็สเดินทางไกล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 14:20:50 »
จขกท มึนตึ้บ
ยากกว่าเลือกเมียอีกแน่ะ

ออฟไลน์ kengnn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 21:48:04 »
altis เปลี่ยนโช็คกับสปริงคับ  ไม่จุกจิกดี ;D

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 11:28:58 »
ในตัวเลือกที่ให้มา ผมเลือก optra ครับ อะไหล่ถูกว่าเยอะเลย
ส่วนแคมรี่ ผมว่า พนักพิงหลังใหญ่สบายเชียวแหละแต่ที่เป็นปัญหาคือเบาะรองก้นมันเหมือนจะนุ่ม แต่มันนั้งแล้วปวดก้นครับ เวลาเดินทางไกลไม่อยากใช้รถคันนี้เลย มันปวดก้นมาก

ผมเลือก optra เพราะผมอยากได้รถขนาดประมาณนี้ ไม่ใหญ่เกินไปเพราะขับคนเดียวและช่วงล่างมันดีสุดในคลาส ขอบคุณที่แนะนำครับ

จัดไปเลยครับ อะไหล่จริงๆไม่แพงเท่าไร(ถ้าไม่เข้าศูนย์) อะไหล่สิ้นเปลืองพวกสายพาน หรือกรองต่างๆ ใช้ของผลิตเกาหลีคุณภาพดีราคาถูกกว่าของผลิตในประเทศเกือบครึ่งค่าแรงอู่นอกก็ไม่เท่าไร ใช้แก๊สทั้ง LPG NGV ยาวๆ4-5แสนโลกว่าวาล์วจะยันก็ค่อยเปลี่ยนยกชุด(เครื่องโตต้าที่ว่าทนๆถ้าเท้าหนักแค่2-3หมื่นโลก็ต้องไปตั้งวาล์วแล้วครับตั้ง3ครั้งก็ต้องเปลี่ยนถ้วยวาล์วยกชุด ถ้าเท้าเบาๆก็อาจได้ถึงแสนโล) ผมมีวีออสคันนึง ออฟต้าคันนึง ผมเลือกขายวีออสไปออกปิกอัพแทนแล้ว
ถึงออฟต้าจะมีข้อดี่ ที่เงียบ ทรงตัวดี เข้าโค้งนิ่ง นั่งสบาย แต่ข้อเสียอันร้ายกาจคือความอืดครับ ยิ่งเร่งแซงด้วยแล้วผมไม่มั่นใจเลย เหมาะขับเนิบๆมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 22:19:37 »
ชอบ W202 ครับ

แต่ถ้าจะเอาจริงๆคงตัดใจจาก V6 ของ J31 ยาก