ผู้เขียน หัวข้อ: CRUZE Diesel รู้ว่าเสี่ยง แล้วควรลองดีไหมครับ?  (อ่าน 13634 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Re: CRUZE Diesel รู้ว่าเสี่ยง แล้วควรลองดีไหมครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 01:33:44 »
XV น่าจะข่วยได้นะครับ

ออฟไลน์ menace

• Newbie
  • *
Re: CRUZE Diesel รู้ว่าเสี่ยง แล้วควรลองดีไหมครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 10:32:10 »
ครูซดีเซลตัวรถไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่หลังบ้าน ถ้าเกิดซวยได้รถมีปัญหาล่ะขาขึ้นแน่นอน (ขึ้นมาก่ายหน้าผาก) แนะนำจากใจว่าอยู่ห่างๆแบรนนี้ครับ ราคาไม่ใช่ๆถูกขับ prius/camry2.0/cx5 อะไรแบบนี้สบายใจกว่าเยอะ ทั้งใช้ยาว และ ใช้แล้วขายต่อ

จากคณะผู้ถูกกระทำ !!

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 14:00:47 »
ว่ากันแต่เรื่องตัวรถครูซ 2.0 น่าใช้มากครับ ไม่มีอะไรน่าห่วงเลย ถอยออกมาป้ายแดง
จับไปติดออยเกียร์ ใช้ออยเกียร์ของรุ่นแคปติว่าครับหมดห่วง ส่วนสายน้ำมันที่เดินใช้สายอัดไฮโดรลิคชิวๆ

แต่เรื่องศูนย์บริการเหนื่อยหนัก หาศูนย์ดีๆพึ่งได้ยาก คิดให้ดีถ้าคิดจะซื้อมาใช้

สรุปว่า อย่าใช้เลยครับเลือกรถยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ คนในอยากออก คนนอกอย่าอยากเข้าครับ

ปล. ครูซ 1.8 LTZ มือหนึ่งราคาเกือบ 9.8 ล้าน ปัจจุบันราคามือสองเหลือ 6 แสนก็ขายกันจนฉี่เหนียว
     ยังหาคนซื้อยาก คิดดีๆ คิดเยอะๆครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 14:05:20 »
รอน้อง 3 ใหม่

หรือไปซีวิค 0เปอร์เซ็น ได้รถดีในระดับนึง สบายใจ ติดแก๊สหายห่วง

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 00:59:47 »
ในรูปใช่ ออฟต้า ไหมครับ อาการหมุนในโค้งตอนฝนตกผมก็เคยครับบนทางด่วน ขับประมาณ120 โค้งนั้นปกติเข้าสบายแต่วันนั้นฝนตกแรงพอควร รถผมหมุน1รอบก่อนตั้งลำได้ขับต่อโชคดีมากๆ เป็นรถที่เกาะถนนดี นิ่ง และเงียบ แต่มันไม่มีอุปกรณ์ช่วยใดๆเลยในสถานะการณ์นั้น ถ้าซื้อรถใหม่ผมจะหารถที่มี ESP แน่ๆเพราะมันช่วยเราได้จริงๆ เคยขับ X3 ของเพื่อน160เข้าโค้งฝนตกระบบมันทำงานแทนเราจริงๆ
Optra ครับ เป็นรถที่ขับดีทีเดียวเมื่อเทียบกับรถในยุคเดียวกัน
การบำรุงรักษาก็ไม่น่าหนักใจนัก ด้วยความที่เทคโนโลยีไม่สูงตามยุคของมัน

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 01:08:21 »
ขอบคุณทุกท่านครับ :)

สรุปจากหลายๆ คห.แล้ว น่ากลัวว่าหวยจะมาออกที่เรา คงรอดู Mz3 diesel
ดีไม่ดีเผื่อฟลุค ทาง Nissan เห็นคุณค่าชีวิตคนไทย ปล่อย Pulsar turbo มาพร้อมระบบช่วยการทรงตัว และถุงลมหกจุด! (ตื่น ได้แล้ว ^^)