ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่าง amg กับ avantgarde ต่างกันยังไงครับ เหมือนกันรึป่าว  (อ่าน 5377 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ยกตัวอย่างเช่น e250ปี2012รถเกรจะเป็นชุดแต่งamg แต่ไม่รุ้ว่าช่วงล่างเป็นแบบไหน
รถศูนย์ในปีนั้นๆ ไม่มีamg มีavantgarde
ส่วนผมเองเป็นavantgarde     ไม่เคยลองamg      eleganceก็ไม่เคยลอง

เชื่อไหมผมเคยถามในmercedesmaniaก็ไม่มีใครตอบได้เลย

ออฟไลน์ Zephyrs

ต้องดูว่า AMG อันนั้นเป็นแค่ชุดแต่ง หรือช่วงล่างด้วย

แต่คิดว่าถ้าเรียงลำดับช่วงล่างตามความแข็ง
Amg > Avantgarde > ปกติ > Elegance

ช่วงล่างปกติ คือช่วงล่างรุ่นที่ไม่มีกำกับว่าเป็นช่วงล่างแบบไหนนะครับ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
ยกตัวอย่างเช่น e250ปี2012รถเกรจะเป็นชุดแต่งamg แต่ไม่รุ้ว่าช่วงล่างเป็นแบบไหน
รถศูนย์ในปีนั้นๆ ไม่มีamg มีavantgarde
ส่วนผมเองเป็นavantgarde     ไม่เคยลองamg      eleganceก็ไม่เคยลอง

เชื่อไหมผมเคยถามในmercedesmaniaก็ไม่มีใครตอบได้เลย

แข็งกว่า หนึบกว่า สปริงเตี้ยลง 15 มม. ครับ

ออฟไลน์ windrum31

• **
ชุดแต่งไม่แน่ใจครับต้องลองจอดเทียบดู
สปริงตามท่านข้างบนว่าครับ เตี้ยลงมา 15มม ความสูงจะอยู่ระหว่าง โรงงาน กับสปริงโหลดพอดี
AMG ดูที่ล้อจะชัดเจนสุดครับมีตราบอกไว้ และรุ่นใหม่ๆอย่างต่ำจะให้ขอบ18 มาครับ
ถ้าเป็น E Class ผมว่าดูง่ายสุดก้มดูท่อครับ AMG โรงงานจะเป็นท่อคู่มาเลย และจานดิสเบรกคู่หน้ามีรูระบายอากาศ

ผิดถูกเพิ่มเติมได้นะครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
AMGและAvantgardeช่วงล่างเหมือนกันครับhttp://
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• **
ตกลงช่วงล่างที่แข็งนี่ดีหรือไม่ดีคับ ฟังชื่อแล้วมันเหมือนไม่ดี (ยังไม่เคยขับรถยุโรป)

ออฟไลน์ cloud

AMGและAvantgardeช่วงล่างเหมือนกันครับhttp://

ชัดเลยได้คำตอบที่คาใจมานานแสนนาน ขอบคุณพี่V221มากครับ
ที่แท้ช่วงล่างavantgardeกับamgคืออันเดียวกันนี่เอง
แต่amgเบรคจะดีกว่าavantgarde

ออฟไลน์ tTtTt

• **
ตกลงช่วงล่างที่แข็งนี่ดีหรือไม่ดีคับ ฟังชื่อแล้วมันเหมือนไม่ดี (ยังไม่เคยขับรถยุโรป)

มันดีที่เวลาขับเร็วๆแล้วมั่นใจครับ แต่เวลาเจอฝาท่อเยอะๆก็อาจจะเวียนหัวนิดหน่อย