ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไงโตโยต้า..ก็คือโตโยต้า..มาตรฐานการขายยังเหมือนเดิม^^  (อ่าน 10040 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เคยเข้าโตโยต้าที่เพชรบูรณ์ และโตโยต้านครพิงค์ ไม่ประทับใจทั้งสองที่เลยครับ
อยากไปดูแคมรี่ไฮบริท แ-ร่งก็เชียร์วีออสกะยาริสอยู่นั่น
ปล. เหตุการณ์เมื่อปีที่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ mamaman

สองคันนี้ มี ฮีทเตอร์ แต่เรื่องรออะไหล่นี่สิครับ เครมยอยพวงมาลัย Mazda 2 ประมาณ 1เดือน ตอนนี้ของมาแล้วแต่ยังไม่ได้ไปเปลียน  Lancer EX รอกันชนหน้ามาเดือนกว่าแล้วยังไม่มา... ถ้าเป็น Brand เจ้าตลาดคงไม่ต้องรอนานกันข้ามเดือนแบบนี้ ครับ.....

นี่เหลาะครับ เวรกรรม ของ รถ ใช้ ชิ้นส่วนนอกประเทศ EX 2.0 ยอดขายน้อย จน ไม่คุ้มที่จะขึ้นโมลฉีดกันชนหน้าที่บ้านเราหรือกะไรครับ
เห็นชอบกันจริง รถนอก ๆ 5555

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ส่วนตัว ประทับใจ  0 Toyota  มากครับตอนที่พ่อกับแม่ไปจอง  vigo  ตอนแรกจะเอา ranger  ละแต่เซลล์แบบไม่สนใจอ่ะสงสัยเห็นใส่ขาสั้นไป  ส่วน Toyota  นั้นเซลล์บริการดีครับไม่มองแบบดูถูกลูกค้า  ที่บ้านถ้า กระบะ ก็ vigo  แตถ้าเก๋งก็ Honda ครับ
Honda ที่ต่างจังหวัดเซลล์บริการดีครับ  แต่ทำไมใน กทม . คนชอบอกว่ส หยิ่ง 
ไม่เสมอไปนะครับ

เซลฮอนด้าเจ้าใหญ่ ของจังหวัดผมอยู่หยิ่งยิ่งกว่าเซล BMW ซะอีก เข้าไปเปิด ซีรี่3 ถามคุยรายละเอียดตอบดีมาก  นั้งสบายใจเฉิบเล่นโน่นเล่นนี้(แต่ไม่ได้ขอลองขับแค่นั้น)

ไปเปิด CR-V เซลไม่ทัก . . . . . นั้งเล่นมือถือต่อ ผมเลยเดินหนี ญาติผมจะจอง Honda ต้องพาไปจังหวัดใกล้ๆที่อาการดีกว่า - - ได้ของแถมมากกว่าด้วย บริการดีกว่า นี่โชคดี?เร็วๆนี้จะมี เจ้า Honda เจ้าใหม่มาเปิดแข่ง จะได้เป็นตัวเลือกให้คนในจังหวัดซะที

ส่วนเซล Toyota ยอมรับเรื่องมาตรฐาน บางสำนักงาน รู้เรื่องยัน รปภ.ครับ เทรนมาดีจริง (แต่ผมเชื่อว่าที่ไม่ดีก็มี แต่โดยรวมที่เจอมาจะมีมาตรฐานกว่า หลายๆตรา)

ขึ้นโชว์รูมลองมาหลายยี่ห้อ แต่ผมว่าฮอนด้านี่หย่ิงมาก ๆ อ่ะ ไม่สนใจกันเลย  ยิ่งตอน ปี55 รถคันแรก นี่ไม่ต้องพูดเลยครับ   :)