ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Escape ภจ.373X รู้ตัวไหมว่า ทำอะไรลงไป!!!!!!!  (อ่าน 11889 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
Re: Ford Escape ภจ.373X รู้ตัวไหมว่า ทำอะไรลงไป!!!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 18:18:08 »
hoho กระทู้นี้ร้อนแรงจริงๆ ผมขอเติมเชื้อไปอีกนิดละกัน

ผมเจอเมื่อเช้า สดๆร้อนๆตอนขับรถไปทำงาน
เหตุเกิดบน ถนน กระบี่ - ตรัง ถนน 4 เลน
ผมจอดรถติดไฟแดง 3 แยกอยู่ เป็นคันแรก ไฟเขียวปุ๊บก็รีบออกรถไวนิดนึง เผื่อคันหลังๆจะซิ่งจี้ตูดมา
ขับออกไปไม่ไกล มีทางโคงขวา + หลุดจากโค้งไปเป็น U turn ผมขับเร็วประมาณ 80 ตอนกำลังจะเข้าโค้ง
สังเกตเห็น ซาเล้ง ( มอเตอร์ไซพ่วงข้างดัดแปลง 3ล้อ ) พึ่งออกจากซอย ซิดซ้ายอยู่ ห่างจากผมประมาณ 50-60 m
เห็นจะได้ พี่ท่านขับเนิบๆ มาเรื่อยๆ ผมละนึกอยู่ในใจว่าเขาจะเข้าขวา U turn รึเปล่านะ ปรากฏว่า พี่ท่าน
ขับเข้าเลนขวา ซึ่งผมขับอยู่พอดีมาเลย แบบ เนิบๆๆๆๆๆๆ ไฟเลี้ยวไม่เปิด
 งานเข้าสิครับกระตีบเบรคจนตัวโก่งเลย แถม กดแตรลากยาวไปชุดใหญ่
บนรถซาเล้งมีชายนั่งอยู่ 2 คน หันมามองข้างหลัง แบบเอ่อ เฉยๆไม่สนใจ ไม่พอคนขับควัก โทรฯมือถือ ขึ้นมาโทรอีก!!!!!@#$ ho.... ไม่อยากไปอะไรมา แต่อารมเสียเล็กๆว่า ท่านเกือบไปนอน รพ. อยู่แล้วนะนั้น ยังทำทองไม่รุ้ร้อนซะจริงๆ
-_-' กลุ้มใจแทนเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 19:14:19 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
Re: Ford Escape ภจ.373X รู้ตัวไหมว่า ทำอะไรลงไป!!!!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 18:23:25 »
 >:(ทุเ_ศทำแล้วหนี บนท้องถนนมีอะไรไม่คาดคิดอีกเยอะ เราควรระวังให้ดี
มันอาจจะเกิดเมื่อไหร่ก็ได้ มิใช่คิดว่ารถอู แพง แรง เร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 19:14:02 โดย J!MMY »
My impression is Impreza

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 19:00:45 »
เสียใจด้วยครับ

ถือว่า ฟาดเคราะห์ไปละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 19:13:47 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ singhaGREEN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 21:57:39 »
คนมีน้ำใจก็คล้ายกับจะโดนเอาเปรียบตลอด
และถ้าคนที่เห็นแก่ตัว เจอแต่คนมีน้ำใจ ก็จะเคยชินและเพิกเฉยกับการกระทำของตัวเอง

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:38:56 »
คำว่านักเลง ผมเคยได้ยินบ่อย เช่น นักเลงรถ นักเลงพระ อะไรประมาณนั้น

คำว่านักเลง ไม่ได้หมายถึงคนที่ทำตัวกร่างเสมอไปนะครับ ^^

แต่ก็อย่างว่า สมัยนี้เกือบทุกวัน ที่จะต้องเห็นคนไม่พอใจกันเพราะขับรถ ปาดกันไปๆมาๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 19:36:42 »
คำว่านักเลง ผมเคยได้ยินบ่อย เช่น นักเลงรถ นักเลงพระ อะไรประมาณนั้น

คำว่านักเลง ไม่ได้หมายถึงคนที่ทำตัวกร่างเสมอไปนะครับ ^^

แต่ก็อย่างว่า สมัยนี้เกือบทุกวัน ที่จะต้องเห็นคนไม่พอใจกันเพราะขับรถ ปาดกันไปๆมาๆ
อย่าง เจ้านักเลง อินทรีแดง ก็เป็นพระเอกครับ
พี่จิมเอาเลขสุดท้ายออกทำไมอ่ะครับ

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 00:34:36 »
ปล่อยมันไปเต๊อะพี่..... เสียสุขภาพจิตเราเปล่าๆ อ่ะ สักวันมันก็ได้เจอของจริงเองแหล่ะ

เหมือนTaxiตรงดอนเมืองที่ไปปาดหน้าFortunerของขาใหญ่แล้วโดนFortunerไล่ยิงอ่ะ..... ผมว่าต่อมารถรุ่นใหม่นี่น่าจะตัดไฟเลี้ยวออกให้มีเป็นoptionเสริมแทนนะเนี่ย เพราะมีแล้วไม่ค่อยใช้กัน เวลาใช้ก็ดันใช้ไม่ถูกวัตถุประสงค์ของมันซะงั้นล่ะ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับพี่เนยที่รถสุดที่รักต้องมีรอยบาดลึกเช่นนี้ด้วยนะครับ!!
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 19:08:50 »
เสียใจกับน้องเนยด้วยครับ แต่ไม่มีใครบาดเจ็บก็ยังถือว่าดีครับ

ปล. พี่จะทะเลาะกับน้องๆ ที่บ้านพี่เพราะแม๊กของเนย เผลอทีไรชอบมาแอบยกขาชิ้งฉ่องทุกที ;D