ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ได้ขับ Yaris ECO อยู่2วัน อยากบอกว่าขอแสดงความเสียใจกับโตโยต้าด้วยครับ ++  (อ่าน 15018 ครั้ง)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
เดินเบานิ่งกว่า3สูบทุกยี่ห้อ จนไกล้เคียง4สูบ

ก็มัน 4 สูบ หรือคุณเข้าใจว่าอีโค 3 สูบทุกรุ่น

พิมพ์ทวงติงอะไรบางอย่าง ใช้คำพูดธรรมดาไม่ได้หรือครับ ทำไมต้อง แขวะกัน
ผมเองก็ไม่ใช่มือเก่า  ถ้าผมพูดอะไรผิดก็รับฟังเสมอ ทวงติงธรรมดา บรรยากาศในweb
ก็ ok มือใหม่ๆจะได้ post เยอะๆ

+1 อยากให้พูดกันดีๆครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ 6162002

ถ้ามี J ECO M/T ราคาสัก 4.2-4.3แสน จะแจ่มมาก
เก็บเสียง Yaris เงียบกว่า Swift March Mirage จริงๆ
อยากได้เหมือนกันครับ จะเอามาเป็นรถสำรอง  อยากได้ที่ใหญ่หน่อย เครื่องเล็กได้ แต่ขอเกียร์ MT 

แต่สวิฟมันดันไม่มี ABS EBD   มิราจก็ดูก๊องแก๊งไป  มาร์ชก็เก่าไป   ยาริสโอเคทุกอย่าง แต่แมร๊งไม่มี MT -*-

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
ผมยอมรับว่าผมเป็นผู้หนึ่งที่พลาด  ไม่อยากเสียดายเงินภาษีคืน จึงออกeco ตัวอื่นไปก่อน

วันนี้แฟนผมนั่งบ่น  เพราะคันที่แล้วภาษีก็ไม่ได้คืน เนื่องจากลืม...(อันนี้ไม่ขอเล่า)

รถก็ไม่ค่อยได้ใช้เพราะมันเล็ก ใส่ของได้น้อย     .... พอเจอยาริสเท่าั้นั้นแหละ แฟนบอกให้ขายคันเก่าเลย

วิ่งยังไม่ถึง 5 พันกม. เลย 555

;)

ผมลองยาริสมา หน่วงตอนออกตัวจริงๆ ครับ   ผมแอบคิดในใจว่า พี่โต คงออกแบบมาไม่ให้ออกตัวกระชาก

เพราะจะทำให้เกียร์พังไว หรือไม่   เพราะตอนลอยลำ หรือตอนเติมคันเ่ร่ง  มันก็ปรุ๊ดปร๊าด ไม่แตกต่างจากแจ๊สที่ผม

ใช้ประจำวันเลยจริงๆ  ;)

มันเป็นธรรมชาติของเกียร์ cvt ครับ
ออกตัวไม่ค่อยแรงเท่าไหร่แต่ลอยตัวแล้วก็ไหลสบาย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้ามี J ECO M/T ราคาสัก 4.2-4.3แสน จะแจ่มมาก
เก็บเสียง Yaris เงียบกว่า Swift March Mirage จริงๆ
อยากได้เหมือนกันครับ จะเอามาเป็นรถสำรอง  อยากได้ที่ใหญ่หน่อย เครื่องเล็กได้ แต่ขอเกียร์ MT 

แต่สวิฟมันดันไม่มี ABS EBD   มิราจก็ดูก๊องแก๊งไป  มาร์ชก็เก่าไป   ยาริสโอเคทุกอย่าง แต่แมร๊งไม่มี MT -*-
คิดเห็นตรงกันกับผมทุกอย่างเลยครับ 555
ส่วน Brio เราคงไม่ต้องพูดถึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ menace

• Newbie
  • *
กำลังจะรับรถแล้วครับ เห็นหัวข้อกระทู้แอบตกใจ

ออฟไลน์ ffhead

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกก้อคิดเหมือนกันว่ายาริสตัวนี้ทำออกมาหลังจากนโยบายรถคันแรกช้าไป ไม่งั้นยอดขายน่าจะเยอะพอสมควร แต่ช่วงนี้ยอดจองไม่ได้น้อยซะทีเดียวนะครับ น่าจะเป็นเพราะองค์ประกอบหลายๆอย่างที่ทำให้หลายๆคนชอบยาริสตัวนี้

ออฟไลน์ JYZZ

• Jr. Member
  • **
ได้ทดลองขับมาแล้ว ก็รู้สึกว่าโอเคเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
ขอบคุณที่มาแชร์กันค่ะ ดูแล้วตัวนี้น่าสนใจอยู่ค่ะ บอดี้ก็ใหญ่