ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Pulsar turbo ??  (อ่าน 7880 ครั้ง)

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
Nissan Pulsar turbo ??
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 14:43:35 »
ได้ยินแว้วๆ มาครับจากคลับ juke ว่า   Nissan จะเอา Pulsar turbo มาขายช่วงกลางๆปีหน้า
คุณจิมมี่ หรือ ท่านใดทราบข้อมูล ช่วยยืนยันหน่อยครับ จะได้รอครับ (แบบว่าอยากลองขับรถมีโบดูซักครั้งอ่ะครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
Re: Nissan Pulsar turbo ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 15:04:50 »
ส่วนตัวคิดว่ามาจริงครับ แต่ระยะเวลาไม่ทราบเหมือนกัน คงขึ้นอยู่กับยอดขาย Pulsar ด้วยหล่ะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 15:22:56 »
ถ้ามาจริง ก็น่าสนใจสุดๆเลยล่ะครับ เป็นตัวที่ทำให้ผมหวั่นไหวจะซื้อพัลซ่าร์ที่สุดแล้ว 8)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 15:27:58 »
เก็บเงินไว้รออีกหกเดือนจะเป็นไรไป  :) ถ้าขายจริงๆไม่ควรพลาดเลยนะครับ 1600 cc เทอโบ 190 แรงม้า  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 15:28:34 »
ลองมากับ 6MT ซิ
CVT กับรถที่มีระบบอัดอากาศแรงบิดสูงๆ ดูฝืนๆยังไงชอบกล

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 16:03:14 »
ถ้ามาพร้อมCVTจะขัดใจสุดๆต้อง6AT Mode+-

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 16:09:38 »
ผมกลัวว่าราคามันจะบวกเพิ่มมากจนเกินไปน่ะสิครับ

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 16:29:55 »
เอาเครื่องมายัดลงเจ้า juke ซะเลย
คงจะดีไม่น้อย

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 16:46:27 »
ทำ Juke Turbo น่าสนกว่าครับ look มันได้

แต่ถ้าจะทำ Pulsa Turbo รบกวนนิสสันใส่ล้อ 18 กว้างซัก 8.5" นะครับ ล้อเล็กๆลอยๆเด๋อๆแบบที่ชอบใส่มาให้ ไม่เอานะครับ
ใส่ Body part สวยๆ มาด้วยนะครับ
ช่วงล่าง เตี้ยลงซัก 15-20 มม. ให้เหมาะกับการเป็นรถซิ่งด้วยนะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 18:14:09 »
ไม่เข้าใจว่าทำไม nissan ถึงไปให้ความสำคัญกับ Pulsa Turbo ทั้งๆที่เห็นบนถนนน้อยมากๆ
ส่ง Juke turbo หรือ Sylphy turbo มาแทน ผมว่ายอดขายน่าจะไปได้ไกลกว่าเยอะเลย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 18:50:45 »
ไม่เข้าใจว่าทำไม nissan ถึงไปให้ความสำคัญกับ Pulsa Turbo ทั้งๆที่เห็นบนถนนน้อยมากๆ
ส่ง Juke turbo หรือ Sylphy turbo มาแทน ผมว่ายอดขายน่าจะไปได้ไกลกว่าเยอะเลย
แชร์กันนะครับ ผมคิดว่าที่ Nissan กำลังจะขาย Pulsar Turbo ก็เพราะว่า มีอยู่ในไลน์ผลิตอยู่แล้ว ( ส่งออกไปออสเตรเลีย ) ก็แค่ขออนุญาติเพื่อขายในประเทศเท่านั้น
 Sylphy turbo ถ้าจะทำจริงๆก็ทำได้ เพราะเครื่อง 1.6 Turbo ก็มีไว้ประกอบใน Pulsar อยู่แล้ว จะเอามาวางใน Sylphy เองก็ทำได้ และไม่ต้องกังวลเรื่องระบบวิศวะกรรมด้วย เพราะ Sylphy ก็มีรุ่น Turbo ในจีน
 Juke Turbo ท่าจะลำบาก เพราะต้องส่งเครื่องไปประกอบที่อินโดนิเซีย โดยไม่รู้ว่า เครื่อง 1.6 Turbo ผลิตในบ้านเราหรือนำเข้าจากญี่ปุ่น ถ้าเป้นอย่างหลังยิ่งเป็นไปไม่ได้เลย เหตุผลคือ ชิ้นส่วนท้องถิ่นในอาเซียนรวมกันจะไม่ถึง 40% ตามเงื่อนไข AFTA ทำให้ราคาจะกลายเป็น 2 ล้านาทในทันที

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 19:16:18 »
คงต้องเตรียมเงินไว้ 9.8 แสน ถึง 1 ล้านขึ้นไป  ;D ;D

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 21:00:36 »
pulsar turbo และคาดว่าจะมากับ CVT

เพื่อ??????????????????????????????

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 21:16:34 »
มากับ CVT ต้องมากับโมท +- ด้วยนะครับ ถ้ามาแบบ CVT ธรรมดาๆ มันจะไม่มีอารมณ์สปอตเลย
แต่ก่อนผมก็คิดเหมือนกันนะครับว่า CVT มันก็เกียร์ที่น่าเบื่อ ไหลไปเรื่อยๆไร้ความรู้สึก แต่พอได้เจอ CVT ของ Preve ถ้าขับโมท + - ทำให้ผมลืมไปเลยว่ามันเป็น CVT ฟิลการเปลี่ยนเกียร์มันเหมือนเกียร์แบบ เฟืองจริงๆครับ กระตุก กระชากได้ใจจริง มันไม่ได้เป็นแบบ Altis กับ LancerEX นะครับ  Altis กับ LancerEX เวลามันเปลี่ยนเกียร์จะคลายๆกับ ครัชลื้น วืดดดดๆ แต่ Preve เปลี่ยนแบบเกียร์เฟืองเลย ครับมันส์สะใจ กับ Preve ผมจัดเต็มจริงๆ อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้าขับแบบโหดๆ เกียร์มันจะพังที่ กี่กิโล 5555

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 21:48:33 »
ถ้าโหมด +-  ทำได้เหมือนอัลติส CVT  ผมว่ามันส์ครับ

CVT ของอัลติส 1.8  สะใจมาก  ไม่รู้สึกถึงความน่าเบื่อเลย *-*

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 22:21:30 »
เครื่องเทอร์โบ กับเกียร์ CVT นั่นอีกแล้วหรอ ?

พอเถอะครับนิสสันไทยแลนด์  ให้ลูกค้าได้มีประสบการณ์กับระบบส่งกำลังที่ไม่ใช่ CVT บ้างเถอะ

เอะอะ CVT CVT อะไรของเค้า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 23:24:47 »
จะขายดีกว่า Preve' รึเปล่าเอ่ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 00:58:03 »
แปลก

ที่ข้าพเจ้าปลุกกระแสดันเฉย

ต้องให้ไปโผล่ในเว็บอื่นเขาสงสัยกันก่อนจึงจะมาสงสัยตาม

ผมพูดเรื่องนี้มาตั้งแต่ ปี 2012 แล้ว
ความหวังดับวูบไปพักนึง
แต่ตอนนี้  ผมเช่อว่า  มีหวังมากขึ้น

เอาสเป็กออสซีมาขายทันทีเลย ไม่ได้
เพราะต้องจูนให้เติม E20  ได้  ไม่งั้น คนซื้อ ก็เมิน
แต่ค่าตัว ต้องไม่เกิน 1.15 ล้านบาท  หรือต่ำกว่านั้น

ยิ่งต่ำกว่า 1 ล้านบาท แม้เพียงนิดเดียว แต่ถ้าได้ก็คงดี

กลางปีนี้รอดูต่อๆปครับ  ว่าจะมาหรือไม่มา

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:25:27 »
pulsar turbo ไม่สน แต่ถ้า juke turbo สนแน่

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:33:47 »
ในความคิดผมนะ (ถ้าทำได้)
ปรับช่วงล่างให้เสร็จสรรพเลยนะ
Pulsar Turbo MT Full Option
Pulsar Turbo AT (AT or CVT) Full Option

ทำราคาเท่ากันเลยครับ จะได้รู้กันเลยว่า  คนเล่นรถจะกลับมาสนใจหรือเปล่า

เพราะคนทั่วไป ไม่ค่อยสนใจ เทอร์โบเท่าไร  ถ้าคนรักรถ สนใจแน่ๆ
เพราะแค่แฟนผม บอกเทอร์โบ เธอยังไม่สนใจเลย สนแค่รูปทรง พื้นที่ใช้สอย ราคา(ไม่ค่อยสนนะ เพราะไม่ได้จ่าย) เท่านั้นเองครับ

ในความคิดผม ถ้าเป็น CVT ผมว่า ดับแน่ๆครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 09:25:22 »
ผมว่าคงจะมากับ 1.6 Turbo with CVT Transmission แน่นอน

จะเป็นไปได้ไหมถ้าจะ ยกเครื่องตัวนี้พร้อมจูน E20 จากบ้านเรา ไปให้ Juke ที่ประกอบที่อินโด แล้วยกกลับมาขายบ้านเรา

แต่ ณ ตอนนี้กระแส Juke และยอดจองเครื่อง 1.6 เดิมๆ ยังไปได้ของมัน คงไม่ไปยุ่งอะไร ณ ตอนนี้
ลาดรถสำหรับขายบ้านเรา กดราคาให้ได้ตามที่ตั้งไว้ ไปบีบ Supplier อีกรอบ แล้วออกขายให้ได้เร็วที่สุด อัดกระแส Juke
ส่วน   Pulsa นั้นคงต้องกระตุ้นกันหน่อย เพราะ ณ ปัจจุบันก็เป็นที่รู้ๆกันอยู่ แทบจะไม่เห็นบนถนน

ถ้านิสสันไทยจะเอาจริง ปลุกกระแสพรรษาอีกรอบ ก็น่าติดตามเหมือนกันครับว่าจะออกไปทางไหนแป๊กหรือร่วง

แต่.. ถ้าเ้ป็นผมคงเอาโจทย์นี้ให้ฝั่ง New model และ Cost reduction team ว่าทำยังไงก็ได้ให้ Juke 1.6 Turbo ทำราคาให้ได้ตาม Target และตามข้อกำหนดของตลาดสำหรับบ้านเรา และทำออกขายให้ได้เร็วที่สุด

แหมขอไปนอนฝันต่อก่อนนะครับ ยังไม่อยากตื่น

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 11:23:52 »
ถ้ามาจริงขอช่วงล่าง sport +กับชุดแต่งให้มันสมกับตัว turbo หน่อย อาจจะจับมือกับ ativus เกาๆแบบให้มันลงตัวกว่านี้โดยเฉพาะskirtหลังน่าจะเปลี่ยนเป็นแบบกันชนชิ้นเดียวไปเลย แบบนี้เส้นสายกับท่อโครเมี่ยมดูเลอะเทอะไปหน่อย ให้ล้อมาซักขอบ18" และให้เลือก CVT + 6MT ผมว่าน่าจะขายได้อยู่นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 11:26:21 โดย PJ" »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 14:29:01 »
ถ้ามาจริงขอช่วงล่าง sport +กับชุดแต่งให้มันสมกับตัว turbo หน่อย อาจจะจับมือกับ ativus เกาๆแบบให้มันลงตัวกว่านี้โดยเฉพาะskirtหลังน่าจะเปลี่ยนเป็นแบบกันชนชิ้นเดียวไปเลย แบบนี้เส้นสายกับท่อโครเมี่ยมดูเลอะเทอะไปหน่อย ให้ล้อมาซักขอบ18" และให้เลือก CVT + 6MT ผมว่าน่าจะขายได้อยู่นะ

หล่อมากครับ ผมชอบชุดแต่งสำนักนี้จัง

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 14:59:59 »
ถ้ามาจริงก็ดีครับ สร้างสีสันให้กับรุ่นเลย

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 17:33:45 »
ขอ 6 MT ด้วยเถิด

ล้อกระทะก็ได้
หลังคาเหล็ก ก็ได้
กุญแจบิดก็ได้

ที่เหลือแต่งเอง แต่ทำราคาล้านเดียวนะ