ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าศูนย์10,000โล ฟรีค่าแรง เราจะจัดหนัก ให้ทำนู่นนี่นั่นเยอะๆไปเลยจะได้มั้ยครับ  (อ่าน 7256 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
พอดีรถวิ่งจะครบ 1 ปี หรือ 20,000 โลแล้วครับ
honda jazz ของผมมีคูปองฟรีค่าแรงเข้าศูนย์ 2 ครั้งแรก

ทีนี้ถ้าเราจะจัดหนักๆ ทำนู่นนี่นั่นนอกจาก ถ่ายน้ำมันเครื่อง   
เช่น เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ,น้ำมันเฟืองท้าย ,น้ำมันเบรค ,กรองน้ำมันเบนซิน ฯลฯ
ไปด้วยเลยได้มั้ยครับ จะได้คุ้มๆ เพราะยังไงก็ฟรีค่าแรงอยู่แล้วๆ

หรือว่าถ้าเราจะทำอย่างอื่นนอกจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เค้าจะคิดค่าแรกเราเพิ่มครับ

ขอบคุณคร้าบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เท่าที่เคยทำค่าแรงไม่เพิ่มครับ ค่าอย่างอื่นเพิ่มบานเลย5555

เท่าที่เคยทำค่าแรงไม่เพิ่มครับ ค่าอย่างอื่นเพิ่มบานเลย5555

เค้าจะไปชาร์จค่าอย่างอื่นแทนเหรอครับ

ปล เช่นค่าอะไรบ้างครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Devil13

ไม่มีอะไรน่าห่วงเหรอกครับ
ก่อนทำให้ศูนย์คิดยอดเงินมาเลยว่าราคาเท่าไหร่ มีค่าอะไรบ้าง
สำหรับผมคิดว่าน่าจะถ่ายน้ำมันเกียร์เพิ่มอย่างเดียวก็เพียงพอแล้วครับ  ;)

ออฟไลน์ Pat.Lee

เค้าจะไปชาร์จค่าอย่างอื่นแทนเหรอครับ

ปล เช่นค่าอะไรบ้างครับ  ;D ;D ;D
ฟรีแค่ค่าแรงหนิครับ ค่าน้ำมันต่างๆ ค่าอะไหล่ก็คิดหมดไงครัชช!!

ออฟไลน์ tvm

เท่าที่ทราบ
มันฟรีค่าแรงเช็กระยะ 20000 กม. ซึ่งกำหนดไว้อยู่แล้วว่าต้องทำอะไรบ้างครับ
ถ้าคุณทำเพิ่มจากนั้น เขาก็คิดจากนั้นนะครับ
เอาชัวร์โทรถามศูนย์ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เท่าที่ทราบ
มันฟรีค่าแรงเช็กระยะ 20000 กม. ซึ่งกำหนดไว้อยู่แล้วว่าต้องทำอะไรบ้างครับ
ถ้าคุณทำเพิ่มจากนั้น เขาก็คิดจากนั้นนะครับ
เอาชัวร์โทรถามศูนย์ครับ

ตามนี้ครับ 20,000 โล เช็คตามระยะก็เปลี่ยนถ่าย นมค กรองอากาศ กรองแอร์ นอกนั้นถือว่าเกินข้อกำหนด ฟันค่าแรงได้เต็มๆ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ frame@kk

ทำเยอะไม่เสียค่าแรงหรอกครับถ้ามันฟรี แต่คุณจะไปเสียค่าที่คุณทำเพิ่มนั่นแหละ เปลี่ยนตามระยะอ่ะดีแล้วครับ เปลี่ยนก่อนระยะมันไม่หนักค่าแรงหรอกมันหนักค่าของอี่เปลี่ยน

ออฟไลน์ decptt

ฟรีค่าแรง ตามระยะเช็คนะครับ ถ้านอกเหนือจาก ระยะ 10,000 กิโล ค่าแรงต่างหากนะครับ
ค่าติดตั้งแตรของผม 350 (ค่าแรงอย่างเดียว ไม่รวมแตรที่เอามาครับ) นะครับ

ถ้าลืมว่า ค่าของเหลวที่จะถ่ายอีกบานนะครับ ตามระยะดีกว่าครับ ^_^ ศูนย์เค้าฉลาดในการคิดค่าต่างๆเิพิ่มนะครับ หุหุหุ

เท่าที่ดูในเวบ honda.co.th ค่าของเหลวต่างๆ ผมว่าพอรับได้นะครับ
ถ้าเปลี่ยนแล้่วฟรีค่าแรงก็น่าสนเหมือนกัน   ;D ;D ;D

เช่น

น้ำมันเกียร์อัตโนมัติ ATF-DW1   ( 2.5 ลิตร)      182  บาท

แหวนถ่ายน้ำมันเกียร์                                    31 บาท

น้ำมันเบรก (1 ลิตร)                                    260 บาท

น้ำยาหม้อน้ำ(4ลิตร)                                    165 บาท

กรองน้ำมันเชื้อเพลิง                                   1,180 บาท

เครดิตราคา http://www.honda.co.th/owner/periodical/result

ปล ถ้าล้างหม้อน้ำฟรีค่าแรง เสียแค่ค่าน้ำยาหม้อน้ำร้อยกว่าบาทนี่ถือว่าคุ้มมาก ๆๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mckyparty

ผมว่าค่าแรงฟรีนี่เค้าก็คิดแล้วว่าเค้าไม่เสียเปรียบ ไม่เสียโอกาสแน่นอน
เรื่องจะเปลี่ยนของเหลว ก่อนกำหนด ใช้รถมาแค่หมื่นสองหมื่น จะบ้าเหรอตัว?

ออฟไลน์ decptt

เท่าที่ดูในเวบ honda.co.th ค่าของเหลวต่างๆ ผมว่าพอรับได้นะครับ
ถ้าเปลี่ยนแล้่วฟรีค่าแรงก็น่าสนเหมือนกัน   ;D ;D ;D

เช่น

น้ำมันเกียร์อัตโนมัติ ATF-DW1   ( 2.5 ลิตร)      182  บาท = 2.5*182 =455 อันนี้โอเค แถวบ้าน DexronIII ลิตรละ 120 DexronII 1A ลิตรละ 180 ไม่แน่ใจว่า ฮอนด้าใช้มาตรฐานไหน

แหวนถ่ายน้ำมันเกียร์                                    31 บาท

น้ำมันเบรก (1 ลิตร)                                    260 บาท (Brake Shell Dot 3 1L แถวบ้านขาย 190บาท)

น้ำยาหม้อน้ำ(4ลิตร)                                    165 บาท =165*4 = 660 (น้ำยาหม้อน้ำ (หัวเชื้อ) ประมาณ 280 แล้วผสมน้ำดื่ม วิ่งอัดมาแล้วครับ ไม่ได้ใช้ของศูนย์)

กรองน้ำมันเชื้อเพลิง                                   1,180 บาท

เครดิตราคา http://www.honda.co.th/owner/periodical/result

ปล ถ้าล้างหม้อน้ำฟรีค่าแรง เสียแค่ค่าน้ำยาหม้อน้ำร้อยกว่าบาทนี่ถือว่าคุ้มมาก ๆๆ  ;D ;D ;D

ระวัง ราคาเป็นต่อลิตร(ต่อหน่วย)นะครับ เพราะ Isuzu ราคาประมาณนี้  ลองเข้าเวปใหม่ แล้วสังเกตุน้ำมันเครื่องนะครับว่าใช้ 3 ลิตร น้ำมันเกียร์ใช้ 3 ลิตร ราคามันคูณเอานะครับ

เช่น

น้ำมันเกียร์อัตโนมัติ ATF-DW1   ( 2.5 ลิตร)      182  บาท = 2.5*182 =455 อันนี้โอเค แถวบ้าน DexronIII ลิตรละ 120 DexronII 1A ลิตรละ 180 ไม่แน่ใจว่า ฮอนด้าใช้มาตรฐานไหน

น้ำมันเบรก (1 ลิตร)                                    260 บาท (Brake Shell Dot 3 1L แถวบ้านขาย 190บาท)

น้ำยาหม้อน้ำ(4ลิตร)                                    165 บาท =165*4 = 660 (น้ำยาหม้อน้ำ (หัวเชื้อ) ประมาณ 280 แล้วผสมน้ำดื่ม วิ่งอัดมาแล้วครับ ไม่ได้ใช้ของศูนย์)

ระวัง ราคาเป็นต่อลิตร(ต่อหน่วย)นะครับ เพราะ Isuzu ราคาประมาณนี้  ลองเข้าเวปใหม่ แล้วสังเกตุน้ำมันเครื่องนะครับว่าใช้ 3 ลิตร น้ำมันเกียร์ใช้ 3 ลิตร ราคามันคูณเอานะครับ

อ๊ากกก ๆๆ จริงด้วยครับ 

1.) น้ำมันเกียร์ 182 บาท เป็นราคาต่อหน่วย

ถ้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์จริงๆต้องใช้ 3 ลิตร (ถึงแม้จะบอกว่า 2.5 ลิตรก้อเหอะ)
 เพราะราคาในลิงค์บอกว่า 546 บาท( 182 บาท * 3 ลิตร = 546)

2.) น้ำมันเบรค น่าจะใช้ลิตรเดียวครับ เพราะราตาในลิงค์บอก 260 บาท

3.) ส่วนน้ำยาหม้อน้ำ ในลิงค์ไม่ได้บอกราคารวมไว้ครับ
แต่เดาว่าน่าจะ 165 บาท * 4 ลิตร = 660 บาท ตามที่คุณพี่decptt ว่าไว้

ขอบคุณคุณพี่มากครับที่เตือนสติ
ตอนแรกผมก็งงๆ ทำไมน้ำมันเกียร์ถูกจัง 182 บาทเอง ถูกแบบนี้เปลี่ยนทุกครั้งที่เข้าศูนย์ยังได้เลย ...ที่ไหนได้ 555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
รู้สึกว่า ถ้าเปลี่ยนนอกเหนือจากที่ระบุไว้ในคู่มือเช็คระยะ
เช่น กรองน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ จะโดนคิดค่าแรงเพิ่มน่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำเพิ่มนอกจากรายการที่เค้ากำหนดไว้ ก็ต้องออกค่าแรงเองนะครับ