ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 6 เข้าไทยปีหน้าหรือเปล่าครับ ?  (อ่าน 5741 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Mazda 6 เข้าไทยปีหน้าหรือเปล่าครับ ?
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 12:10:07 »
Mazda 6 ปีหน้าเข้ามาขายในไทยหรือเปล่าครับ ?? หรือผลิตในไทยเลย

ส่วน Mazda 3 2014 ถ้าขายจะมีเครื่อง ดีเซลหรือเปล่าครับ   :)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: Mazda 6 เข้าไทยปีหน้าหรือเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 13:21:47 »
เห็นเค้าว่ากันว่าอาจจะมาหรือไม่มาแต่แอบลุ้นให้มาสำหรับmazda6 เครื่องดีเซลแต่เห็นราคาcx5แล้วหวั่นใจว่าmazda6ดีเซลราคาอาจล้านปลายๆหรือเปล่า ส่วนมาสด้าสามอยากให้มีเครื่องดีเซลแต่เค้าว่ากันว่าจะไม่มีเพราะจะไปลงในmazda6เท่านั้น

ออฟไลน์ Niceguy_C

Re: Mazda 6 เข้าไทยปีหน้าหรือเปล่าครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 13:30:57 »
6 ยังไม่ชัวร์ครับ แต่ก็มีโอกาสมาอยู่ ต้องตามข่าวดีๆ

ส่วนมาสด้า3  เครื่องดีเซลน่าจะไม่มา ที่แน่นอนคือ 2.0 ส่วน 1.5 นี่เห็นจิมมี่บอกว่าอาจจะเปลี่ยนก็ได้ ส่วนพลังงานทางเลือกอื่นๆ ตัว CNG น่าจะมีแววมากกว่าดีเซล

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 14:08:23 »
6 ยังไม่ชัวร์ครับ แต่ก็มีโอกาสมาอยู่ ต้องตามข่าวดีๆ

ส่วนมาสด้า3  เครื่องดีเซลน่าจะไม่มา ที่แน่นอนคือ 2.0 ส่วน 1.5 นี่เห็นจิมมี่บอกว่าอาจจะเปลี่ยนก็ได้ ส่วนพลังงานทางเลือกอื่นๆ ตัว CNG น่าจะมีแววมากกว่าดีเซล

เครื่องที่มาใส่ มาสด้า3 2.0 นี่ ตัวเดียวกับที่ใส่ cx5 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 16:20:32 »
เค้าฉลาดครับ   เค้าบอกว่า จะมา ถ้า CX-5 ขายดี   

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 20:01:13 »
รู้สึกพี่จิมมี่จะเคยมาบอกว่า มาแน่อะครับ เอารถมาขายแบบนี้แพลนล่วงหน้ากันเป็นปี  รถสวยแบบนี้ต้องเกิดบ้างละครับ และก็เห็นมาสด้าแจ้งCX-5คุยว่าขายดีนี่ครับ ผมคิดว่าถ้ามาจริง ราคาไม่เกินจ้าวตลาดแน่ๆ ไม่งั้นดับชัวร์ๆ เพราะราคานี้ตัวเปรียบเทียบเยอะยังจะข้ามไปชนกับ เอนทรี เลฟเวล ของแบรนด์ยุโรปอีก

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 20:30:05 »
Mazda6 ผมว่าดูน่าใช้และดูดีกว่า Entry level c-segment ยุโรป อีกน่ะครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 14:58:38 »
เคยถามคุณจิมมี่ แกบอกมาชัวร์ครับ ผมก็รออยู่เหมือนกัล ตอนนี้มากันลุ้นว่า 3 กับ 6 ตัวไหนจะมาก่อนกัน
6 ตัวจริงสวยมากครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 16:30:03 »
เคยถามคุณจิมมี่ แกบอกมาชัวร์ครับ ผมก็รออยู่เหมือนกัล ตอนนี้มากันลุ้นว่า 3 กับ 6 ตัวไหนจะมาก่อนกัน
6 ตัวจริงสวยมากครับ

บรื๋ยส์สส    ;D   สามมาก่อนละกัน  เรียงจากเลขน้อยไปมาก  ;D

แล้วมีข่าวคราวเขามาผลิตในไทยหรือยังครับ ?

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 18:46:38 »
3 น่าจะเริ่มขึ้น line ที่นี่แล้วนะครับ ส่วน 6 น่าจะนำเข้าเหมือน CX-5 ครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 21:11:47 »
3 น่าจะเริ่มขึ้น line ที่นี่แล้วนะครับ ส่วน 6 น่าจะนำเข้าเหมือน CX-5 ครับ

โห ขี้น line แล้ว  จะใช้เวลานานแค่ไหน ถึงจะมาวิ่งได้อ่ะครับ  แล้วเขาต้อง ทดสอบอีกนานหรือเปล่า กว่าจะปล่อยขายได้ครับ  ;D