ผู้เขียน หัวข้อ: F30 328i M Sport ตกหลุม ล้อดุ้ง ยางบวม พอจะเคลมอะไรได้บ้าง ครับ  (อ่าน 4814 ครั้ง)

ออฟไลน์ ba2ball

• Jr. Member
  • **
ผมขับตามรถคันหน้าขณะลงเขาระยะห่าง 2-3 เมตร เลยมองไม่เห็นหลุม สรุป คือตกหลุดแรงมากๆ ไม่ได้เบรคเลย (หลุดขนาดประมาณลูกบาส แต่ลึกพอดู) ตอนแรกนึกว่าไม่เป็นไร เพราะรถไม่มีอาการอะไรเลย พวกมาลัยก็นิ่งปกติ แต่ถึงปั้มลงไปดู สรุป ล้อดุ้ง ยางบวมนิดๆ (ล้อหน้าขวา)  ผมพอจะเคลมอะไรได้บ้างครับ ถ้าได้ กับศูนย์ หรือ ประกันดีครับ ใครพอมีประสบการณ์ แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
แจ้งประกันก่อนครับ

แล้วเอาใบเคลมเข้าศูนย์
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ยางเคลมได้ครับ ถ้าเสียหายพร้อมกับล้อ....กรณีนี้ล้อดุ้งด้วย ก็เคลมยางไปด้วยเลยครับ

ตัวล้อเค้าคงไม่เปลี่ยนให้นะครับ เปลี่ยนแต่ยาง

ถ้าซื้อประกันมาพร้อมกับออกรถ ก็เคลมประกันแล้วซ่อมที่ศูนย์ที่ออกรถได้เลยครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• **
ขอบคุณครับ  :) :)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
เครมกับประกันได้เลยครับ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
เรียกประกันมาเครมได้เลยครับ เครมได้หมด ยางยังได้เลย

ออฟไลน์ babynew

• **
ไม่ทราบว่าตกแถวไหน ช่วงไหน เพื่อนๆได้ระวังกันครับ

• **
เป็นเส้นทางลัดคับ จากปากช่อง - วิเชียรบุรี ผมก็ไม่เคยไปเหมือนกัน เจ้าของรีสอร์ท ที่ปากช่องเค้าแนะนำเส้นทาง เลยโดนเลย อิอิ

ออฟไลน์ VITHAN

• **
ขับใกล้คันหน้ามากๆเลยคับ อันตรายมากคับแล้ววิ่งลงเขาด้วยคับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ต้องดูก่อนนะครับว่าประกันของอะไร
เห็นเซลบอกว่าบางเจ้า Cover ถึงยาง แต่บางเจ้าไม่นะครับ
ที่ประกันยางด้วยจะเป็น Axxa ประกันภัยนี่แน่นอน เบี้ยแพงด้วย

ผมก็ซื้อ Axxa และเคลมมาแล้วครับ

• **
ของผมใช้สินมั่นคง ครับ เบี้ย 5x,xxx อะครับ ไม่รู้ครอบคลุมถึง ยางและแม็ก รึเปล่า

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
แมกซ์ซ่อม / ยางจ่าย50% ครับ