ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้น้ำมันดีเซลลอยตัว ถามคนวงในว่า กระบะ Hybrid มาเมื่อไร ใครเจ้าแรกครับ  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
ถ้าเปิด AEC แล้ว ราคาน้ำมันจะเป็นไปตามกลไกตลาด (อ่านจากที่หลายท่านคาดการณ์)
แต่เนื่องด้วย รถกระบะ และเครื่องยนต์ดีเซล ยังเป็นรถเอนกประสงค์สำหรับถนนบ้านเรา
และขับเคลื่อนระบบเศรษฐกิจและการขนส่งอยู่

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ประหยัดไม่สู้แก๊ซหรอกครับ มาไทยขายไม่ออกแน่ ๆ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ขอสมมุติว่าราคาดีเซลปรับขึ้นจริงๆนะ
 ที่เห็นประกาศการวางแผนอย่างจริงจังก็ New Triton
 ออกแบบเครื่องยนต์ใหม่ 2.2L เผื่อไว้สำหรับจับคู่กับมอเตอร์ไว้เลยครับ
  มาเมื่อไหร่ ยังนานเกินไปที่จะตอบครับ แต่อาจจะเปลี่ยนแปลงตามสถาณการณ์ได้ เร็วสุดก็คง ปลายปี 2015 ไม่เร็วกว่านั้นแน่ๆครับ