โพลล์

อยากให้คลิ๊ปกลับมาครับ

ขอคลิ๊ปครับ
ไม่ขอคลิ๊ป

ผู้เขียน หัวข้อ: +ของขวัญปีใหม่+Clip+Konnaimairoo+HLM Team+ขอร้องอย่างสุดซึ้ง  (อ่าน 13025 ครั้ง)

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
Re: +ของขวัญปีใหม่+Clip+Konnaimairoo+HLM Team+ขอร้องอย่างสุดซึ้ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:11:54 »
จัดเลยครับ ท่านผู้การฯ
ต่อให้ขับคลานๆ ติดไฟแดงในเมืองอย่างเดียว
ผมก็จะตามดูให้ยอดวิวเยอะๆ

คนมันอยากดราม่า เดี๋ยวมันก็ดราม่าเรื่องอื่นได้ครับ เชื่อผม

ออฟไลน์ kitakita

Re: +ของขวัญปีใหม่+Clip+Konnaimairoo+HLM Team+ขอร้องอย่างสุดซึ้ง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:30:57 »
ผมมา แค่ " ขอคลิป" ครับ ผมชอบดูครับ ดูแล้วซ้ำแล้วซ้ำอีก

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:37:02 »
ขอบอกว่าตอนที่ดูคลิปผมไม่ได้สนใจกับเรื่องความเร็วสูงสุดเลย(ไม่อยากให้ทำเลยด้วยซ้ำ เป็นห่วงความปลอดภัยครับ)
ในคลิปมันมีอะไรที่น่าสนใจมากกว่านั้นตั้งเยอะ แต่คนเราก็ดันไปจับผิดกับไอ้ตรงความเร็วเกินกฏหมายกำหนดซะอย่างเดียว
เรื่องมุมมอง การวิเคราะห์ของคนที่นั่งอยู่ในรถน่าสนใจกว่าอีก และอีกหลายๆอย่างที่ไม่สามารถดูจากรูปหรืออ่านเอาได้

แต่มีที่ชอบก็คือตอนคลิปเจ้าฟาเบียสีเขียวที่กดคันเร่งตามรถที่แซงขึ้นไปได้อย่างรวดเร็วแบบนั้น มันได้ใจจริงๆ
ถ้าทำแล้วไม่ผิดกฏหมายก็น่าทำนะ ;D

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:38:56 »
มาโหวตให้กำลังใจทีมงานHLM ครับ :)
รอชมผลงานสร้างสรรค์ต่อๆไป เหมือนเป็นการเริ่มต้นสิ่งใหม่ ในปีใหม่เลยนะคับ ;)

ออฟไลน์ Stereodome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:50:17 »
ตั้งแต่วันที่คลิปใน ยูทูป หายไป! ..เหมือนอะไรขาดไปสักอย่าง *กลับมาเถอะครับ* รอติดตามผลงานอยู่เสมอ >_<

ออฟไลน์ HamooNgun

• **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 14:58:49 »
มาโหวตให้กำลังใจครับ ^^  

ยอมรับว่า พอขาดคลิป ชีวิตมันขาดอะไรไปสักอย่าง  ถ้าจะทำคลิปต่อไป  ต่อให้ตัดช่วง Check Check Out ออก ผมก็จะติดตามต่อไปครับ  

เพราะชอบเนื้อหาหลักๆ ที่เป็น การวิจารณ์รถแบบตรงไปตรงมา  และ Comment ฮาๆ  ผมให้ความสำคัญมากที่สุดครับ  ที่ผมจำได้มากๆ  คือ

ชุด Navi  เทวดาทำให้  ของ Accord G9 ที่ต้องเพิ่มเงินประมาณ 120000  ;D ;D ;D ;D ;D

ห้องโดยสารสำหรับลิงอุรัง อุตัง ใน Corolla Altis   ;D ;D ;D
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 15:50:10 »
เป็นกำลังใจให้
โหวตตตตตตตตตตตครับเพ่น้อง ;D
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 16:10:17 »
ในส่วนที่จนท.มองว่าผิดกฎหมาย ผมไม่อยากให้ตัดทิ้ง
แต่อยากให้แยกเป็น 2 คลิป
คลิปแรก ก็เนื้อหาทั่วไป ตามปกติ
ส่วนคลิป 2 เป็นแบบ outlaw ไม่เปิดเผยสถานที่ ไม่เปิดเผยตัวตน
แก้เสียงคนที่ผ่านการแปลงไปแล้ว
คนทำ คนโพส คนลง เอาไปลงโดยเซิฟเวอร์นอก
แค่นี้ก็ไม่มีใครตามเจอแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 16:31:57 »
เชื่อว่าพี่ๆทีมงานจะสามารถจัดหาวิธีให้สมาชิกได้ชมอะไรกันต่อแน่ๆ ว่าแต่ไอ้ตัวแฉสร้างปัญหามันก็ยังลอยนวลอยู่นั่นน่ะเหรอครับ

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 17:25:59 »
+1 โหวตด้วยครับ

คลิปดีๆที่วิจารณ์ตรงไปตรงมา ไม่ได้อวยเพื่อเอาเงิน ผมสนับสนุนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 17:32:05 »
ผมแอบเห็น Porsche Panamera นะครับ ;) หวังว่าจะเป็นรุ่นไฮบริด

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 17:37:31 »
โหวตครับ

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 19:08:12 »
โหวตขอคลิป หนึ่งเสียงครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 19:33:55 »
ขอคลิปด้วยครับ
จริงๆแค่ดูพวกพี่ๆคุยกันในคลิปก็ฮาอยู่ละ ;D

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 20:17:04 »
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ  ;D
และก็ขออนุญาติเรียนว่า ถ้าทางทีมงานไม่มีเวลาเอาเข้าห้องตัดใหม่
ในตัว youtube เอง มันมี edit clip on the fly ได้บนเวบเลยครับ อย่างไรลองดูครับ คือตัดช่วงที่มีปัญหาออก แล้ว save ได้จาก interface ของ youtube เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ heropopeye

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:01:49 »
อยู่ติดตามพี่มาตั้งแต่ยังไม่มี HLM ปกติไม่ค่อยตอบ เจอกระทู้นี้ต้อง login เข้ามาเลย ผมเป็นกำลังใจให้พี่ในการทำคลิปครับ ผมชอบดูมาก 

ออฟไลน์ kung-x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:30:10 »
ผมก็เป็นอีแอบมานาน ถึงคราวต้องแสดงพลัง โหวต ครับ

ออฟไลน์ boycatbay

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:32:54 »
อยากดูแล้วครับ
เคยดูประจำ พอไม่มี รู้สึกเวลาไปช้าๆยังไงยังงั้น
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:39:04 »
ขอคลิปแบบเดิมคับ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 21:53:08 »
แป่วววววว

คือ...ผมกดไม่ขอไปตั้งแต่ตอนที่ตั้งคลิปแรกๆแล้วอ่ะครับ TT_TT
ไม่ได้ตั้งใจครับ แค่คิดว่ามันจะเป็รการไปกดดันทางทีมงานเปล่าๆเลยไม่ขอ..."แต่กรูจะรอ"
จนกว่าทางทีมงานหาทางออกได้แล้วเอาขึ้นมาใหม่

แต่พี่แพนออกมาพูดงี้ อยากกลับไปเปลี่ยนเลย
ถ้าเห็นคอมเมนต์นี้ ผมขอบอกว่า ขอคลิบแบบเดิมเน้นๆ มีเท่าไหร่จัดมาครับ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 22:01:33 »
โหวตคลิป ๆๆ

ผมชอบดูตอนพี่แพนพูดถึง handling ของรถครับ
เพราะเป็นอะไรที่ ดูคลิปแล้วสื่อสารเข้าใจได้มากกว่าการอ่านบทความรีวิวที่เป็นตัวหนังสือ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 22:13:42 »
ไม่ขอได้ไงครับ โดยเฉพาะคลิปที่รถแรงๆ อิๆ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 08:28:41 »
ช่วง Check Check Out ส่วนตัวผมว่าไม่จำเป็นเท่าใหร่ ตัดออกไปก็ไม่มีปัญหาอะไร
ส่วนที่ผมชอบของ The Clip คือทีมงาน Headlight magazine มาสนทนาให้ฟังแบบคำต่อคำ
ในข้อดี/ข้อด้อย ของรถคันนั้นๆ แล้วเปรียบเทียบกับคู่แข่งให้ฟังอีกด้วย ส่วนนี้ได้ประโยชน์มากๆครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:07:48 »
It 's good yes. ชอบมาก  :D
โห แม่งดึง!!  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 11:12:30 »
ขอคลิปอีกหนึ่งเสีงครับพี่ อยากดูแล้ววว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ NeoBlythe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 21:38:57 »
ขอคลิปครับ  ขอเป็นกำลังใจอีกเสียง

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 20:39:27 »
ผมอยากให้โพส หัวข้อนี้ใหม่โดย admin จังเลยครับ แล้วให้ ข้อความที่คุณแพน โพสจั่วหัวไว้ ขึ้นมาอยู่อันดับแรก
ผมคิดว่า ยอดดูคลิปคนจะถล่มทลายมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 00:04:43 »
โหวตขอคลิป อีกหนึ่งเสียงครับ
呵呵呵