ผู้เขียน หัวข้อ: แอคคอร์ด Minor คิดว่าจะเปลี่ยนไฟท้ายใหม่เหมือนที่ G7 เคยทำมั้ยครับ  (อ่าน 8778 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
G7 เล่นซะออกแบบใหม่ไปเลย

ไม่รู้ว่า G8 minor จะให้อะไรมาเพิ่มบ้างเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 16:08:35 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
Re: แอคคอร์ดจะ Minor มะหร่ายอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 14:10:35 »
มะหร่าย มันแปลว่าไรเนี้ย ปวดหัวตึ้บบบบบบบ

• Keep working by Johnie worker
Re: แอคคอร์ดจะ Minor มะหร่ายอะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 14:53:21 »
มะหร่าย มันแปลว่าไรเนี้ย ปวดหัวตึ้บบบบบบบ

อิอิ เปลี่ยนหัวละคับ ฮี่ๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: แอคคอร์ด Minor คิดว่าจะเปลี่ยนไฟท้ายใหม่เห
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 15:34:49 »
Honda เปลี่ยนเยอะไม่เยอะ ผมว่าดูยากนะ

ขนาด Dimension ก็ว่าขายดีอยู่ ตอน Minor ก็เปลี่ยนหน้าซะชัดเลย

CR-V ก็ว่าไม่ได้จะขายดีมากมายอะไร ก็เปลี่ยนนิดหน่อย

ผมว่ามันอยู่ที่ Feedback มากกว่าครับ

แต่ตอน G7 ผมว่า Accord ต้องการหรู เลยเปลี่ยนไฟท้ายแบบนี้

ทุกวันนี้ก็ยังยืนยันส่วนตัวนะครับ คิดว่า Accord ยังเป็นรถที่ไม่ค่อยมีจุดยืนเท่าไหร่ จะหรู ก็ไม่สุด จะสปอร์ต ก็ไม่สุด รถมันเลยขายไม่ได้นะ ผมว่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: แอคคอร์ด Minor คิดว่าจะเปลี่ยนไฟท้ายใหม่เห
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 15:41:27 »
accord minor ครับ 55

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 16:09:51 »
accord minor ครับ 55

ถ้าเป็นแบบนี้ ดูเฉี่ยวขึ้นเยอะเลยแฮะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าทำไฟทับทิมเต็มดวงบนฝากระโปรงยังเป็นไปได้มากกว่าครับ
เพราะ Accord ที่อเมริกายังขายได้ดีอยู่

ถ้าทำไฟทับทิมเต็มดวงบนฝากระโปรงยังเป็นไปได้มากกว่าครับ
เพราะ Accord ที่อเมริกายังขายได้ดีอยู่

หมายถึงไอ่เจ้าไฟอันเล็กที่อยู่ข้างไปท้ายใช่ปะพี่แพน

ผมก็ว่า...อยากให้มันเต็มเท่ากับไฟท้ายไปเลยอะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

หมายถึงไอ่เจ้าไฟอันเล็กที่อยู่ข้างไปท้ายใช่ปะพี่แพน

ผมก็ว่า...อยากให้มันเต็มเท่ากับไฟท้ายไปเลยอะ

พี่แพนเขาใช้ล๊อกอิน Commander Cheng ครับ

ผมก็ดูเท่าที่โอกาสมันจะเป็นไปได้ เพราะไม่น่าจะลงทุนทำไฟท้ายทั้งก้อน

พี่แพนเขาใช้ล๊อกอิน Commander Cheng ครับ

ผมก็ดูเท่าที่โอกาสมันจะเป็นไปได้ เพราะไม่น่าจะลงทุนทำไฟท้ายทั้งก้อน

แว็กก โทดค๊าบบ สับสนๆ

อ่าฮะ ที่ผมได้ยินหลายๆ คนพูดมา

แอคคออร์ดตัวมีจุดผิดพลาดนิดเดียว คงเป็นไฟท้ายใช่มะพี่

ออฟไลน์ gateaux

เปลี่ยนก้อดีครับ เห็นแล้วอึดอัดเกิ๊น

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าไฟท้ายแบบเต็มก็สวย ( มั๊ง ) ไปอีกแบบครับ

ผมว่าไฟท้ายคงมาแนว 7-Series MMC แหละครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ไฟท้ายเปลี่ยนเป็น LED แน่ๆครับ ดีไซน์ก็น่าจะเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นยังไง แต่ผมว่าอย่างที่เป็นอยู่ก็สวยดี

นอกนั้นก็น่าจะเปลี่ยนกันชนหน้า+ท้าย กระจัง ไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ แล้วก็เพิ่มออปชั่นนิดๆหน่อยๆ

อยากให้เพิ่มสีแดงกับสีน้ำเงินแบบ Inspire มาด้วย ผมว่ามันดูสวยดี

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
อยากได้ไฟหน้า projector ครับ ถ้ามีและเปลี่ยนข้างในได้จะซื้อเปลี่ยนเลย ข้างหน้าจะดูหล่อขึ้นอีกเยอะเลยเพราะตาโตและเด่นขึ้น ^^
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ปล เพิ่งเห็นคุณ Phonlatee วันนี้แหละ  :o

8)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถ้าตามใจผมคิดนะ

ภายนอก
- ไฟท้ายแบบ LED แถบยาว(ต่อเนื่องกับไฟบนฝากระโปรง) รวมกับแบบมัลติรีเฟลกเตอร์ (คล้ายๆเทียน่าตัวเก่าอ่ะครับ)
- ไฟหน้ารมดำ
- เปลี่ยนกันชนหน้าใหม่
- เพิ่มรุ่น 2.4 Navi+sunroof (ยากกกกกกกกก)

ภายใน
- มีสีดำทุกสีตัวถัง
- ปรับปุ่มบนแผงคอนโซลให้ใช้งานง่ายขึ้นนนนนนนน
- อาจเพิ่มจอบนมาตรวัดแบบ INSPIRE มั้ง

ขอให้แซงหน้าคู่แข่งได้ซะทีเถ้อะะ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
เปลี่ยนไฟท้าย เป็น LED
ไฟหน้า Projector