ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ที่เดินทางขึ้นเหนือไปแล้วอัพเดทเส้นทางทีครับ  (อ่าน 2786 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตั้งแต่ นครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก ช่วงนี้ทางยังเละอยู่เปล่าครับ หรือว่าปรับปรุงแล้วครับ

พอดีจะเดินทางขึ้นเหนือน่ะครับช่วงปีใหม่ อิอิ ขอบคุณครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
น่าจะเหมือนเดิมนะครับ ผมใช้เส้นทางนี้บ่อยยังไม่เคยเห็นมันจะดีสักที
เส้นนครสวรรค์ - พิจิตร ก็เหมือนกัน อยากเห็นดีๆสวยๆมั่ง

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
สองเดือนที่แล้ว ผมขึ้นไปลำพูนครับ ถนนโอเคแล้วนะครับ มีช่วงเลยนครสวรรค์ หน้าถนนเริ่มเละแต่ไม่มาก วิ่งขวายาวๆไป ได้อยู่ครับ

กำแพงเพชรตาก ก็โอแล้วนะครับ หน้าถนนก็ซ่อมไปแล้ว

Super car ที่กดไป 220 ก็ใช้เส้นทางนี้นิครับ เป็นสัญญาณว่าถนนน่าจะดีแล้ว  ;D  รอเพื่อนๆที่เพิ่งใช้เส้นนี้มา Confirm อีกทีดีกว่าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เพิ่งขึ้นแม่สอดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

มีปัญหาอยู่เส้ยเดียวคือช่วงกำแพงเพชร ครับ

ปิดถนนฝั่งขาขึ้นไปตาก เพื่อทำถนนใหม่ ระยะหลายกิโลอยู่นะครับ ต้องแชร์เลนขาเข้า ทำให้วิ่งได้ฝั่งละ 1เลนเท่านั้น

หลังจากช่วงที่ทำถนนจนถึงตากก็ตามสภาพเดิมครับ วิ่งไม่เกิน 140 ได้สบายๆไม่มีหลุม มีแต่พื้นไม่เรียบเท่านั้น

อยากทราบสภาพถนนจากตาก ---> ลำปาง ---> เชียงใหม่ด้วยครับ ปีใหม่จะขึ้นเช่นกัน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

พอดีผมจะขับรถจาก กทม.ไปเที่ยวเชียงใหม่ 3 ม.ค. เหมือนกันครับ
รอฟังข้อมูลเพื่อนๆด้วยคนครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Tan Int

เท่าที่ผมเคยไปเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว กำแพงเพชร-ตาก ก็ไม่มีอะไรมากครับ อาจจะมีซ่อมทางนิดๆ 
ผมขับเองเส้นตาก-ลำปาง ก็ไม่มีอะไร ใช้ความเร็วเกือบ 120 ตลอด ก็ไปได้ครับ ถนนโอเคแล้ว
ถ้าจะมีก็รถสิบล้อนี่ละ ถ้าแจ็กพอตแตกจะเจอเยอะมาก จนต้องวิ่ง 120-130 แซงบ่อยๆ จะช้าก็ไม่ได้ ไม่งั้นเจอสิบล้อปิดหัว-ท้าย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• Keep working by Johnie worker
ขอบคุณทุกท่านครับ เปลี่ยนแผนขาขึ้ันวิ่งเส้น พิดโลก อุดดิต แล้วครับ จะไปเชียงรายก่อน อิอิ
แต่ขากลับจะกลับจากเชียงใหม่ เด่วต้องลองดูเส้นทางขากลับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
อ่าฮ่า ผมก็จะขึ้นเชียงใหม่28นี้เหมือนกัน เมื่อกลางปีที่ผ่านมาผมไปเหนือมา รู้สึกถนนโลกพระจันทร์แถวๆ

นครสวรรค์ กำแพงเพชร ดีขึ้นพอควร  บ่องตงผมไม่กลัวเรื่องเส้นทางเพราะชินแล้ว แต่กลัวรถติดที่สุด

ทำเอาหมดรมณ์ไปไม่น้อย แนะนำหาเพลงมันส์ หรือที่ชอบๆติดรถไว้  ปล.ผมว่าจะเลี่ยงสายเอเชีย ไปวิ่ง

เส้น340 หรือบางบัวทอง-สุพรรณบุรี  แล้วไปออก อ.มโนรมณ์  ปล.2มีใครทราบบ้างว่า เส้น340ชั่วปีใหม่

ติดป่าวครับ

อ่าฮ่า ผมก็จะขึ้นเชียงใหม่28นี้เหมือนกัน เมื่อกลางปีที่ผ่านมาผมไปเหนือมา รู้สึกถนนโลกพระจันทร์แถวๆ

นครสวรรค์ กำแพงเพชร ดีขึ้นพอควร  บ่องตงผมไม่กลัวเรื่องเส้นทางเพราะชินแล้ว แต่กลัวรถติดที่สุด

ทำเอาหมดรมณ์ไปไม่น้อย แนะนำหาเพลงมันส์ หรือที่ชอบๆติดรถไว้  ปล.ผมว่าจะเลี่ยงสายเอเชีย ไปวิ่ง

เส้น340 หรือบางบัวทอง-สุพรรณบุรี  แล้วไปออก อ.มโนรมณ์  ปล.2มีใครทราบบ้างว่า เส้น340ชั่วปีใหม่

ติดป่าวครับ

ผมขึ้นจากภูเก็ตไปครับ แวะนอนหัวหิน แล้วเข้าเส้น ราชบุรี นครปฐม สุพรรณ ชัยนาท ครับ ไม่ติดชัวร์ ไปโผล่นครสวรรค์เลย อิอิ ทางดีด้วย

ออฟไลน์ holahola66

ผมออกพรุ่งนี้6  โมงเช้า ไปเชียงใหม่ เดี๋ยวจะมาแจ้งครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ kenno

• Full Member

ติดป่าวครับ
ไม่ติดเลยครับผมวิ่งเส้นนี้2ปีติดแล้วปีนี้ก็จะวิ่งอีก

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
ผมกลับไปบ้านที่ นครสวรรค์มา เมื่อกลางเดือน ที่แล้ว
ถนน ช่วง นครสวรรค์ - กำแพงเพชร
ออกจาก ตัวเมือง นครสวรรค์ มาประมาน 20- 30กิโล
มีการซ่อมถนน ฝั่งขาออกจาก นครสวรรค์ มุ่งกำแพง คับ
เท ยาวทั้ง สองเลนเลย รถขาออกจากตัวเมือง นครสวรรค์
ต้อง ข้ามไปวิ่ง สวนเลนกันกับรถฝั่งขาเข้า ทำให้รถติดพอสมควร คับ

อ้อ แล้วก็ ถ้าวิ่งไปจากนครสวรรค์ไปกำแพง ก็อย่า ยิงขวายาว มากนะคับ
มีด่าน ประมาน 2-3 จุดคับ รอดักพวก วิ่งขวายาวคับ

ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยว เดินทางปลอดภัย อย่าประมาท นะคับ