ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม BMW 4 Series Coupe จะเปิดตัวเมื่อไรครับ  (อ่าน 5186 ครั้ง)

ออฟไลน์ mbbm0357

• Newbie
  • *
สอบถาม BMW 4 Series Coupe จะเปิดตัวเมื่อไรครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 09:50:16 »
สอบถาม BMW 4 Series Coupe จะเปิดตัวเมื่อไรครับ
เห็นในต่างประเทศเปิดตัวไปแล้ว ชอบงานดีไซน์รุ่นนี้มากๆ ครับ

พอดีผมจอง X5 ไปแล้ว ด้วยความคิดเดิมๆ ที่ถูกปลูกฝังมา ผู้ชายต้องขับ SUV
แต่หลังๆ มา รู้สึกมันใหญ่เกินไปสำหรับผู้ชายที่เพิ่งเริ่มต้นทำงาน และยังไม่มีครอบครัวครับ
ทางด้าน E-Class Coupe ก็สวยดีครับ แต่รู้สึกมันดูแก่ๆ
พอเห็น 4 Series Coupe ก็รู้สึกได้เลยว่า นี่แหละ รถของผม แล้วมันก็ดูเหมาะกับวัยกว่าด้วยครับ

ตอนนี้ที่มองไว้จะเป็นเครื่องยนต์เบนซิน รถเกรย์ที่ดูมามีแต่เครื่องยนต์ดีเซล
ผมอยากจะออกกับศูนย์มากกว่า เพราะมี BSI 5 ปี
ไม่ทราบราคาจะห่างจาก 3 Series มากน้อยแค่ไหนครับ แล้วออฟชั่นต่างๆ นี่ เหมือนกันเลยใช่มั้ยครับ

ขออนุญาตลงรูปด้วยนะครับ พอดีเห็นว่าสีเงินสวยดี
ตอนแรกกะจะจองสีขาว แต่พอเห็นสีเงินแล้ว ทำให้ตัดสินใจยากเหมือนกันครับ
ส่วนสีดำนี่ ..... เข็ดไปอีกนาน เพราะตอนเรียนใช้ Fortuner สีดำ ดูแล ยากกก มากกก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Re: สอบถาม BMW 4 Series Coupe จะเปิดตัวเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 09:59:42 »
ที่เมืองไทยเปิดตัวไปแล้วหนิครับ ในงาน Motor Expo ที่ผ่านก็มีครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถาม BMW 4 Series Coupe จะเปิดตัวเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:06:48 »
ขอบคุณครับ พอดีผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
ผมเสิร์ชใน Google แล้ว ไม่เจอข้อมูลและราคาเลยครับ
เห็นแต่ตัว Concept ในงาน BMW Expo ครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:15:10 »
BMTH เปิด 4-Series มา 2 รุ่น ในงาน Motor Expo ที่เพิ่งจบไป
 1. 420d Coupe sport 3.79 M
 2. 420d Coupe M sport 3.99 M

ส่วนรุ่น 420i หรือ 428i ยังไม่มีกำหนดการเปิดตัวเลยครับ แต่เชื่อว่ามาแน่ๆ ครับ

ปล. เซลล์ที่จอง X5 ไม่ทราบหรือไม่ได้ถามครับ เพราะถ้าไม่ทราบหรือทราบแต่แกล้งไม่บอกผมว่าใช้ไม่ได้ครับ แต่เซลล์ BMW ส่วนใหญ่จะให้ข้อมูลได้ดีเลยนะครับ ไม่ค่อยกั๊กเหมือนคุ่แข่งบางค่ายครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:40:40 »
ถ้าซื้อแล้วอย่าลืมนำมา Review ให้ดูด้วยนะครับจะรอชม  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:43:10 »
ขายแล้วนะครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 11:12:59 »
X5 ที่จองไปนี่ตัวใหม่ที่เข้ากลางปีหน้าหรือตัวปัจจุบันครับถ้าตัวเก่าเปลี่ยนเป็น Series4 ดีกว่าครับตกรุ่นแล้ว
X5 กับซี่รี่ 4 ผมจะรอดูราคา X6 ก่อนส่วนตัวชอบ SUV เหมือนกันแต่คิดว่าราคาน่าจะไปไกลและไม่น่ามีประกอบในประเทศเหมือน X5
ถ้าตัดสินใจเลือกซี่รี่4 สีอีกสีนึงทีผมเคยใช้ตอน E90 ดูแลง่ายแต่งขึ้น  สี Sparkling Graphite แต่ในซี่รี่ 4 เท่าที่ดูสีในตัวโฆษณา
กับในเว็ป uk ไม่มี  Sparkling Graphite แล้วเป็น Mineral Grey แทนครับส่วนตัวชอบแค่ 2 สีครับ ขาวกับสีตัวโฆษณาลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2013, 11:15:55 โดย TorTy »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 11:42:23 »
Ruksadindan
Defender 110
ขอบคุณครับ ที่รออยู่ก็คือเครื่องยนต์เบนซินนี่เองครับ มันเหมาะกับรถแบบนี้มากกว่า
สำหรับ X5 ผมจองที่โชว์รูม วันที่ไปจองยังไม่มี  Series 4 อยู่บนโชว์รูม และโดยส่วนตัวก่อนหน้านี้ไม่ได้สนใจรถเก๋ง
เพราะตอนหัดขับรถ ผมไปทำ W211 ของคุณพ่อ ท้องรถครูดกับพื้น ตอนฝึกขับทางต่างระดับอยู่สวนหลังบ้าน
เลยไม่ชอบรถต่ำๆ อย่างรถเก๋งตั้งแต่วันนั้นครับ เพิ่งมาชอบตอนเห็น Series 4 นี่เองครับ
ส่วนงาน Motor Show ผมไม่ได้ไปเดินดู เพราะติดธุระอยู่ต่างจังหวัดครับ

TorTy
X5 ตัวเก่าครับ ได้ส่วนลดเยอะมาก ทางด้านพี่จิมมี่เองก็รีวิวไว้ดีมากครับ แต่ตัวใหม่ก็สวยเหลือเกิน

Pat.Lee
แน่นอนครับ ตัวเบนซินเปิดตัวเมื่อไร ก็เมื่อนั้นครับ ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 12:20:39 »
รายละเอียด ปลีกย่อย ไม่ได้เป็นแบบในรูปนะครับ ในรูปเป็นตัว concept

จะจืดกว่านิดหน่อย แต่โดยรวมดูดีครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 15:16:16 »

http://www.one2car.com/BMW_SERIES%204/L23130388

ชัดเจนครับ  ;D

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 18:15:09 »
.
.
.
ในรูปที่เอามาลงมันเป็นตัว concept นะครับ
ซึ่งโดยส่วนตัวผมว่าของจริงมันแย่กว่าอยู่พอสมควรเลย
ยังไงลองไปดูตัวจริงก่อนดีกว่านะครับ รถออกมาขายแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 00:14:14 »
Ruksadindan
Defender 110
ขอบคุณครับ ที่รออยู่ก็คือเครื่องยนต์เบนซินนี่เองครับ มันเหมาะกับรถแบบนี้มากกว่า

ก็ว่างั้น แต่ถ้าพยายามตัดความรู้สึกไปให้ได้ ก็จะดีครับ พลังดีเซลสะอาด อีกอย่าง รุ่นหกสูบ (ซึ่งเหมาะที่สุด) ก็คงไม่มีมาให้

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 08:19:34 »
บอกตรงๆว่าตัดทิ้งเถอะครับรถเยอะระดับราคาเท่าไหร่บอกได้ไม๊ครับเพราะถ้าซื้อป้ายแดงตัวปัจจุบันที่กำลังจะตกรุ่น
รถเยอะยังไงถ้าไม่ถึงช่วง 8 แสนขึ้นไปยังไงก็ไม่คุ้มถึง 8 แสนผมก็ไม่เอาครับตอนแรกก็ไม่ว่ารุ่นใหม่ไม่ค่อยต่างพอเห็นคันจริงต้องบอกว่าดูใหม่กว่าเยอะ
ดูตัวเก่าจืดไปเลย

เวลาขายต่อรุ่นใหม่ที่กำลังเข้ามาเป็นรุ่นปัจจุบันไปแล้วครับกลายเป็นราคาที่ลดไปแทบจะ
ไม่ได้ช่วยอะไรที่สำคัญราคาขายต่อบีเอ็มล่วงไปไกลกว่าเบนซ์พอสมควรครับถ้า X5 ซื้อ X3 ดีที่มี BSIผมว่าเพียงพอแล้วครับขายต่อราคาเจ็บตัวน้อยกว่าด้วย
ส่วนถ้าจะเอา X5 รุ่นเก่าจริงๆไป series4 อย่างที่ใจต้องการดีกว่าครับถ้าไม่ได้เอาไปแต่งพวกท่อต่อเน้นเสียงท่อเป็นผมเล่นดีเซลนี่แหละครับ
ML250 AMG ไม่ชอบหรอครับถ้าจะเล่น X5 เก่าดู ML ดีกว่าแต่ส่วนตัวมองว่าต้องมีอายุนิดนึงถึงเหมาะดูเป็นรถผู้ใหญ่มากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 08:25:47 โดย TorTy »

ออฟไลน์ bowy3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 11:00:42 »
อยากทราบว่าตัว convertible จะมีเข้ามาขายด้วยไหมค่ะ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 13:26:43 »
อยากทราบว่าตัว convertible จะมีเข้ามาขายด้วยไหมค่ะ

มีครับ เดี๋ยวก็ตามกันเข้ามาเป็นพรวน

ทั้งเปิดประทุน, Grand Coupe, เครื่องเบนซิน, Series 2 เปิดตัวครบๆ....ภายในปีหน้า (เดา  ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 16:00:50 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 14:12:59 »
เปิดขายแล้วครับ แต่มีแค่ ดีเซล กับ หลังคาธรรมดา

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 19:37:50 »
มาแน่ครับแต่ส่วนตัวผมว่าสวยสู้ E Cabriolet ไม่ได้เลย