ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเซียนรถกระบะอีกทีครับ Ranger หรือ Coloradoดีครับ  (อ่าน 10895 ครั้ง)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: รบกวนเซียนรถกระบะอีกทีครับ Ranger หรือ Coloradoดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 23:53:29 »
Rangerครับ

ออฟไลน์ pony

Re: รบกวนเซียนรถกระบะอีกทีครับ Ranger หรือ Coloradoดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 01:39:38 »

ตัว 3.2 WT ของฟอร์ดนี้คือที่สุดแล้วนะตามมุมมองผม ถ้าพร้อมที่จะรอและตั้งใจจะรอจริงๆก็เลือกเลยครับ ตัวรถมาแบบครบที่สุดแล้ว อุปกรณ์แพรวพราวมาก ภาพรวมตัวรถดีที่สุด (เรื่องศูนย์บริการนี่เป็นสิ่งเดียวที่ผมไม่ค่อยอยากแนะนำเพราะจากประสบการณ์เคส feista ของเพื่อนนี่ปวดหัวกว่าเชพเยอะคือถ้าไม่จิกๆๆๆเรื่องนี้ไม่มีทางเดินหน้า)

แต่ถ้ามันรอไม่ไหวจริงๆ แล้วมีความชื่นชอบในด้านดีไซน์ของ colorado อยากจะเลือกก็ได้ไม่แย่อะไรเลยนะ กับการรับมือกับปัญหา "ถ้ามี" นะครับ เพราะส่วนตัวผมใช้ chevrolet captiva มาเกือบ 5 ปีแล้วและอยู่ในคลับของรถ chev หลายๆรุ่น   จากข้อมูลและประสบการณ์ที่เจอมาผมบอกเลยว่าปัญหาน่ะมีบ้างจุกจิกนิดหน่อย แต่มันอยู่ที่วิธีการของการจัดการและคุยกับศูนย์บริการของตัวเรานั่นแหล่ะ ถ้าคุยกันดีๆแบบที่พี่ Jimmy เคยบอกไว้เคสส่วนใหญ่ผมก็เห็นจบไม่มีปัญหาครับ

แถมนิดนึงครับ ^^ ผมมีโอกาศไปลอง colorado 2.5 6M/T ตัวเครื่องใหม่มา (ตัว 2.8 200 HP ยังไม่ได้ลอง) ผมว่าเครื่องดีขึ้น เนียนและขับคล่องขึ้นอย่างรู้สึกได้ คาดว่า 2.8 น่าจะไปในทิศทางเดียวกัน...

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 08:03:53 »
ไปมาสด้าดีกว่าครับ

ถ้าจะไปแต่งต่อยังไงก็เจ้าโด้ครับ 200ม้าจากโรงงาน

ไม่อยากจะคิดเลยไปดันรางต่อจะขนาดไหน
ผมอยู่ราชบุรี มีคลับแต่งกระบะดังๆชื่อ ชบา  ส่วนใหญ่รถรุ่นใหม่ๆจะเป็น  chev colorado  สงสัยเหมือนกันทำไมใช้รุ่นนี้กัน  เจอเยอะพอๆกะisuzu
vigo  ไม่ค่อยเจอครับ 

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 10:11:24 »
ถ้า 2 ตัวนี้ให้เรนเจอร์ครับ โคโรลาโด ไม่ค่อยเห็นตามท้องถนนเลย ปัญหาจากตัวรถก็เยอะ
แต่ถ้ารอนานต้องใช้รถก็ไปเล่น บีที50 ก่อนก็ได้ เพราะดูแล้ว เจ้าของกระทู้ไม่น่าจะชอบรถตลาดนะ
หรือต้องรีบใช้รถจริงๆก็ วีโก้ ล่ะครับ ช่วงนี้เห็นรถเยอะ คงไม่รอนานมาก

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:04:15 »
อยากจะบ้าตาย  เมื่อกี้ไปดู mazdabt 50 มาก็สวยดี   แต่พอเดินไปดูdmax กะvcross  ออฟชั่นมที่อยากได้ มีหมดเลย esc EBD BA  TSC กล้องถอยหลัง  ระบบนำทาง แล้วภายในน่านั่งมาก  ในราคาไม่ถึงล้าน  ปวดหัวจุงเบยครับ ในใจเริ่มคิดว่า  ถ้าจะหายก็คงแล้วแต่บุญกำ
    ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยนึง  เมื่อกี้ลองนั่ง Mu x ภายในน่าใช้มากครับ  ห้องโดยสารคล้ายๆรถเก๋ง คือพื้นเตี้ยๆ   แผงคอนโซลก็สวยดี   อบอุ่นดี แต่กว้าง  เบาะคู่หน้านั่งสบาย  แถวสองแข็งไปนิด แต่ก็ยังนั่งสบาย  แถวส่มก็สบาย  ใครสนใจอยู่น่าไปลองนะครับ 
   มีอีกอย่างเมื่อกี้ ยืมนิสสันมาช ผู้ช่วยขับไป   ทำไมมันขับสบาย ง่ายมาก  คันเร่ง  พวงมาลัย  ช่วงล่าง  มันให้ความสบายกว่ามาสด้าสามผมอีก  เมื่อเช้าขับมาสด้าสามมาทำงาน  พอมาขับมาชนี่ชอบเลย  แปลกดี  ราคาต่างกันก็เยอะอยู่นะครับ   หรือเป็นเพราะเราเริ่มแก่  ชอบรถอะไรที่มันนิ่มๆ

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:09:53 »
Ranger  แบบไม่ต้องสงสัย  ...

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:47:43 »
อยากจะบ้าตาย  เมื่อกี้ไปดู mazdabt 50 มาก็สวยดี   แต่พอเดินไปดูdmax กะvcross  ออฟชั่นมที่อยากได้ มีหมดเลย esc EBD BA  TSC กล้องถอยหลัง  ระบบนำทาง แล้วภายในน่านั่งมาก  ในราคาไม่ถึงล้าน  ปวดหัวจุงเบยครับ ในใจเริ่มคิดว่า  ถ้าจะหายก็คงแล้วแต่บุญกำ
    ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยนึง  เมื่อกี้ลองนั่ง Mu x ภายในน่าใช้มากครับ  ห้องโดยสารคล้ายๆรถเก๋ง คือพื้นเตี้ยๆ   แผงคอนโซลก็สวยดี   อบอุ่นดี แต่กว้าง  เบาะคู่หน้านั่งสบาย  แถวสองแข็งไปนิด แต่ก็ยังนั่งสบาย  แถวส่มก็สบาย  ใครสนใจอยู่น่าไปลองนะครับ 
   มีอีกอย่างเมื่อกี้ ยืมนิสสันมาช ผู้ช่วยขับไป   ทำไมมันขับสบาย ง่ายมาก  คันเร่ง  พวงมาลัย  ช่วงล่าง  มันให้ความสบายกว่ามาสด้าสามผมอีก  เมื่อเช้าขับมาสด้าสามมาทำงาน  พอมาขับมาชนี่ชอบเลย  แปลกดี  ราคาต่างกันก็เยอะอยู่นะครับ   หรือเป็นเพราะเราเริ่มแก่  ชอบรถอะไรที่มันนิ่มๆ

แล้ว mazdabt 50  กับ ranger เลือกอะไรครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 14:54:56 »

แล้ว mazdabt 50  กับ ranger เลือกอะไรครับ
เลือกเรนเจอครับ สวยกว่าครับ   แต่มาสด้า มีรถตัวทอปสุดให้เลย  ราคา993,000 
ตอนนี้เลยรอคำตอบจากเซลฟอร์ด  ถ้าไม่มีตัวทอปให้  คงหัวก้อย  มาสด้ากะ isuzu แล้วครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 15:16:31 »
อ่านๆดูผมว่าไป เชฟดีกว่านะ เพราะตัว ขับ 2 กับ ตัวท๊อปของเชฟ ได้4x4 และระบบอื่นๆแบบจัดเต็มผมว่าเอาเชฟดีกว่า

ranger บอกตรงๆ ผมว่า ถ้าเล่นเล่น wt เหอะ ตัวอื่นๆ เฉยๆ อะ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 22:55:11 »
Ranger +1 ครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 01:11:45 »
ลองขับเทียบแล้ว.. ผมเลือก Colorado 2.8 ESP 200Hp ครับ  ;D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 13:00:28 »
ผมเลือกฟอร์ดนะ แต่ว่ายังอดสังสัยไม่ได้ว่าทำไมไม่เพิ่มไลน์ผลิต รถก็ส่งออกเยอะ คนอยากได้รถใช้ รอนานทีครึ่งค่อนปีก็ไม่ไหวเหมือนกัน

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 00:51:15 »
ผมใช้3.2ทุกวันอยู่คุ้มมากครับ โค้งหนักๆสบายมาก เมื่อก่อนขับแต่ของพี่โตเข้าโค้งนี้หวั่นๆเจอถนนเป็นคลื่นในโค้งนี้เอาเสี๋ยวเลยครับ
แต่ฟอร์ดนี้โค้งมั่นใจมากแม้ช่วงล่างเดิมๆ เติมหน้า35หลัง34(ไม่ได้บรรทุก) นิ่มพอควรครับ ใช้มา5เดือนเจอเซ็นเซอร์ถอยไม่ทำงาน2-3ครั้ง
แต่ดับเครื่องแล้วสาตร์ดใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม งงกับมัน เรื่องน้ำลงหัวฉีดยังไม่เจอน่าจะแก้ไขมาแล้ว เพื่อนๆสาวกอีสุมาลองขับยังชมครับ

ออฟไลน์ wiroon_bkk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 23:07:51 »
ผมเชียร์ Ranger 3.2 ครับ  เป็นรถกระบะรุ่นเดียวในไทยที่มีถุงลมนิรภัยรอบคัน