ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์กลุ่ม Ecocar เดือนพฤศจิกายน // อันดับที่ 1 เปลี่ยนตำแหน่ง !!!  (อ่าน 12475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
ผมนึกว่า ECO CAR นี่ต้องขั้นต่ำ 20 KM/L ซะอีก ยาริสนี่ทำได้หรือครับ
ต้องได้ครับ งั้นขายไม่ได้
อัตราสิ้นเปลืองโดย K. J!MMY ทดสอบตามมาตรฐาน HLM ก็ทำได้ 16.xx km/l
ดีกว่าพวก ECOตัวเล็กกว่าบางคันอีก

จริงเหรอ เห็นอีกสำนักได้ยังไม่ถึง 15 เลย เพราะตัวถังพิกัดหนักสุดในอีโคคาร์ด้วยกัน ใส่เครื่องไป 1200 cc มันก็คล้ายๆฮอนด้าฟรีดดีๆนิเอง จะไปประหยัดกว่าชาวบ้านได้ไง

จำได้ว่าเวลาเค้าทดสอบอัตราสิ้นเปลืองนี่จะใช้แท่นไดนาโมให้รถวิ่งบนลูกกลิ้งนะครับ แล้ววัดเอา แต่เท่าที่ดูอัตราสิ้นเปลืองที่ออกมา ไม่ได้เด่นเด้ง แต่ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าเพื่อนนักนะครับ ไม่อย่างนั้น Brio และ Amaze ผ่านได้ไง ถ้าวัดจากการทดสอบคุณจิมมี่ ซึ่งรั้งท้ายสุดในตลาดครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ผมนึกว่า ECO CAR นี่ต้องขั้นต่ำ 20 KM/L ซะอีก ยาริสนี่ทำได้หรือครับ
อัตราสิ้นเปลืองโดย K. J!MMY ทดสอบตามมาตรฐาน HLM ก็ทำได้ 16.xx km/l
ดีกว่าพวก ECOตัวเล็กกว่าบางคันอีก

จริงเหรอ เห็นอีกสำนักได้ยังไม่ถึง 15 เลย เพราะตัวถังพิกัดหนักสุดในอีโคคาร์ด้วยกัน ใส่เครื่องไป 1200 cc มันก็คล้ายๆฮอนด้าฟรีดดีๆนิเอง จะไปประหยัดกว่าชาวบ้านได้ไง

อากาศหนาวไงเพคะ พี่จิมมี่ยังบอกอยู่ว่าอากาศมีผล
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ 6162002

นิสสัน มิตซู ฮอนด้า รวมกัน ได้เยอะกว่าโตโยต้านิดเดียว เหอๆ -.-

อากาศหนาวไงเพคะ พี่จิมมี่ยังบอกอยู่ว่าอากาศมีผล

อากาศมีผลต่อเครื่อง แล้วยังแอร์ด้วยครับ  ลองดูรีวิวมาสด้าสอง  อัตราเร่งตอนคอมแอร์ทำงานกับไม่ทำงาน ห่างกันร่วมวิเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นิสสัน มิตซู ฮอนด้า รวมกัน ได้เยอะกว่าโตโยต้านิดเดียว เหอๆ -.-

อากาศมีผลต่อเครื่อง แล้วยังแอร์ด้วยครับ  ลองดูรีวิวมาสด้าสอง  อัตราเร่งตอนคอมแอร์ทำงานกับไม่ทำงาน ห่างกันร่วมวิเลยครับ
เดี๋ยวท่าจะต้องซื้อมาลองใช้ดูซะละ  ;D
แต่ผมอยู่เชียงใหม่ หน้าร้อนเมษา กับหน้าหนาวสุดขั้วตอนนี้ขับปิดแอร์สัก 70% อัตราสิ้นเปลืองต่างกันไม่เกิน 0.5kpl เองคับ
ผมจดเลขไมล์ทุกครั้งที่เติมน้ำมันเลย เลยไม่คิดว่าตัวเลขจะผิดกันมากมายขนาดนั้นน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2013, 01:40:16 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^