ผู้เขียน หัวข้อ: หุ้นตก เจ็บตัวกันมั้ยครับ  (อ่าน 8245 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
หุ้นตก เจ็บตัวกันมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 18:42:17 »
หุ้นตกลงมากๆ เสียไปเยอะ เพื่อนๆคิดว่าจะหยุดที่เท่าไหร่ สถาณการณ์ ปี 57 จะเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

Nonsensical

• บุคคลทั่วไป
Re: หุ้นตก เจ็บตัวกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 22:20:17 »
หุ้นตกลงมากๆ เสียไปเยอะ เพื่อนๆคิดว่าจะหยุดที่เท่าไหร่ สถาณการณ์ ปี 57 จะเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
ผิดทางก็ควรคัทครับ อย่าฝืนเทรน

ส่วนหยุดที่เท่าไรไม่มีใครรู้ครับ  การเดาดัชนีเป้าหมายโอกาสไม่ถึงสิบเปอ
แต่ตอนนี้ก็แนวรับ  fibo ที่1260 ก่อนครับ

คหสต.เสียวมากครับเพราะทำdouble  bottom

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 22:25:57 »
 :-\  
ทั้งปีขาดทุนไปประมาณ 10% ไม่นับปันผล
ผมเพิ่งจะเปิดบัญชีเมื่อต้นปีเองครับ แรกๆก็ง่ายๆอยู่จับตัวไหนก็เขียว พอมาหลังๆมันยากครับ เลยปลอดพอร์ททิ้งเลยครับไม่สนใจละจะเขียวจะแดง
บทเรียนครั้งนี้ก็ดีครับทำให้รู้ว่า cut loss มันสำคัญยังไง

ผมยังอายุน้อยอยู่ โอกาสยังถือว่าเยอะกว่านักลงทุนหลายๆคนที่พลาดตอนอายุเยอะๆแล้ว

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 09:08:37 »
ผมซื้อหวยเมื่อวาน 49 ดันออก 48 เจ๊บตัวกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 12:13:25 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,30170.0.html

ความเห็นผมเมื่อต้นปี(ข้อเขียนสุดท้าย)  ยังคงความเห็นเช่นนั้น...แต่

ณ ขณะนี้หุ้นเริ่มเข้าสู่ตำแหน่งที่น่าสนใจแล้ว  ให้ซีเล็ค  รายตัวที่สนใจ " พร้อมเข้า"  เมื่อเห็นว่าเหมาะสม  แม้ต่างชาติจะขนเงินออกก็ไม่ต้องสนใจ  หากการเมืองจบแน่ ๆ   โอกาสกำไรแรง....

ส่วนทอง ยังคงรอต่อไป...

ค่าเงิน  เป้าหมาย 34 - 36 ขายไป  ค่าที่เหมาะสมอยู่ที่ 32.....

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 12:22:17 »
เป็นนักลงทุนในหุ้น

ไม่ใช่นักเล่นหุ้นครับ

ผมซื้อมาตั้งแต่ต้นปี ยันปลายปี พอร์ต แดงครับ -4% แต่หักปันผลแล้ว บวกครับ

ส่วนที่โดนหนักเลยคือทองครับ เล่นตั้งแต่ตอน 1,900 ครับซื้อมาเรื่อย ขาดทุน 20% ครับ ก็ทิ้งเลยครับไม่ใช่ขายทิ้งนะเพราะ

ขายตอนนี้ก็ไม่ใช่เวลาแล้วซื้อเพิ่มเฉลี่ยเอาละกันถ้ามีเงิน 10 ปีค่อยมาดูใหม่

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:41:05 »
ถือลงทุน ถ้าพื้นฐานธุรกิจไม่เปลี่ยนก็ถือเหมือนเดิมครับ โดยรวมยังดูดี

การขาดทุนจริงๆ คือเมื่อหุ้นตกแล้วเราขาย ส่วนตัวถ้าไม่ใช่เล่นเกร็งกำไรจึงไม่คัทลอส
แต่จะยอมขายขาดทุน เมื่อพื้นฐานเปลี่ยน พวกหุ้น storyหมด ผลประกอบการไม่ดี เจ้ามือปั่น

ผมเคยเล่นเกร็งกำไรแล้วได้กำไรเร็ว  ข้อเสียคือ ไม่กล้าใส่เงินเข้าไปเยอะๆ ตัวเลขเปอร์เซ็นสูง แต่พอคิดเป็นเงินมันน้อย
แต่การลงทุนนี่ใส่เงินได้เยอะกว่า 
ปี 57นี้ คิดว่าคงไม่ได้กำไรอะไรมากมาย ถ้าการเมืองรุนแรงก็ลง ประเด็นสำคัญอยู่กับปัจจัยที่จะทำให้ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
ส่วนตัวเชื่อว่าไม่เกิดขึ้น
ระบบทุนนิยมและการค้าเสรีต้องยังอยู่ครับ ตลาดหุ้นจึงจะรอด
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 12:46:15 »
เพื่อนๆ VI สู้ๆ ครับ

ผมเงินน้อย แต่ถ้ามากกว่านี้ จะลุยครับ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 15:12:37 »
หุ้นว่าเจ็บแล้ว แต่ทองคำนี่แสบกว่า ตอนนี้คงพอร์ตไว้นิ่งๆ อย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 19:18:02 »
ศุกร์เช้าเปิด long ไว้ตั้งแต่เปิดตลาด  คงพอฟลุ๊ก...ยังถืออยู่...

ส่วนทอง ตั้งใจว่าเดือนสิงหาจะซื้อ ... แต่ค่าบาทอ่อนมาก ๆ ทำให้ราคาไม่ลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 07:13:15 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ sahaphap

• Newbie
  • *
    • Sahaphap.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 23:41:34 »
หยุดเดย์เทรดไปเพราะเจ็บเล็กๆ ตอนนี้ถือตัวที่เล็งไว้ ถือยาวๆ ไปครับ