ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหารถ 7 ที่นั่ง ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 36819 ครั้ง)

ออฟไลน์ toungstang

• Newbie
  • *
กำลังหารถ 7 ที่นั่ง ขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:38:15 »
เห็นรถไทยรุ่ง ใช้เครื่องอีซูสุ 3.0      146  แรงม้า
ตั้งราคาไว้ที่  799,000  บาท  ตัวขับสอง รุ่นประหยัด
- เครื่องรุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้าง  ความทนทาน  อัตราเร่ง
- ตัวถัง  เห็นเขาว่าเป็นปัญหาใหญ่  การประกอบไม่ค่อยดี
- การบริการหลังขาย  ไม่ค่อยเห็นวิ่งในท้องถนนเลย
หาข้อมูล  รีวิว  ไม่ได้เลย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: กำลังหารถ 7 ที่นั่ง ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:51:54 »
ถ้าไม่อยากให้ชีวิต มีปัญหานัก ก็อย่าไปยุ่งกับรถจาก ไทยรุ่งยูเนียนคาร์ เลยครับ

ชีวิตผมนี้ เจอมาแต่ละคัน รถคนรอบข้างทั้งนั้น ไม่น่าใช้สักคัน
น้ำรั่วบ้างละ รอยเชื่อมต่อ มีปัญหาบ้างละ อัตราเร่งไม่ต้องพูดถึง 0-100 กม./ชม. กางอ่าน ข่าวสั้น ไทยรัฐหน้า 18 แบบอ่านออกเสียงด้วยนะ จบไปข่าวนึง นั่นละ
เข็มความเร็วค่อยแตะเลข 100 อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ก็ ไม่ประหยัดอย่างที่คิด

ล่าสุด น้องใน ทีม The Coup เรานี่แหละครับ
หมุนดื้อๆ กลางวิภาวดีรังสิต วันฝนตกปรอยๆ ย้ำ ปรอยๆ ล้อหลัง ไม่มี Limited Slip ให้ เดินคันเร่งเพิ่มนิดเดียว  ท้ายฝั่งขวากวาดออกเลย
แล้วก็ Lost control ไปเลย

ฟาดกำแพงขอบทาง ที่ความเร็วประมาณ 50 กิโลเมตร/ชั่วโมง

เหมือนว่าซ่อมไม่หนัก ยุบไม่น่าเยอะ
แต่ แค่ หาของเอง อะไหล่ต่างๆ ก็ปาเข้าไป 2.5 หมื่น
รวมค่าทำสี ค่าที่อู่จะโขกราคา ปาเข้าไป 5 หมื่นกว่าบาท!!
ฝั่งธนฯ

สรุป แพงที่อู่อยากโขก เหอๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 11:54:31 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ mongolias

Re: กำลังหารถ 7 ที่นั่ง ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:55:44 »
การประกอบยังสู้รถที่ออกมาจากโรงงานไม่ได้ครับ
แต่เบาะแถวหลังสุด นั่งสบายพอสมควรครับ
โดยรวม ผมว่าราคาขนาดนั้น เพิ่มงบอีกนิดไปออก ปาเจโร สปอร์ต ดีกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 13:16:39 »
ขอบคุณครับ

ที่โชว์รูมมีอยู่คันเดียว

เซลดูท่าอยากขายมาก

เขาว่าลดราคาเกือบแสนเชียวนะ

ไปดูกระบะ 4 ประตู  ราคาแพงกว่าอีก

ถ้าจะซื้อแล้วไปปรับปรุงเอาจะดีไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 13:41:16 »
ขอย้ำ ว่าอย่าเอาเลย

เซลส์ ทุกน ย่อมอยากขายรถ

แต่ถ้าอยากขายมากกว่าปกติ แสดงว่ามันต้องมีอะไรสักอย่างกับรถคันนั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 14:36:45 »
ขอบคุณครับ

ด้านล่างบอกว่าฟอร์จูนเนอร์มือสองรุ่นเดิมไม่น่าเล่น

ส่วนปาเจโร่สปอร์ตเครื่อง2.5 เห็นว่าอืดมาก

งบมีไม่มากครับ   คงต้องหาคันที่เหมาะสมต่อไป

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 14:44:35 »
ขอย้ำ ว่าอย่าเอาเลย

เซลส์ ทุกน ย่อมอยากขายรถ

แต่ถ้าอยากขายมากกว่าปกติ แสดงว่ามันต้องมีอะไรสักอย่างกับรถคันนั้น
อ่ะเห็นด้วยพี่ ญาติเจอมาแล้ว
ขายปั๊ป เซลล์ชิ่ง ปุ๊บ เลย

แนะนำ pajero sport
เท่ห์ ดี
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 14:46:28 »
MU7 เกินงบไปปะคับ

ป๋มเคยทำ Review ของ MU7 ไว้ ถ้าสงสัยยังไงลอง PM มาถามป๋มก้อได้นะคับ

http://pert-for-play.bloggang.com คับ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 15:35:50 »
เพิ่มเงินอีกนิดเอา MU-7 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 15:44:25 »
ไม่กี่เดือนก่อน  มีคนมาตั้งกระทู้ถามในรัชดาครับ

TR ที่ทำจาก Isuzu D-Max แต่รุ่นย่อยไหนไม่ทราบ แต่เกียร์ธรรมดา
มาถามว่า ทำไมรถมันไม่ค่อยมีแรงไต่ขึ้นทางชัน แค่ทางขึ้น-ลงที่จอดรถนี่แหละ
ขนาดว่า เข้าศูนย์ ISUZU แล้ว เช็คหัวฉีด ฯลฯ แล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ผมคิดว่า น่าจะเป็นเครื่องรุ่นนี้แหละครับ 146 ม้า

ในบรรดารถพวก PPV ที่ยังมีขายในปัจจุบัน ได้แก่ Fortuner , Innova , MU-7 , Everest , Pajero Sport , TR
และให้รวมไปถึงพวก PPV ที่เคยมีขาย แต่ตกรุ่นไปแล้ว เช่น SportRider , G-Wagon , TR รุ่นเก่าๆ

ผมว่า TR ปัจจุบัน (ไม่ว่าจะจาก D-Max หรือ Colorado) นี่แหละที่แถว 3 นั่งสบายที่สุดแล้วครับ
แต่...ข้อด้อยเรื่องตัวถังของมัน เป็นข้อด้อยที่ด้อยเกินกว่าจะรับได้
คิดดูนะ แต่ละรุ่น ผลิตออกมาขายในโลกใบนี้ แค่กี่คัน?  พอมันตกรุ่นไป จะไปหาอะไหล่ตัวถังได้หรือเปล่า?
ถ้าซวย เกิดอุบัติเหตุขึ้นมา มีเงินจะจ่ายซื้ออะไหล่ แต่ไม่มีใครผลิตแล้ว ทำไงล่ะครับ?

ถ้าตัด TR ออกไป ผมว่า ณ ชั่วโมงนี้ Pajero Sport น่าสนใจที่สุด เด่นเรื่องช่วงล่าง และอุปกรณ์ที่ให้มา ในราคาที่ไม่แพง
ในขณะที่แถว 3 ก็ยังพอรับได้นะ (สำหรับผม - แต่คุณรับได้มั้ย ต้องลองไปนั่งดูเองครับ)
รองลงมาก็ Innova ครับ  (อุปกรณ์น้อยกว่า PS แต่แถว 3 ดีกว่า --> ถ้ารับแถว 3 PS ไม่ได้ ก็เหลือ Innova ตัวเดียว)
ส่วน Fortuner แถว 3 เป็นรอง Innova และราคาแพงไปหน่อยครับ

อีก 2 ตัว แค่เห็นแถว 3 ผมก็ไม่เสียเวลาดูต่อแล้วครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 15:48:45 »
อ้อ อีกอย่างนะครับ

เรื่องที่บอกว่า Pajero Sport 2.5 อืดมากนั้น  ผมอยากจะบอกว่า
- Pajero Sport 2.5 Auto
- Innova 2.0 Auto หรือ 2.5 ดีเซล Auto ก็ตาม
- Everest ทั้งโฉมเก่า และโฉมปัจจุบันเครื่อง Common Rail
- TR ที่ทำจาก D-Max , Colorado ในปัจจุบัน
- SportRider 3.0 Commonrail Auto
- G-Wagon 2.8 Turbo หรือ 2.5 Turbo Auto

พอๆ กันหมดแหละครับ

จะมีที่โดดเด่นกว่าพวก ก็คือ Fortuner ครับ

ส่วน Pajero Sport 3.2 ก็จะอยู่ระหว่าง Fortuner กับกลุ่มนั้นทั้งกลุ่ม

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 17:01:52 »
ที่ต้องการรถสไตล์นี้เพราะต้องการใช้7ที่นั่งและระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ

หรือว่าแค่ต้องการ "7ที่นั่ง"เฉยๆครับ

ถ้าไม่ได้ต้องการระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ หรือช่วงล่างสูงๆ ทำไมไม่ลองมอง Hyundai H-1 เกียร์ธรรมดาล่ะครับ?

เรื่องอืด..ไม่อืดแน่นอนสู้ Pajero Sport 3.2ได้ด้วยซ้ำ

เรื่องการโดยสาร..ความเป็นรถที่ทำมาสำหรับครอบครัวใหญ่ มีที่นั่งสำหรับ 7 คนจริงๆ ไม่ใช่ 4+2 น่าจะนั่งสบายกว่า

เรื่องอะไหล่..ถ้ารับ TR ได้ Hyundai ก็สบายครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 20:49:28 »
ถ้างบล้านต้นไหว ก็ตัวเลือกเต็มเลยครับ แต่สำหรับผม ก็ Pajero Sport, Fortuner, Innova
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 21:12:22 »
อ่า พอดีไปอ่านเจอมาครับ

อ้างถึง
ท้ายสุด Ford Everest โฉมปัจจุบัน ล็อตสุดท้าย (ก่อนปรับโฉมไมเนอร์เชนจ์ ในอีก ไม่กี่เดือนข้างหน้า) ซื้อกันได้ในราคาพนักงาน

เริ่มต้นเพียง 867,000 บาท ในรุ่นพื้นฐาน 2.5 ลิตร เกียร์ธรรมดา 5 จังหวะ

ผมว่า Ford Everest ยังดีกว่า TR เลยครับ ราคาต่างกันนิดหน่อย แต่มันใกล้ตกรุ่นแล้วนะครับ (แต่ราคาก็น่าสนใจ)

Source: http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=312:ford--motor-show-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 22:28:54 »
ปาเจโร่ สปอร์ต  กับ สเปควาก้อน  ครับ  รักมิตซูนิดๆ

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 23:42:48 »
ที่ต้องการรถสไตล์นี้เพราะต้องการใช้7ที่นั่งและระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ

หรือว่าแค่ต้องการ "7ที่นั่ง"เฉยๆครับ

ถ้าไม่ได้ต้องการระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ หรือช่วงล่างสูงๆ ทำไมไม่ลองมอง Hyundai H-1 เกียร์ธรรมดาล่ะครับ?

เรื่องอืด..ไม่อืดแน่นอนสู้ Pajero Sport 3.2ได้ด้วยซ้ำ

เรื่องการโดยสาร..ความเป็นรถที่ทำมาสำหรับครอบครัวใหญ่ มีที่นั่งสำหรับ 7 คนจริงๆ ไม่ใช่ 4+2 น่าจะนั่งสบายกว่า

เรื่องอะไหล่..ถ้ารับ TR ได้ Hyundai ก็สบายครับ

เห็นด้วยครับ

Hyundai H-1 นั่งสบายกว่าด้วยครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:25:09 »
ถ้างบไม่เกินล้านนี่ มีน้อยครับ รถ 7 ที่นั่ง
ถ้าไม่นับพวก Avanza, Suzuki APV, หรือ Honda Freed (รอปลายปี)

ก็จะเหลือแค่ Pajero Sport ขับ 2 กับ Innova ครับ
ซึ่ง 2 ตัว นี้ก็เลือกง่ายมาก
เน้น 7 ที่นั่ง ก็ Innova นั่งสบายกว่าเยอะ
เน้นคุ้มค่า ใหม่สด ลุยได้ ก็ PS ครับ

ส่วนเรื่องอืดไม่อืด ต้องลองขับดูเองครับ เท้าขวาแต่ละคนหนักไม่เท่ากันง่ะ  ;D
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:29:09 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ตอนนี้ผมใช้กระบะแคปอยู่ครับ

อยากเพิ่มที่นั่ง  กับคนในครอบครัวบ้าง

ในราคาพอพอจ่ายได้

ฟอร์จูนเนอร์  เป็นตัวหลักที่อยากได้

แต่ราคาสู้ไม่ไหว  แถมไปดูราคารถมือสอง

ก็ตกน่าใจหาย   รถ 4 ปี  ราคาหายไปตกปีละแสน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:32:15 »
วันก่อนเอารถไปเช็คที่ศูนย์

เลยเจอเจ้าไทยรุ่ง  คันที่ว่า

ราคาน่าสนใจมาก  แถมเซล

ยังให้ราคาเจ้ามังกรตัวนี้สูงซะอีก

เลยลองหาข้อมูลก่อนตัดสินใจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:42:56 »
วันนี้คงต้องโทร.ไปบอกลา

เจ้าไทยรุ่งคันนั้นซะแล้ว

ผมได้ลองขับเจ้าวีโก้ 4 ประตู ขับ 4

ประทับใจในอัตราเร่งมาก  เหยียบเป็นมา

ไม่เหมือนเจ้ามังกรแก่ที่ทั้งเหยียบทั้งขยี้คันเร่ง

กว่าจะถึง 140  ผมเลยมีโครงการใหม่

จะเอากระบะ 4 ประตู   มาใส่หลังคาติดแอร์หลัง

วีโก้ พรีรันเนอร์ 3.0 E ABS  772,000  บาท

ถ้าไม่เอา ABS  จะเหลือ  743,000  บาท

แต่ยังไม่ได้เอาเจ้ามังกรไปให้โตโยต้าตีราคา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 08:50:33 »
ส่วนเจ้าฮุนได  เห็นวิ่งในประเทศลาวมาก

แต่ที่บ้านผมไม่มีศูนย์   ต้องขึ้นมาซื้อที่กรุงเทพ

คิดถึงอนาคตแล้ว  ตัดทิ้งไปนานแล้วครับ

ที่บ้านมีไฮเอชแก่ ๆ  อีก  1  คัน   อยากจะเปลี่ยน

เป็นคอมมิวเตอร์อยู่เหมือนกัน   

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 10:34:11 »
รู้สึกของ Carry Boy เขาจะมีแบบว่าเอากระบะด้านหลัง มาทำเป็นที่นั่ง นั่งได้ 9 คนอะไรประมาณเนี่ยอะครับ

http://www.grandcarryboy.com/

แต่ผมไม่มีประสบการณ์ตรงกับมันนะครับ อันนี้คุณต้องไปดูเอง แต่เคยไปลองนั่งดูืีที่มอเตอร์โชว์ก็นั่งสบายดีครับ ลองดูนะครับ อาจเป็นอีกตัวเลือก

ปล.แต่ผมไม่รู้ว่ารถประเภทนี้ ตอนซ่อมจะลำบากหรือเปล่านะครับ แล้วโตโยต้าจะรับหรือเปล่า อันนี้ต้องถามเขาดูครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:14:54 »
ขอบคุณครับ

เข้าไปดูในเวปแครี่บอยแล้วครับ

SPORTVAN  5XX,xxx   ได้ 9 ที่นั่ง

ราคาโดนใจมาก  จะเช็คราคาจริงได้ที่ไหน

เขาบอกราคาเริ่มต้น  ในเวปดูไม่ได้

ไม่ผิดหวังจริงๆ  ที่เข้ามาหาข้อมูลก่อน

ขอบคุณอีกครั้ง

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:38:29 »
อ่านๆ มา ก็เห็นด้วยตลอด ยกเว้น ตอนที่บอกว่า

"จะซื้อ Vigo Prerunner มาต่อหลังคาให้ครอบครัวนั่งกัน"

ในบรรดา กระบะยกสูง ที่มีขายกันอยู่ Vigo พลิกคว่ำง่ายกว่าใครเค้าทั้งหมดนะครับ

ลองไปดูตาม link นี้เอาแล้วกันครับ

http://www.teknikensvarld.se/number/2007/nummer_232007/index.xml
link แรกนี้ เป็นนิตยสารที่ลงบททดสอบ 6 Pickup
รูป Vigo ยกสูง จะพลิกคว่ำนั้น อย่าไปให้ความสนใจมาก เพราะเป็นรูปที่มาจากอีกที่หนึ่ง
มาลงเพื่อเรียกความสนใจ ตามประสาหน้าปกนิตยสาร (เหมือนพาดหัวข่าว)

http://www.teknikensvarld.se/documents/ford/ranger-d-max-hilux-l200/index.xml
link นี้ต่างหากที่ควรพิจารณา ถึงจะอ่านตัวหนังสือไม่ออก แต่ดูรูป คะแนน พอจะเปรียบเทียบได้
ทุกคัน น่าจะทดสอบบนเงื่อนไขเดียวกันทั้งหมด

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:55:14 »
ดูเหมือนว่า เว็บนั้น จะไม่ทำ link สำหรับดาวน์โหลด บททดสอบที่เป็นไฟล์ pdf ซะแล้ว

ถ้าใครอยากได้ไฟล์ที่ผมเคยโหลดมา ส่งเมล์มาแล้วกันครับ แล้วจะส่งกลับไปให้

เพราะไฟล์มันขนาดใหญ่ราว 5.7 MB ครับ

[email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2009, 11:59:04 โดย P_Wut »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:58:41 »
คุณ  p_wut  ทำผมสับสนอีกแล้วครับ

แถวบ้านผม  คนใช้วีโก้พรีรันเนอร์เยอะมาก

เอาง่าย ๆ ในหน่วยงานผม  มีใช้  6 คัน

มีดีแมกไฮแลนด์เดอร์อยู่คันเดียว

ถ้ารถไม่ดี  ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไม

คนถึงได้ซื้อมาใช้กันเยอะ   อย่างฟอร์จูนเนอร์

นี่เห็นอยู่ทั่วไปตามท้องถนน   ตามข้อมูลเคยผ่านตา

ขายได้มากกว่า 7 หมื่นคัน   ส่วนเจ้ามิว 7  นั่นนับคันได้

ขอบคุณ  ข้อมูลครับ   ผมมีประสบการณ์น้อย  ข้อมูลน้อย

อาศัยดูสินค้าตามตลาด  อะไรขายได้เยอะ  มันน่าจะดี

คนซื้อถึงได้บอกต่อ    ส่วนเจ้าพรีรันเนอร์นี่   เพื่อนมันก็เอามาให้ลองขับ

แล้วมันจะพาไปซื้อ   ได้ค่านำพา  2  พันค่อยมาเลี้ยงกัน

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 12:05:56 »
"รถขายดี" ไม่จำเป็นต้องเป็น "รถดี" นะครับ

เช่นเดียวกัน "รถดี" ก็ไม่จำเป็นต้อง "ขายดี" ด้วยครับ

ผมติงไป เพราะว่า คุณอยากรถใหม่ ให้ครอบครัวคุณนั่งกันได้สบายๆ มากขึ้น

แต่ไปเลือก คันที่อาจจะปลอดภัยน้อยกว่าคันอื่นๆ  คุณคิดว่าไงล่ะครับ หุ หุ

ปล. ผมคิดอีกทีแล้วว่า ผมเตือนไปนั่นน่ะ ถูกแล้วครับ ถูกกว่าการเงียบ/ไม่บอกแน่นอน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 12:59:55 »
ขอบคุณมากครับ

[email protected]

คงต้องหาข้อมูลเพิ่มอีก

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 13:54:29 »
ส่งให้แล้วครับ

ปล. ถ้าไม่ติดว่า ต้องยกสูง เอารุ่น 4 ประตู ไม่ยกสูง ก็ลดความเสี่ยงพลิกคว่ำไปได้เยอะนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 14:22:17 »
ข้อมูลที่ได้ฝรั่งเขาทดสอบรถ 4 ประตู  6 ยี่ห้อ

คะแนนเต็ม 100  คะแนน 

1. ไทรทัน  63
2. ดีแมค    57
3. มาสด้า   55
4. นิสสัน    54
5. ฟอร์ด     52
6. วีโก้        51

ในเมืองไทยจะมีใครกล้าทดสอบแบบนี้ไหมนะ

เอารถประเภทเดียวกันมาทดสอบแล้วเปิดเผย

ข้อมูลอย่างตรงไปตรงมา  แบบนี้ให้ผู้บริโภครับรู้

คงจริงอย่างคุณ p_wut   ว่านั่นแหละ

แต่ใครจะมีโอกาสรับรู้ข้อมูลอย่างนี้บ้าง

ผมไม่เคยมองเจ้าไทรทันเลย  มีผลให้ไม่ชอบ

เจ้าปาเจโร่สปอร์ตไปด้วย  ทำไงดีนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2009, 14:29:47 โดย toungstang »