ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งไปจอง pajero V6 เซลบอกให้รีบทำเรื่อง ไม่งั้นโดนแย่ง  (อ่าน 7325 ครั้ง)

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
เพิ่งไปจองมาเมื่อวาน
ตกลงรายละเอียดค่าใช้จ่าย + ของแถมเรียบร้อย จ่ายค่าจองไป 5 พันบาท
วันนี้เซลโทรมาบอกให้รีบทำเรื่องไฟแนนซ์ให้ผ่าน
ไม่งั้นจะโดนแย่งรถเพราะมีคนมาจองทีหลังด้วย

ประมาณว่าใครทำเรื่องเสร็จก่อนก็ได้รถไป

ผมงงมาก ทำแบบนี้ได้ด้วยหรอครับ
แล้วผมจะจองไปเพื่ออะไร ถ้าอยู่ ๆ มีคนมาซื้อสด แบบนี้ผมก็ต้องไปจองที่อื่นต่อใช่ไหมครับ  :-[

หรือเป็นจิตวิทยาเพื่อรีบปิดการขาย
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
pajero V6

ได้ส่วนลดเงินสดเท่าไหร่หรอครับ

• 1992 MX-5
pajero V6

ได้ส่วนลดเงินสดเท่าไหร่หรอครับ

ได้ 200,000 เองครับ + ประกันชั้น 1 / ค่าจดทะเบียน / ชุดแต่ง / แล๊กหลังคา / ปลายท่อ / สคับแพลต / ยางปูพื้น / แล้วก็ของเบสิคทั้งหลาย

แต่เห็นบางท่านจองก่อนมอเตอร์โชว์ได้เยอะสุด 240,000 + ประกันชั้น1 / ติดแก็ส (58,000) / ชุดแต่ง / ค่าจดทะเบียน / อื่น ๆ

แต่ผมโทรไปหลายศูนย์รถหมดไปเยอะเหมือนกัน ก็เลยรีบจองไว้ก่อนครับ

V6 สีดำ
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021

ออฟไลน์ Shooter

• Newbie
  • *
ไม่ต้องรีบครับ เซลให้รีบทำเรื่องเพราะอยากได้ค่าคอมเร็วๆ. เซลได้ค่าคอมต่อเมื่อลูการับรถ , อย่าหลงกลเซลครับ

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
ได้โฉมเก่า รึป่าวคับ เพราะของญาติแฟน ก็ไปจองไว้แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหน
รับรถไปเมื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมาตัวโฉมเก่า ได้ส่วนลด สองแสน เลยดาวไปสองแสน
เซลจัดรถให้รึบรับเลย ผ่านมา 2-3วัน ผมเห็นข่าว pjs โฉมใหม่มาแล้ว งงเลย ดูท่า ญาติจะเสียดายน่าดู

ออฟไลน์ Coat145

จะจองรีบจองเลยครับ..ช่วงงี้เริ่มหารถยากเเล้วครับ..ถ้าอยากได้จริงๆก็รีบละกันครับ..ตัวรถใช้ได้เลยครับ..ผมว่าเซลล์คงไม่โกหกหลอกครับ..ใครไฟเเนนซ์ผ่านเค้าก็คงให้รับรถครับ...เเต่คันนี้ต้องติดเเก้สเท่านั้นนะครับ..ถ้าเป้นน้ำมันนะเหอะๆซดโคตรครับ..ใช้มาจะ2ปีเเล้วครับ..45000โล ..ยังไม่มีปัญหาอะไรหนักครับ..ขอให้โชคดีครับ..ปล.ของเเถม จขกท เยอะมากครับ สมัยผม ป1+กับของเเถมนิดเดียวครับ ^^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Noom_mtb

น่าจะรีบกดดันให้รีบรับรถแหละครับ ไม่ต้องเออออห่อหมกกะเซลล์มาก
เค้ารู้อยู่แล้วหล่ะคนเข้าไปดูรถ ก็ต้องมีความอยากได้รถแหละ ใช้หลักจิตวิทยากะลูกค้าเป็นเทคนิค
ระยำที่เซลล์ขายรถแทบจะทุกค่ายใช้เวลาเห็นลูกค้าเป็นหมูในอวยแล้ว(ควักเงินจองแล้ว) ยากที่เราจะสามารถเรียกร้องอะไรได้อีกแม้แต่บริการดีๆ
เหมือนตอนก่อนวางเงินจอง (ตอนนั้นเราแทบเป็นพระเจ้า) เซลล์บอกอะไรต้องเป็นแบบนั้น เจอกะตัวมาหลายยี่ห้อละที่เป็นแบบนี้

ผมแนะนำนะครับ เราจะทำอะไรก็ทำไปเถอะครับถ้าไม่เดือดร้อน แต่ถ้าต้องให้วิ่งหัวหดก้นขวิดชนิดรถมนี้มีคันเดียวในโลกหล่ะก็ระแวงๆไว้บ้าง
ก็ดี เค้าจะยุยงอะไรมาก็ช่างเค้าครับ ทำไปตามระบบที่มันควรจะเป็นเถอะ

ปล: ปสก ส่วนตัวแย่ๆ อาจจะทำให้ผมมองอะไรในแง่ลบเกินไป แต่เซลล์ที่บริการดี ไม่เร่งรัด ไม่โทรจิกมา hard sell ก็มีเยอะครับ

• 1992 MX-5
ขอบคุณมากครับ ของผมเป็นตัว 2013 ครับ
เซลบอกว่ามีตัว 2012 กับ 2013 ที่ลดราคา

แต่ผมเพิ่งไปจองมาเมื่อวาน วันนี้กลางวันอยู่ ๆ ไฟแนนซ์ที่ดีลกับศูนย์นี้ก็โทรมานัดเจรจาวันพฤหัสนี้เลย
พอดีเมื่อวานผมกลับจากไปจองรถ ผมก็ไปทำเรื่องขอบัญชีย้อนหลังที่ธนาคารไว้เลย บอกว่า 3 วันทำการ
แล้วซักพักเซลก็โทรมาพูดเรื่องนี้ ผมขายของอยู่ก็เลยงง ๆ ว่าทำไมมันฉุกละหุกจัง

• 1992 MX-5
จะจองรีบจองเลยครับ..ช่วงงี้เริ่มหารถยากเเล้วครับ..ถ้าอยากได้จริงๆก็รีบละกันครับ..ตัวรถใช้ได้เลยครับ..ผมว่าเซลล์คงไม่โกหกหลอกครับ..ใครไฟเเนนซ์ผ่านเค้าก็คงให้รับรถครับ...เเต่คันนี้ต้องติดเเก้สเท่านั้นนะครับ..ถ้าเป้นน้ำมันนะเหอะๆซดโคตรครับ..ใช้มาจะ2ปีเเล้วครับ..45000โล ..ยังไม่มีปัญหาอะไรหนักครับ..ขอให้โชคดีครับ..ปล.ของเเถม จขกท เยอะมากครับ สมัยผม ป1+กับของเเถมนิดเดียวครับ ^^

ตอนแรกก็ให้นิดเดียวแหล่ะครับ
ผมก็เลยต่อรอง ถ้าผมจองตอนนี้แถมชุดแต่งให้ผมเลยไหม เค้าก็เดินหายไปซักพัก
แล้วก็เดินกลับมาบอก ตกลง ก็จ่ายเงินจองไปครับ

ออฟไลน์ Coat145

ผมก็เลยต่อรอง ถ้าผมจองตอนนี้แถมชุดแต่งให้ผมเลยไหม เค้าก็เดินหายไปซักพัก
แล้วก็เดินกลับมาบอก ตกลง ก็จ่ายเงินจองไปครับ
5555 จขกท ปราดเปรื่องมาก 555 ขอให้โชคดีกับรถใหม่นะครับ..รับรถวันไหนครับเนี่ย ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 05:16:19 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้เขากำลังหารุ่นนี้กันเยอะเลยค่ะ ก็ลดเยอะซะขนาดนี้ ส่วนดิฉันตอนนี้ก็จองไปแล้วเหมือนกัน แต่เป็น ดีเซล ส่วนลด 120,000.- ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โป แต่สุดท้าย ขอเปลี่ยนเป็น my14 เพราะเห็นสเปคที่ออกมามีอ๊อฟชั่นเพิ่มเติม โดยยอมสละสิทธิ์ส่วนลดไปค่ะ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่น่ะค่ะ

ออฟไลน์ Tyde

ได้ข่าวว่าคนตามหากันเยอะนะครับ  เพราะตัวใหม่มันไม่ลดแล้ว

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ส่วนตัวอยากให้ทำวี6 ขับ4
อยากเอามาติดแกส  ;D
ถ้าทำมาแล้วขายได้คนเดียว เค้าก็คงไม่ทำหรอกเนอะ

ออฟไลน์ IncarRus

ที่บ้าน,,, พึ่งจองเมื่ออาทิตย์ก่อน
....เซลส์ถามว่า,,, ถ้าไฟแนนซ์ผ่าน ต้องรอฤกษ์อีกหรือป่าว
....ถ้ารอนาน,,, เค้าคงต้องขอให้รายอื่นที่พร้อมเอาไปก่อน

ผมเดาเอาเอง,,, เซลส์คงกลัวเราเห็นตัวใหม่ แล้วเปลี่ยนใจ ไม่รับตัวเก่า ไรงี้คับ  ;D

ออฟไลน์ Mortred

อยากได้ตัวล่างสุด 922k ครับ ที่ลดเหลือ 722k ไม่ทราบว่าที่ไหนมีเหลืออยู่บ้าง

ออฟไลน์ H3T

อยากได้ตัวล่างสุด 922k ครับ ที่ลดเหลือ 722k ไม่ทราบว่าที่ไหนมีเหลืออยู่บ้าง
ตัว 2.4 หมดไปแล้วครับ
ส่วน 3.0 V6 เกรงว่าเหลือไม่มากแล้วเหมือนกัน ทราบว่าบางสีก็หมดไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นเหตุการณ์ปกติมันไม่แปลกครับ

แต่นี่ลดเยอะมากๆ + รถดี ตกรุ่นแต่ไม่ได้เปลี่ยนโฉม

ปล.ผมว่าคนซื้อ รุ่น 4WD น่าจะเซ็งมากกว่า เพราะมีออฟชั่นช่วงล่างเพิ่มมาให้

• 1992 MX-5

5555 จขกท ปราดเปรื่องมาก 555 ขอให้โชคดีกับรถใหม่นะครับ..รับรถวันไหนครับเนี่ย ^^

ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้นัดไฟแนนซ์ไว้ครับ ถ้าไฟแนนซ์ผ่าน เซลบอกให้รอ3-4วัน ขอเอารถไปแต่ง+ติดแก็สก่อนครับ