ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง mazda3 2.0 ใหม่ กับ pulsar turbo ท่านจะเลือกคันไหน เพราะอะไร  (อ่าน 13900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
mazda 3 2.0 skyactiv G น่าจะมาช่วงเดือนเมษา 2014 แรงม้าราวๆ 165
pulsar 1.6 turbo อาจจะมาช่วงเดียวกัน แรงม้าราวๆ 180-190

ดูแล้ว pulsar น่าจะแรงกว่า แต่ mazda3 น่าจะเซ็ตช่วงล่างดีกว่า
ถ้า option มาพอๆ กัน ราคาไม่ต่างกันมาก ท่านจะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ
สนใจ 2 ตัวนี้อยู่พอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2014, 21:21:56 โดย Deaw »

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
mazda 3 1.5 ยังไม่มาเมษาใช่ไหมครับ เสียดายจัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

Pulsar สิครับ

ออฟไลน์ ToucHOnz

• Jr. Member
  • **
พอถึงเวลาคงต้องดู option และราคาอีกที pulsar ถ้าคุณสนใจ แอร์หลัง ระบบปรับอากาศ 2 โซน
mazda 3 คงดีที่ออกแบบมาความรู้สึกคล้าย bmw น่าจะโดนใจหลายๆ คน หวังว่าการตลาด จะอัด option ที่น่าสนใจให้ผู้บริโภค

"ตามมาด้วย Surprise ที่ผู้เขียนรอคอย (อยู่คนเดียว..หรือเปล่า?) นั่นคือการนำ
ขุมพลัง 1.6 ลิตร DDT Turbo Intercooler มาวางลงใน Pulsar (และอาจ
รวมถึง Sylphy ด้วย) งานนี้ ได้ยินมาว่าจะมีการปรับเซ็ตพวงมาลัย และช่วงล่าง
เอาใจคนชอบขับรถสนุกๆมากยิ่งขึ้น คาดว่าน่าจะเปิดตัวได้ ในช่วงงาน Bangkok
Motor Show หรือหลังจากนั้นไม่นานนัก ที่ล่าช้าไปนั้น อาจเพราะ จะต้อง
ปรับแต่งเครื่องยนต์ ให้สามารถรองรับการใช้งานน้ำมัน แก็สโซฮออล์ ได้
อย่างน้อยๆ ก็ต้องมี E20 กันขึ้นไปนั่นละ

Mazda 3 Skyactiv CNG ซึ่งเพิ่งจะเผยโฉมไปใน Tokyo Motor Show สดๆร้อนๆ
ในเดือนพฤศจิกายน 2013 ที่ผ่านมา ออกอาละวาด สร้างความอือฮาให้แก่บรรดา
นักนิยมดมแก็ส(ติดรถยนต์) กันอย่างสบายใจเสียที อย่างไรก็ตาม จะไม่มีขุมพลัง
Diesel 2,200 ซีซี Turbo มาให้เลือกอย่างแน่นอน เพราะค่าตัวในรุ่น Diesel อาจ
โดดไปไกลถึง 1,200,000 บาท จากเหตุผลด้านภาษีต่างๆ

กำหนดการเปิดตัว ของ Mazda 3 ใหม่ ประกอบในประเทศไทย จากโรงงาน AAT
ระยอง จะเกิดขึ้น ในเดือนมีนาคม 2014 ช่วงงาน Bangkok Motor Show"

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าเป็นผมนะ 

ต้องดูเกียร์พัลซ่าร์ เทอร์โบ ก่อนว่า ใช้เกียร์อะไร ถ้า CVT คงมั่นใจได้เลยว่าเลือก Mazda 3 โดยไม่สนใจเลยว่า Mazda 3 จะใช้เกียร์อะไร

ออฟไลน์ Alcatraz

pulsar turbo ออกแบบมาเพื่อคนรักสนุก แต่ถ้าให้ cvt มามันจะไปสนุกอะไร อย่ามาบอกว่าล๊อครอบได้แบบ altis ยังไงมันก็คือ cvt เหมือนเดิม

แน่จริงเอา cvt ใส่ gtr r36 สิแล้วรอฟีดแบ็คเกียร์เทพของคุณ

ถ้าเป็นผมนะ 

ต้องดูเกียร์พัลซ่าร์ เทอร์โบ ก่อนว่า ใช้เกียร์อะไร ถ้า CVT คงมั่นใจได้เลยว่าเลือก Mazda 3 โดยไม่สนใจเลยว่า Mazda 3 จะใช้เกียร์อะไร

pulsar น่าจะ CVT อยู่แล้วครับ
mazda3 เกียร์ 6AT ครับ

ออฟไลน์ holahola66

Mazda3ครับ ผมเน้นด้าน handling&design ครับ. Mazda3 กินขาดๆ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Pasakorndvm

pulsar เท่านั้น
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Anvers30

ถ้า 3 ไม่เอา 2.2 D หรือ 2.5 G มา ผมไปพัลซ่าร์ SSS ครับ ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าเป็นผมนะ 

pulsar น่าจะ CVT อยู่แล้วครับ
mazda3 เกียร์ 6AT ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Mazda 3 ครับ
เลือก 3 เพราะมีรุ่น Sedan
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ popo

Pulsa  เพราะ  turbo ครับ 
ม้าราคาไม่เเพง   Price/ hp

ออฟไลน์ Ongszaa

pulsar turbo เพราะว่า ช่วงล่างทำทีหลังได้
cvt ก็ไม่ย่อยนะครับ  อาจจะเช็ตมาดีก็ได้ หุหุ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Chris Evn

เลือก Mazda 3 เพราะสวยกว่า

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
Pulsar อาจจะชนะเรื่องสมรรถณะ
แต่ Mazda 3 ไม่น่าแพ้เรื่องความสนุกนะครับ

ถ้าเรี่ยวแรงของ Mazda 3 มันไม่เลว และ ไม่กินจุเกินไป เลือก 3 2.0 ครับ

ดูข้อมูลต่างประเทศ เครื่อง 1.6ddt ที่จะวางใน pulsar กินจุกว่า 1.6 ธรรมดา ราวๆ 2 โล/ลิตรได้
ซึ่งน่าจะกินกว่า mazda 2.0 skyactiv แน่ๆ

ออฟไลน์ mozart

mazda 3 ครับ แค่เห็นก็ละลายแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

pulsar turbo ออกแบบมาเพื่อคนรักสนุก แต่ถ้าให้ cvt มามันจะไปสนุกอะไร อย่ามาบอกว่าล๊อครอบได้แบบ altis ยังไงมันก็คือ cvt เหมือนเดิม

แน่จริงเอา cvt ใส่ gtr r36 สิแล้วรอฟีดแบ็คเกียร์เทพของคุณ
ต้องล็อกให้ได้เหมือนโปรตอนครับ

ออฟไลน์ YZA

ไม่รู้pulsar turbo จะมีพวกระบบควบคุมเสถียรภาพฯมาให้ด้วยหรือเปล่า
 ถ้าไม่มี......เลือก M3แบบไม่ต้องคิดเลย

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
เลือกลำบากเดี๋ยวต้องรอดูราคาก่อน แต่ตอนนี้ให้ Pulsar Turbo

คลิปอัตราเร่งครับ

N/A  

ออฟไลน์ baddream11

ด้วยความสวยภายนอก ภายใน พัลซ่า คุณไม่ได้ไปต่อครับ :P

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
Mazda 3 ครับ

ออฟไลน์ Majic3

• Jr. Member
  • **
MZ3 ครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
มาสด้าครับ อารมณ์ล้วนๆ  ;D ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Mazda 3 ตัวถัง Saloon ครับ

ออฟไลน์ ichok

ไม่ชอบหน้าตาพัลซ่าเอา3แล้วกันครับ แต่ถ้าฟอกัสเอา1.5อีโค่บูสมาลงหล่ะก็คิดหนักเลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
MZ3 ครับ.. ผมเน้นสวย.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ว่าจะตั้งกระทู้นี้แล้วเหมือนกัน โดนตัดซะก่อน  ;D

ต้องลองขับครับ  และดูภายในรถด้วย

ส่วนตัว เชียร์ Pulsar เพราะภายในน่าจะนั่งสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ถ้าราคาสูสีกัน ไปพัลซ่าครับเพราะอยากขับเทอร์โบเท่ๆ ไว้หนีรถกระบะบ้าง แหม่

แต่ก็ลังเลความงาม และสกายแอคทีฟ ไหนจะเกียร 6at ของ3

ที่สำคัญรอดูดีเฟคต์ผลิตภัณฑ์จ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 10:58:17 โดย Five P »