ผู้เขียน หัวข้อ: Hot topic ! ข่าวประหลาด รถแคมรี่กระจกเลื่อนลงเองปริศนา เจ้าของอ้างไม่ได้ปลดล็อก  (อ่าน 14521 ครั้ง)

DoNg

• บุคคลทั่วไป
ไอ่ที่เป็นข่าว เพราะเค้าไม่รู้ก็น่าจะเข้าใจได้
แต่อ่านข้อความผ่านๆ มาเจอของคุณน้ำหวาน

ผมละโอ่ย.. ดูถูกเค้าเกินไปรึปล่าวคุ๊ณณณณ

ไม่ได้โลกสวยนะ แต่อ่านละเหมือนหยามกันชัดๆ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
เคยใช้ z4 ปีที่2 มีองค์ลง กะจกขึ้นๆลง ยึกยักๆ ตอนประตูปิดสนิทอยู่นะ ขับๆไปก็ขึ้นๆลงๆ เป็นระยะ แถมไฟเตือนว่าประตูเปิดอีก ไปซ่อมศ ลงโปรแกรมใหม่
ก็ไม่หาย  เดาว่าเพราะบ้านอยู่ใกล้เสาais เดานะ แต่รถคันอื่นไม่เป็นนะ ซ่อมไม่หาย  เลยขายไป

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Accord G9 ก็ทำได้นะเธอ ลองเมื่อกี้
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
E46 และรถยุโรปส่วนใหญ่ก็ทำได้นะ เท่าที่รู้คือเค้ามีเพื่อไว้ใช้ระบายความร้อนออกจากรถ เวลาจอดตากแดดนานๆครับ

เห็นข่าวอย่างงี้แล้วรู้สึกเพลียมาก ที่คนไทยหลายๆคนมีเงินซื้อรถเป็นล้าน แต่ใช้งาน function ได้ไม่ถึงครึ่งนึงที่เค้ามีมาให้ เพียงเพราะไม่เคยคิดจะอ่านคู่มือรถ สุดท้ายใช้ไม่ถูกวิธีจนมันพัง แล้วก็มาว่ารถไม่ดี... :P
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ต้องอันเชิญ ริวจิตสัมผัสมาวิเคราะห์  ;D ;D

ออฟไลน์ propo

• Full Member
เหนื่อยกะข่าว ผูกเรื่องกันมันเลย รถรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ระบบเยอะดีนะ เพื่อนผมใช้บีเอ็มมือ2ตกรุ่นไปนานล่ะ ยังมโนว่าไฮโซ ฉลาดล่ำกว่า รถญี่ปุ่นคันเป็นล้าน มันว่ามันฉลาด ผมล่ะขรรม
ฉลาดนักน่าจะหารถมือ1ใช้ดีๆล้ำๆใช้เน้อ ไม่ใช่มาเพ้อดูถูกคนอื่น ยกระดับตัวเอง 5555555555

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ไอ่ที่เป็นข่าว เพราะเค้าไม่รู้ก็น่าจะเข้าใจได้
แต่อ่านข้อความผ่านๆ มาเจอของคุณน้ำหวาน

ผมละโอ่ย.. ดูถูกเค้าเกินไปรึปล่าวคุ๊ณณณณ

ไม่ได้โลกสวยนะ แต่อ่านละเหมือนหยามกันชัดๆ

ต้องเข้าใจคุณน้ำหวานนะคับว่าเธอเป็นสาวประเภทสอง และเธอน่าจะชอบเล่นเวบปาล์มด้วยเพราะดูสไตล์การพูดจามันคุ้นๆว่าเหมือนคนในเวบนั้นพูดกัน แต่เธอก็ชอบเหน็บแนมจริงๆนะ อ่านดีๆเหมือนเธอจะแฝงไปด้วยคำกระทบกระเทียบที่เจ็บนะซึ่งสาวประเภทสองถนัดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมรู้เพราะผมเคยเข้าเวบนั้นหลายครั้งแล้ว

perato.exa

ต้องเข้าใจคุณน้ำหวานนะคับว่าเธอเป็นสาวประเภทสอง และเธอน่าจะชอบเล่นเวบปาล์มด้วยเพราะดูสไตล์การพูดจามันคุ้นๆว่าเหมือนคนในเวบนั้นพูดกัน แต่เธอก็ชอบเหน็บแนมจริงๆนะ อ่านดีๆเหมือนเธอจะแฝงไปด้วยคำกระทบกระเทียบที่เจ็บนะซึ่งสาวประเภทสองถนัดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมรู้เพราะผมเคยเข้าเวบนั้นหลายครั้งแล้ว

ว้ายยยย  ติดตามด้วยหรือคะ? ไม่ได้เล่นไปเป้นชาติเศษ แล้วนะคะ

ส่วนไอ้เรื่องที่น้ำหวานไปดูถูกอะไรไปดูเจตนา ของข่าวก่อนนะคะ แทนที่จะมองสาเหตุว่ามันเป้นปัญหาของรถ กลับมามองในเรื่องที่ไม่เป้นเรื่อง แถมออกข่าวซะอลังการงานสร้าแบบนั้น ตอนแรกอ่านในฟีดเฟสบุค แทบจะเพลียแล้วนะว่า เขาไม่รู้เหรอ ? แล้ว ที่บอกว่าเคยใช้รถพวกนี้เพิ่งมาเป็น อื้ม อี ส.... ยามเช้าก็ เล่นข่าวนี้ แทนที่จะบอกว่าอาจจะเป้นเหตุผลอื่น เสือกเออออเข้าไปอีกแทบอยากปิดทีวี

ว่าแต่ถ้าคิดว่าน้ำหวาน หยาม ว่าแต่ ยอมรับหรือคะ?

กลับคำดูซอฟ แล้วค่ะ  ถ้าตรงๆ แรงกว่านี้อีก

ปล. น้ำหวานเป้นสาวประเพศสองหรือคะ อุ้ย น้ำหวานเป้นหญิงแท้นะคะ !!

perato.exa

ผมดูจากในคลิปที่เป็นข่าว เหมือนไฟเลี้ยวมันกระพริบ2ทีก่อนกระจกมันเลื่อนลงครับ
เข้าใจว่าระบบมันอาจจะรวน แต่คนไทย... เป็นเรื่องปกติครับ  ;D
เป็นผมจะเอารถเข้า0บริการด่วนเลยครับ เกิดไปจอดที่อื่นแล้วมันเลื่อนลงมาเอง

น้ำหวาน จัดชุดเตรียมความพร้อม ในเหตุการณ์นี้เรียบร้อยแล้วคะ

แทนที่จะเข้าศูนย์ แถม ช่างโตโยต้า ไปคอมเมนต์ในคลิปยูทูปว่ามันเกิดจากความผิดปกติของระบบ ล้วนๆ

น้ำหวานหมดคำพูดค่ะ

ออฟไลน์ Ishida

น่าเสียดายที่ Peugeot 406 D9 V2 ไม่มีง่ะ ปกติเวลาจะเปิดระบายอากาศต้องบากตัวเข้าไปเปิดประตูแล้วค่อยรั้งสวิชต์ 4 ตัวลงเอง
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้