ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง TQM โบกเกอร์ประกันภัยครับ  (อ่าน 11428 ครั้ง)

ออฟไลน์ kensp12423

• Newbie
  • *
ก่อนอื่น ขอสวัสดีปีใหม่ พี่ๆเพื่อนๆ ชาว HeadlightMag ทุกคนนะครับ ^^

คือเรื่องเป็นแบบนี้ครับ ประมาณ ช่วงบ่าย โมงกว่า วันเสาร์ที่ 14 ธันวาคม 2556
มีโทรศัพท์เข้ามาครับ โดยอ้างว่า โทรจาก Honda ติดต่อเรื่องการต่อประกันภัยรถยนต์ครับ
เค้าก็ได้มีการเสนอราคาประกันภัยให้ และชี้แจงรายละเอียด ด้วยความที่ผมเข้าใจว่ามาจากทาง Honda
และเค้ารู้ข้อมูลเราอย่างละเอียด บวกกับความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ และยังยุ่งอยู่กับงานที่จะต้องเคลียร์
ผมก็เลยตอบตกลงไปครับว่าจะทำ

แต่แอบเอ๊ะใจว่า ราคามันสูงนะ !!!

หลังจากนั้น ได้มีการติดต่อเพื่อให้ พนักงานมาส่งเอกสารพร้อมชำระเงินงวดแรก 3 พันบาท โดยใช้คำว่าโทรมาจาก TQM ตอนนั้นผมคิดว่า
อาจจะเป็น Out Source ของทาง Honda ที่จัดการกับเรื่องพวกนี้ ด้วยความที่ช่วงนั้นงานยุ่งมากเลยไม่มีเวลาหาข้อมูลเลยครับ

จากนั้น วันที่ 16 ธันวาคม 2556 ผมก็ได้พบกับเจ้าหน้าที่ และได้มีการเซ็นรับเอกสารใบขอเอาประกันภัยพร้อมกับ ชำระเงินงวดแรก 3พันบาทผ่านบัตรเครดิต ผมก็ตรวจดู ตารางกรมธรรม์ ข้อมูลดูปกติถูกต้องก็เลยไปเคลียร์งานส่วนตัวต่อไม่ได้เอ๊ะใจอะไร

หลังจากนั้น ได้มีการนัดแนะให้มาถ่ายรูปรถในวันที่ 27 ธันวาคม 2556

หลังจากถ่ายรูปรถส่วนต่างๆที่สำคัญเสร็จช่วงนั้นผมว่างจากการเคลียร์งานมหาศาล ก็เลยมานั่งหาข้อมูลประกันภัยที่จะต่อ รวมถึง ที่เอ๊ะใจคือ TQM แค่ลอง Search ใน google ดูเท่านั้นแหละครับ โอ้ว "ผมพลาดแล้ว"

จากนั้นผมก็โทรไปถามที่ Honda Insurance Broker ก็ได้รู้ว่า เบี้ยประกันที่ผมทำแพงกว่าต่อกับทาง Honda จริงๆเสียอีก และ TQM ก็ไม่ใช่ Out Source ของ Honda อย่างที่ผมคิดไว้ แต่อย่างใด ผมสับสนครับหลายประเด็นเลยครับทีนี้

- เจ้าหน้าที่ sale TQM เค้าใช้คำว่า เจ้าหน้าที่จาก Honda ได้ยังไง????? ถ้าคนรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือ ไม่มีเวลามาหาข้อมูลอย่างผมเจอเข้า ก็ต้องโดนหลอกกันไปตามๆกัน
- เค้าเอาข้อมูลทุกอย่างของเรามาจากไหน
- ผมทำประกันภัยรถยนต์กับ โบ๊กเกอร์นี้ชะตากรรม ของประกันภัยรถผมจะเป็นยังไง (ไม่ไว้ใจครับ)

ผมเลยรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว headlightmag ขอคำปรึกษาครับผม
จากจุดนี้ ผมเลยมีคำถาม ถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่า

1. ผมสามารถยกเลิกการซื้อขายประกันกับ TQM ครั้งนี้ได้ไหมครับ ดูจาก กระบวนการ ที่ผมทำไปทั้งหมดแล้ว

2. ผมเป็นห่วงเรื่องข้อมูลผม แล้วก็การที่เค้ามาถ่ายรูปรถผม โดยละเอียดครับ ข้อมูลพวกนี้ เป็นอันตรายมากหรือน้อยแค่ไหน หรือ สามารถนำไปใช้ทำอะไรได้หรือไม่ครับ

3. ในกรณีที่ยกเลิกการซื้อขายกับ TQM ไม่ได้ ถ้าผมจำเป็นต้องจ่ายเงินต่อ ทำประกันกับ TQM ต่อจริงๆ ควรต้องระวังในเรื่องใดและต้องปฏิบัติอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 20:25:32 โดย kensp12423 »

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง TQM โบกเกอร์ประกันภัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 09:23:42 »
จริงๆ ต้องไปถามเซลล์หรือทางไฟแนนซ์ครับ
รถผมใช้บริการทิพยะผ่าน TQM มาทั้งสองคัน เขาได้ข้อมูลมาจากการดิลซื้อขายรถครับ
สำหรับผมก่อนทำผมเช็คราคาประกันผ่านเจ้าอื่นก่อน จนแน่ใจว่าเบี้ยไม่แพงกว่าในขอบเขตการคุ้มครองหรือการชดเชยที่เท่ากันของเจ้าอื่นผมจึงทำ

ยกเลิกการเอาประกันทำได้ครับ เพราะยังไม่ได้ชำระทั้งหมด หรือแม้แต่ชำระหมดแล้วก็ยกเลิกได้
ตอนผมขายคันเก่าไปทำประกันแบบระบุชื่อคนขับ เจ้าของใหม่ทำประกันซ้ำไม่ได้ เลยยกเลิกและโอนเงินส่วนที่เหลือคืนให้ผม

เรื่องแบบนี้เป็นอะไรที่น่ารำคาญมาก ผมโกรธ จนท ธนคารแห่งหนึ่งมากจนโทรไปร้องเรียน สนง ใหญ่มาแล้ว
เราทำบัตรเครดิตกับเขา จนท กลับขายข้อมูลสำคัญให้อีกหลายธนาคาร น่ารำคาญมากเดี๋ยวโทรมาชวนทำนั่นทำโน่นสารพัด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง TQM โบกเกอร์ประกันภัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 09:25:41 »
พลาดแล้วจริงๆ ครับ อยู่ในวงการประกัน ทราบชื่อเสียงดี
แต่ก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรมาก
เค้าก็แค่คนกลางขายประกัน ที่เน้นขาย  ไม่เน้นบริการ

ถ้าไม่อยากเสียเวลา  ก็ดำเนินการต่อให้ครบกระบวนการ
แล้วตรวจสอบกับบริษัทประกัน ว่าข้อมูลรถเราเข้าระบบจริงมั้ย

ถ้าเข้าในระบบ  ได้กรมธรรม์  ได้ใบเสร็จครบ  ก็โอเคครับ
เวลามีเคลม  ก็ติดต่อบริษัทโดยตรง  ไม่ได้เกี่ยวกับคนขาย

1. การซื้อประกัน ยกเลิกได้ ทุกเวลาเลยครับ  แต่เจ้านี้
อ้อยเข้าปากช้าง  
เคยมีคนให้ตามเงินคืนมาหลายรอบละ   ได้คืนช้า + ยากหน่อย

2. ถ่ายรูปรถ เพื่อทำประกัน ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ

3. ตรวจสอบให้ครบตามที่บอก  แล้วขับรถดีๆ  ก็สบายใจได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 12:06:13 »
ต่อประกันครั้งล่าสุด ผมก็ต่อที่ TQM โดยบังเอิญครับ

ตอนแรกไม่รู้จัก พอค้นข้อมูลเก่าๆก็พบชื่อเสียมากมาย แต่น่าสนใจตรงที่พักหลังๆมีคอมเม้นท์ด้านลบน้อยกว่าเดิม

แสดงว่าเขาคงต้องปรับปรุงตัวระดับหนึ่ง

ส่วนชื่อเสียที่หมายถึง คงเป็นเรื่องการบริการ และมารยาทในการโทรมาเสนอขาย

ถ้าถามว่าย้อนเวลากลับไปได้จะตัดสินใจซื้อไหม ผมก็คงยังซื้อเพราะผมได้เบี้ยถูกกว่าที่อื่น

ถ้าเป็นเซลล์จาก TQM จริงๆผมว่าไม่น่าซีเรียสครับถ้าได้เบี้ยประกันถูกจริงๆแล้วเขาไม่ได้หลอก

ออฟไลน์ Poj

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 13:13:12 »
ห่างให้ไกลๆครับ ผมด่ามันหลายรอบ มันก็เปลี่ยนคนโทรมา

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 15:33:27 »
ถ้าไม่อยากให้ชีวิตคุณวุ่นวายตอนประกันใกล้หมด โปรดเลี่ยง TQM ของผมรถสองคันทำผ่านโบรกเจ้านี้ พอช่วงที่ประกันใกล้หมด ราวๆสามหรือสี่เดือน พวกเล่นโทรหาทุกวัน วันละหลายรอบ ถ้าเราไม่รับสาย มันจะโทรเข้าเบอร์บ้าน เบอร์พ่อแม่พี่น้องคุณ รับรองคุณจะอยู่ไม่สงบ ผมบอกปฏิเสธก้แล้ว ด่าไปก็แล้ว ร้องเรียนไปก็แล้ว ด่า ผจก มันก็แล้ว มันก็ยังหน้าด้านโทรมาจิกทุกวันยังกะว่าไปค้างหนี้มันมาตั้งแต่ชาติก่อน ตอนนี้ผมปวดกะบาลมากๆ เหลืออย่างเดียวที่ยังไม่ได้ทำนั่นคือเข้าไปถล่มออฟฟิสมัน

ขอเตือนด้วยความหวังดีนะครับ แต่ถ้าคุณคิดว่าจะทำประกันกับเค้าตลอดไป อันนั้นคงไม่ใช่ปัญหา แต่ถ้าคุณคิดจะเปลี่ยนไปเจ้าอื่น ก็ระวังจะเจอการกระหน่ำโทรแบบไร้มารยาทและหน้าด้านสุดๆของโบรกเจ้านี้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 15:52:14 »
รถบ้านผม 3 คันก็โดนตื้อครับ โทรมาทั้งวันทุกวัน วันละ 2-3รอบ
และพอดีบ้านผมไม่นิยมทำประกันกับคนที่ไม่เคยเห็นหน้า
ก็ตัดรำคาญไปว่าทำกับรายอื่นไปแล้ว ก็เลิกโทรมาเอง
จริงๆ TQM คงไม่เลวร้ายอะไรหรอก แค่ชอบตื้อจนน่ารำคาญสุดๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 20:26:45 »

โดนเหมือนกันครับ ครั้งหน้าไม่เอาแล้ว

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 20:32:17 »
สรูป
จากนั้น วันที่ 16 ธันวาคม 2556 ผมก็ได้พบกับเจ้าหน้าที่ และได้มีการเซ็นรับเอกสารใบรับกรมธรรม์พร้อมกับ ชำระเงินงวดแรก 3พันบาทผ่านบัตรเครดิต ผมก็ตรวจดู ตารางกรมธรรม์ ข้อมูลดูปกติถูกต้องก็เลยไปเคลียร์งานส่วนตัวต่อไม่ได้เอ๊ะใจอะไร

หลังจากนั้น ได้มีการนัดแนะให้มาถ่ายรูปรถในวันที่ 27 ธันวาคม 2556

--------------------

ตอบ

1. กรณีจะบอกเลิก หากจะยกเลิก ให้ดูในสัญญาประกันภัย  ยกเลิกกก่อนครบกำหนดคุ้มครองจะได้คืนเท่าใด (ตีเบี้ยประกันภัยเป็นรายวัน  เราจะได้คืนในส่วนที่ยังไม่ได้คุ้มครอง)
ข้อนี้ ให้ดูสัญญาประกันภัยด้วยว่าบอกเลิกโดยไม่มีเหตุว่าอีกฝ่ายผิดได้หรือไม่  แต่ผมรู้สึกจะจำได้ว่าบอกเลิกได้แม้ไม่มีเหตุนะ  การบอกเลิกจะยากหน่อย พนง บางคน(หลายคนจะอ้างนู้นอ้างนี้ไม่ยกเลิกไม่ได้ อันนี้ต้องดูข้อตกลงในสัญญาเป็นสำคัญ

2 ปลอดภัยหรือไม่  หากเป็นพนักงานประกันภัย ก็ปลอดภัยในระดับหนึ่ง แต่ถ้าจะให้ชัวน์การโอนเงินต้องโอนเงินเข้าบัญชีของบริษัทเท่านั้น ส่วนรูปถ่าย ปกติ ต่อประกัน ต้องถ่ายสภาพรถก่อนอยู่แล้ว

3 ผมคิดว่ายกเลิกได้ครับ ดูข้อ1 ดูข้อตกลงในสัญญาประกันภัยเลย  อย่าเชื่อปาก พนง

----------------
การบอกเลิก

กรณีผู้เอาประกันภัยบอกเลิก เมื่อผู้เอาประกันภัยประสงค์จะบอกเลิกกรมธรรม์ ผู้เอาประกันภัยจะต้องแจ้งให้บริษัทประกันภัยทราบเป็นลายลักษณ์อักษร ซึ่งจะมีผลให้กรมธรรม์สิ้นผลบังคับเมื่อใด ขึ้นอยู่กับเจตนาของผู้ประกันภัยเป็นหลัก กล่าวคือ หากมีการแจ้งบอกเลิก โดยไม่มีการระบุวันที่มีผลให้กรมธรรม์สิ้นผลบังคับไว้แล้ว ให้กรมธรรม์สิ้นผลบังคับ ณ วันที่บริษัทรับทราบการแสดงเจตนาของผู้เอาประกันภัย แต่หากผู้เอาประกันภัยระบุวันที่ให้กรมธรรม์สิ้นผลบังคับไว้อย่างชัดเจน ก็ให้เป็นไปตามที่ที่ผู้เอาประกันภัยกำหนด แต่อย่างไรก็ตามวันสิ้นผลบังคับของกรมธรรม์จะเป็นก่อนวันที่ทราบการแสดงเจตนาของผู้เอาประกันภัยไม่ได้ หรือบอกเลิกย้อนหลังไม่ได้ ซึ่งบริษัทประกันภัยจะต้องคืนเบี้ยประกันภัยให้แก่ผู้เอาประกันภัยตามอัตราคืนเบี้ยประกันภัยที่กำหนดไว้ และคืนภาษีมูลค่าเพิ่มตามประมวลรัษฎากรด้วย

สรูป บอกเลิก ต้องระบุวันที่ประสงค์ให้เลิกคุ้มครองให้ชัดเจน ปัจจุบันหรืออนาคตเท่านั้น เช่นวันนี้วันที่ 2  เขียนว่า ผู้เอาประกันภัยขอบอกเลิกสัญญาประกันภัยให้มีผลตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม2557 เป็นต้นไป ลงชื่อผู้เอาประกัน ลงวันที่ 2 มค 57

ผู้เอาประกันภัยแจ้งเป็นลายลักษณ์อักษร คือ การที่ผู้เอาประกันภัยเขียนข้อความเป็นตัวหนังสือ จะเขียนลงในกระดาษอย่างไรก็ได้ ซึ่งใช้เป็นหลักฐานยืนยันนั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 20:38:14 โดย wannachat »

ออฟไลน์ ChaiBC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 00:37:58 »
เคยเจอโทรมาก่อนหมดประกัน 2-3เดือน ตื้อให้ทำ บอกยังไม่สนใจตอนนี้ ก็พูดต่างๆนานา บอกไม่ทำตอนนี้ ถ้าใกล้หมดเบี้ยจะแพง บลาๆๆๆๆๆ

พอยืนยันว่าไม่  ก็พูดจาประมาณเรานี่โง่มากที่ไม่ยอมทำกับเค้า....

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:53:27 »
ขอบคุณทุกคำชี้แนะเลยครับผม ถ้ามีความคืบหน้ายังไงหรือเหตุการณ์อะไรจะมาอัพเดทให้ฟังนะคร้าบ ^^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 11:22:13 »
สายลับ : "สวัสดีค่ะ ดิฉัน XXXX ติดต่อจาก ศูนย์ Honda เรื่องประกันรถยนต์ค่ะ รถของท่านประกันภัยใกล้หมดอายุแล้วนะคะ"

ผม : "เอ่อ ผมเป็นเซลล์ แล้วอย่ามาอ้างศูนย์ เพราะคนต่อประกันนั่งอยู่ข้างๆผมนี่"

สายลับ : "ค่ะ ตึ๊ด ตึ๊ด ตึ๊ด..."

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 12:10:05 »
ล่าสุดเมื่อวานนี้ ผมโทรไปที่ Call Center แจ้งยกเลิกการซื้อขายแล้วและได้ชี้แจ้งเหตุผลกับเค้าไปว่าเกิดอะไรขึ้น

เค้าบอกว่าเด๋วจะให้ Sale โทรกลับมาภายในวันนั้นทันที แต่ก็ไม่มีใครติดต่อกลับมาแต่อย่างใด
เวลาขายเค้าขายให้เราวันเสาร์ได้ แต่เวลามีปัญหาถึงจะเป็นวันเสาร์เค้าก็ยังไม่โทรมา

จริงๆผมมีเบอร์เซลเก็บไว้อยู่แต่อยากจะเห็นความรับผิดชอบของเค้า

***จากเหตุการณ์นี้ขอพูดตรงๆเลย ถ้าใครที่เป็น เจ้าหน้าที่ TQM หรือเกี่ยวข้องได้เข้ามาอ่าน

ผมขอ ประนาม วิธีการขายแบบนี้ครับ
มันเข้าข่ายหลอกลวงประชาชนชัดๆ ที่แอบอ้างว่าจาก ศูนย์รถยนต์ยี่ห้อต่างๆ
และผมไม่ขอสนับสนุน แบนด์ ชื่อ TQM หากยังมีการขายแบบหลอกลวงแบบนี้อยู่
ซึ่งทำให้ผมเดือดร้อนเสียเวลานู้นนั่นนี่ไปซะเยอะ

จริงๆราคาไม่มีผลต่อการตัดสินใจกับผมเลย ถ้าจะแพงกว่าเดิมสัก 1 พัน หรือ 2 พันแต่ถ้าบริการขั้นเทพ ผมให้นะ !!!

แต่มาหลอกผมแบบนี้ คุณพลาดแล้ว และ ไม่ฟ้องกลับก็บุญแล้ว

ปล. ขอชื่นชม พนักงาน Messenger TQM บริการยิ้มแย้มและตรงเวลาดีมากครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 08:53:44 »
ตามหลักแล้ว ใบแรกที่เค้าให้มา มันจะเป็นใบ "ขอเอาประกันภัย"

ไม่ใช่ "กรมธรรม์" ครับ

ดังนั้นความคุ้มครองยังไม่เริ่ม คุณต้องได้เงินคืนครบทุกบาททุกสตางค์

ผมถล่มยับเยินไปหลายรอบละ โดยเฉพาะตอนที่มันโทรมาหลอกแม่ผมเรื่องประกันว่ามาจากลีสซิ่ง หึหึ... ไฟลุกเลย  >:(
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 23:36:26 »
ตอบคุณ แมวดราม่า ใช่เลยครับ เป็นแค่ ใบขอเอากรรธรรม์ ครับผม ^^

ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับเรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องดราม่า แต่อย่างใดนะครับ โปรดอย่าเข้าใจผิด

แต่ผมเห็นพฤติกรรมการขายที่หลอกหลวงประชาชนแบบไม่เป็นธรรมแบบนี้เกิดขึ้นในสังคม
และในเว็บบอร์ดนี้ก็มีผู้ที่ใช้รถกันทั้งนั้น ทั้งมือใหม่(แบบผม) และมือโปรซึ่งอาจจะยังไม่เคยเจอ จึงอยากจะนำเรื่องราวมาบอกเล่าสู่กันฟัง
เพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้ระวังตัว เพื่อที่จะไม่ตกเป็นเหยื่อเหมือนผม
และคาดหวังว่า พฤติกรรมไม่ดีเข้าขั้นมิจฉาชีพแบบนี้ จะหมดไปจากวงการรถยนต์ไทยครับ

***ถ้าสิ่งที่ผมทำนั้นผิดหรือไม่เหมาะสมยังไง โปรดบอกผมด้วยนะครับ

มาอัพเดทครับ

ผ่านไป 3 วันแล้วยังไม่มีการติดต่อกลับจากเจ้าหน้าที่ TQM แต่อย่างใด
ผมโทรกลับไปที่ Call Center เบอร์ 1737

เพื่อเช็ค สถานะการยกเลิกการซื้อขาย เค้าบอกว่าจะให้พนักงานฝ่ายขายติดต่อกลับมาภายในวันนี้
ผมรอจนจะเที่ยงคืนวันนี้ ก็ไม่มีใครติดต่อกลับมา แบบนี้หมายความว่ายังไงครับ

*****ย้อนกลับไปถึงเมื่อตอนขาย เค้าโทรจิกเราสุดขีด วันหยุดก็โทรมา(หลอกขาย)

ขั้นตอนต่อไปที่ผมจะทำต่อในวันพรุ่งนี้คือ โทรจิกครับ ทั้งเบอร์ เซลล์ และ Call Center เหมือนตอนที่เค้ามา(หลอก)ขาย

แล้วจะมา อัพเดตความคืบหน้าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 02:38:09 »
อัพเดทสั้นๆ เกี่ยวกับ TQM นะครับ

เลวมากครับ  เรื่องการส่งเอกสารการตามเอกสาร ล่าช้ามาก จริงๆแล้วเค้าไม่ทำเลยมากกว่า

ขนาดส่งไปถึงระดับ Manager ผลคือ  เงียบบบบบ ครับ

เป็นตัวผมที่ต้องเป็นฝ่ายโทรหา โทรจิกๆ หลังๆ Sale ที่มาหลอกขาย ไม่รับโทรศัพท์ผม

ส่งเอกสารสำคัญไป โทรไปก็ไม่รับ มี Call Center ไว้แค่ตอบว่าจะให้ติดต่อกลับแล้วก็เงียบหายไป

จากประสบการณ์ตรง เชื่อผมเถอะครับ อย่าไปสนับสนุนยี่ห้อนี้เลย และอย่าไปใช้เลยครับ

ตอนขาย เค้าบริการคุณดีมาก แต่ตอนมีปัญหา เค้ากลับไม่ดูแลเลยแม้แต่น้อย มิหน่ำซ้ำยังให้เราเสียเวลา

เสียค่าโทรศัพท์ โดยที่เค้าไม่คิดจะรับผิดชอบการกระทำเลย

ผมคนนึงละครับ จะไม่ขอ อุดหนุน บริษัท TQM ตลอดไปครับ เข็ดครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jeabchai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 06:55:35 »
บอกตามตรง ผมโดนพนักงานบริษัทนายหน้านี้โทรมาหลอกขายหลายครั้งมาก ก็ต้องบอกว่ามารยาทเลวมากๆคับ โทรมาครั้งแรกก็พูดดีนะพูดเนียน พอเราปฎิเสทแม่งก็เริ่มพูดไม่ดี พอคุยไปอีกสักพักก็ถึงขั้น กวน-ตีนกันเลยทีเดียว พอรู้ตัวอีกทีก็ ทะเลาะกะมันไแล้ว เสียอารมณ์มาก เสียการเสียงาน เพราะเราไม่ควรมาเสียเวลากะคนกลุ่มนี้เลย ผมขอ "แบน". ไม่ยุ่ง  ". TQM. ". เด็ดขาด

• Newbie
  • *
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง TQM โบกเกอร์ประกันภัยคร&
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:23:40 »
บอกตามตรง ผมโดนพนักงานบริษัทนายหน้านี้โทรมาหลอกขายหลายครั้งมาก ก็ต้องบอกว่ามารยาทเลวมากๆคับ โทรมาครั้งแรกก็พูดดีนะพูดเนียน พอเราปฎิเสทแม่งก็เริ่มพูดไม่ดี พอคุยไปอีกสักพักก็ถึงขั้น กวน-ตีนกันเลยทีเดียว พอรู้ตัวอีกทีก็ ทะเลาะกะมันไแล้ว เสียอารมณ์มาก เสียการเสียงาน เพราะเราไม่ควรมาเสียเวลากะคนกลุ่มนี้เลย ผมขอ "แบน". ไม่ยุ่ง  ". TQM. ". เด็ดขาด

ผมเข้าใจเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 11:45:02 โดย kensp12423 »