ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ทดลองขับ Altis 2014 แล้วบ้างครับ  (อ่าน 6294 ครั้ง)

เห็นว่าโชว์รูมทุกที่ได้เปิดให้มีการทดลองขับกันแล้ว แต่ผมยังไม่มีเวลาว่างไปทดลองดู

อยากทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดที่ได้ไปลองมาแล้วบ้างครับ

ดีขึ้นกว่าเก่าเยอะแค่ไหน และเบาะหนังแท้รึป่าวครับ เพราะเดิมเป็นหนังแบบสังเคราะห์ และนั่งสบายขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
Re: มีใครได้ทดลองขับ Altis 2014 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 07:47:29 »
ผมไม่ได้ไปลองขับนะคับแต่อยากเม้นท์ว่าอัลติสใหม่ 2014 นี่ เป็นอัลติสรุ่นที่มีโฉมสวยงามที่สุดตั้งแต่มีอัลติสขึ้นมาในโลกนี้เลยทีเดียวคับ ขนาดผมไม่ค่อยชอบโตโยต้าแต่สำหรับอัลติสใหม่นี่ ผมยอมรับเลยคับว่า มันสวยมากๆๆๆๆ โดยเฉพาะด้านหน้านี่ได้ใจผมไปเต็มๆเลย  ด้านหลังก็สวยดูดีทีเดียว สรุปแล้วดูดีทั้งคันเลยคับ บอดี้ก็สวย ต้องชมทีมงานออกแบบของโตโยต้าคับที่ restructure แนวทางการออกแบบใหม่หมดโดยเน้นดีไซนจ์มากขึ้น ;)

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
Re: มีใครได้ทดลองขับ Altis 2014 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 13:20:58 »
ไปเห็นของจริงมาละ  สวยใช้ได้เลย..ภายในสวยกว่าในรูปเยอะ แต่เป็นภายในสีดำนะ ตัว 1.8s แต่ยังไม่ได้ขับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 13:24:42 »
เห็นที่รีวิวของต่างประเทศ พวกอัตราเร่งกับอัตราสิ้นเปลืองนี่คล้ายๆตัวเก่านะครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 15:53:35 »
ยังไม่ได้ลองครับ หาเวลาไปอยู่ สำหรับผมอัลติสภายนอกผ่านหมดนะ แต่ภายในนี่แบบเอิ่ม....... โดยเฉพาะคอนโซล แอร์และนาฬิกาอันแสนจะสุดเทห์  :P
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 17:26:58 »
ยังไม่เห็นของจริงเลย โชว์รูมหน้าปากซอยยังไม่เอามาลงซะที
แต่ในคลิปทดสอบกระทู้บน ภายในผมว่าใช้ได้เลยนะ หรือการให้แสงในคลิปมันดูสวยเกินจริงก็ไม่ทราบ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 17:54:32 »
วันนี้ไปดูที่ห้วยขวางมา มีแต่ ESPORT กะ E ธรรมดา คับซึ่งดูแต่ ESPORT ส่วน E ธรรมดาจอดตากแดดไว้ด้านนอกเลยไม่ไปดู แดดร้อนเวอร์

ภายนอก

แมกสวยทั้ง 16,17 นิ้วคับผมคิดว่าซื้อแล้วไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเค้าให้มาค่อนข้างดีมากเลยหละ
มาที่ไฟท้ายผมคิดว่าดีไซน์สวยกว่าแคมรี่อีก แลกกันได้นี่ผมว่าแคมรี่ขายดีแน่ๆ บอกรุย
ไฟหน้าโอเคตาม Gen ติอย่างเดียวคือ LED กุดไปนิดนึงอยากให้ยาวกว่านี้อีกสัก 2 ดวง จะเป๊ะมากครับ

ภายใน

ดีไซน์ของคอนโซลมองบางมุมนึกถึง Lexus นะ ซึ่งก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนัก อยู่ในระดับกลางๆ ช่องแอร์กลางเล็กไปนิดนึง
เบาหน้านั่งสบายดีโอเค ส่วนเบาะหลัง Leg Room กว้าง เหมือนเดิม ก็ใช้ได้ครับ ไม่มีข้อติอะไร

สิ่งที่เกลียด

นาฬิกาดิจิตอลคลองถม มันดูไม่สมกับรถเลยให้ตายเถอะซาร่า อยากแนะนำให้ Toyota เปลี่ยนเป็นอนาลอคเข็มสีเงินวาวๆ รถจะดูแพงขึ้นอีก 10% ครับ
พวงมาลัย พลาสติกตรงบริเวณปุ่ม Multifunction ผลิตที่เซิ่นเจิ้นใช่ม๊ายยยยย ถ้าใช้พลาสติกแบบนี้ทำที่เปิดฝากระโปรง หรือ เปิดถังน้ำมัน จะมิบ่นเลยจริงๆ
คอนโซลมันสูงและกินพื้นที่ห้องโดยสารเข้ามาลึกโคตร เลยทำให้ทัศนวิสัยด้านหน้าค่อนข้างแย่มากครับ

ปล.น่าจะทำรุ่น VSPORT-Navi มาด้วยนะคับ สำหรับคนที่อยากได้ชุดแต่ง,แมก 17 และ ออพชั่นทุกอย่างครบครัน

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 22:12:06 »
พอดีคันที่ไปดูเป็นรุ่น G  ราคาก็ 9 หน่อย ๆ นะครับ โปร 10,000 + ประกัน

ภายในดูดีเลยล่ะ ดีกว่าเดิมเยอะ .. ส่วนภายนอกก็สวยใช้ได้ครับ

ถ้าอยากซื้อรุ่นนี้อยู่แล้วก็ค่อนข้างโอเคเลย .. แต่ลองขับแค่วน ๆ ในโชว์รูมไม่ได้รู้สึกอะไรครับ

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 02:49:04 »
ยังไม่ได้ลองครับ แต่เชลล์ที่เป็นรุ่นน้องมีโทรมาบอกว่า  ผจก อาจจะ เชิญไปงานเปิดตัวที่ศูนย์ 

ตอนนี้ที่ศูนย์มี 1.8E Sport / 1.8V  นครปฐมครับ

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 22:32:00 »
ผมว่ายังไม่น่าจะมีใครได้รองขับจริงจังนะครับ รถเปิดตัววันที่ 14 นี้แล้ว เข้าศูนย์ขายจริงจัง 18-19 Fed ถ้าใครได้รองขับก็มรีวิวก็ให้ดูบ้างนะครับ ตัวนี้ออกแบบมาสวยจริง

ออฟไลน์ PravitPP

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:08:07 »
เปิดตัวอย่างเป้นทางการวันที่ 14 มค. 2557
เปิดตัวและทดสอบน่าจะวันที่ 18-19 มค. 2557 ตามที่ลงโฆษณาครับ

ออฟไลน์ pimmy

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:13:06 »
ลงศูนย์เร็วจังค่ะ ปกติจะเห็นมีงานเปิดตัวก่อน แล้วถึงจะลงโชว์รูม เดี๋ยวแวะทดลองขับบ้างดีกว่า