ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า X-TRAIL มา มีนาคมนี้รึเปล่าครับ  (อ่าน 3704 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
  ตอนนี้ดูแต่ you tube ทุกวัน ดูแต่ x-trail กับ rouge (ก็ตัวเดียวกันนั่นแหละ)น่าใช้มาก ตอนแรกคุณJ!MMY บอกว่ามามีนา ตอนนี้ยังเป็นมีนา เหมือนเดิมหรือเจอโรคเลื่อนซะแล้วครับ
  ท่านใดมีข่าวเกี่ยวกับสเปคที่พอจะบอกได้ขอด้วยครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ ;D
  ปล.ถ้าไม่มี X-TRAIL ป่านนี้ขี่ CX-5 ไปแล้ว ตอนนี้ขาย CAMRY(acv41) ออกเพื่อรอ X-TRAIL แล้วครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: อยากทราบว่า X-TRAIL มา มีนาคมนี้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 05:51:06 »
ผมขออ้างถึงกระทู้ที่ผมเพิ่งโพสไปนะครับ
fortunner TRD ยังหน้าชื้ออยู่ไหมเทียบกับ mu-x
โดยส่วนตัวผมไปลองมาทั้งสองคัน for 3 รอบ MU 2 รอบ
บทสรุปคือ fortuner ดีกว่าหลายขุมครับ

แต่มันชั่งโหลอะไรเช่นนี้ เกลือนไป สรุปรอ x-trail. Everest. หรือลองมอง oddessey ดีกว่า

ผมรบกวนนิด1ครับ x-trail ขายจริงประเดือนไหนครับ จริงๆแล้วผมตัดตัวเลือกไห้เหลือแค่2ตัวนี้ครับ

หลังนาวาร่าครับ คงเดือน มิถุนายน-สิงหาคม ประมาณนั้น แต่รถน่าจะมีมาโชว์มอเตอร์โชว์มีนานี้นะครับ (หวังไว้เหมือนกัน)

อ้างจาก: J!MMY
NEW CARS IN THAILAND 2014 - 2017 : สรุปรถใหม่ เปิดตัวในไทย 2557 - 2560
หลังจากนั้น จะถึงคิวของ Nissan X-Trail ใหม่ล่าสุด เจเนอเรชัน 3 ที่จะถูก
นำมาขึ้สายการผลิตในบ้านเรา อย่างจริงจังเสียที คาดว่า น่าจะวางขุมพลัง
เดียวกันกับ Nissan Teana นั่นคือ เบนซิน 4 สูบ 2.0 และ 2.5 ลิตร ขับเคลื่อน
ล้อหน้า และ 4 ล้ออัตโนมัติ ด้วยเกียร์ CVT จุดเด่นที่ผู้เขียนได้สัมผัสกับตัวจริง
ณ ประเทศญี่ปุ่นมาแล้ว นั่นคือ เบาะนั่งแถวกลาง จะนั่งสบายที่สุด ในบรรดา
คู่แข่งพิกัดเดียวกัน ทั้ง Honda CR-V , Mazda CX-5 ไปจนถึง Chevrolet
Captiva แต่เบาะแถว 3 นั้น อาจจะยังทำได้ไม่ดีเท่า Captiva กำหนดเปิดตัว
คาดว่าจะเกิดขึ้น ถัดจาก Nissan Navara ใหม่ ไปสักเล็กน้อย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: อยากทราบว่า X-TRAIL มา มีนาคมนี้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:05:34 »
มาปลายไตรมาส2 -ต้นไตรมาส 3 ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 13:21:57 »
เจอกันอีกที่หน้าฝนครับ  ;D

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 14:42:43 »
รอถึงกลางปีเลย

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 20:45:44 »
++

เฮ้อ~ นานจุง

++