โพลล์

อยากให้รถยี่ห้อใดบริษัทแม่เข้ามาลุยและตั้งโรงานี่สุดครับในไทย

Volkswagen
96 (48%)
Skoda
7 (3.5%)
Audi
43 (21.5%)
Hyundai - Kia
19 (9.5%)
Lexus
9 (4.5%)
Subaru
14 (7%)
Proton
6 (3%)
PSA Peugeot Citroën
5 (2.5%)
Seat
0 (0%)
Smart
0 (0%)
Volvo
1 (0.5%)
Alfa romeo
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 200

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว HLM อยากให้รถยี่ห้อใดบริษัทแม่เข้ามาลุยและตั้งโรงงานในไทยครับ  (อ่าน 8996 ครั้ง)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member

ออนไลน์ Buffy

• Hero Member
โหวต VW  แต่อยากได้ Alfa Romeo

ออฟไลน์ jumpon77

VW group และLexus  ครับจะได้ราคาทีถูกกว่าทีเปนกว่าปัจุจบันครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
VW Group อีกเสียงนึงครับ  ::) ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ SaiXaiZai

Vote Proton ครับ ไม่ต้องมาตั้งโรงงานหรอกครับ บ้านอยู่ติดกัน เอาแค่มาทำตลาดเอง จะสดใสกว่านี้มาก รถดีราคาถูก คนรายได้ปานกลางก็มีโอกาสได้ใช้ จุดเด่นของรถมีมาก จุดด้อยมาจากพระนครล้วนๆ

ออฟไลน์ guide79

• Full Member
Hyundai ครับผมว่ารถเขาพัฒนาไปเยอะมาก ถ้าประกอบในไทยราคาจะน่าสนใจมาก

ออฟไลน์ Pluem_411

VW ดีกว่าคับ ถ้า VW group มาตั้ง อยากแห่กันมาทั้งบริษัทเลยก็ได้ Seat เอย Skoda เอย Audi เอย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมโหวต ออดี้ครับ รถดี น่าใช้ ถ้าบริษัททำเอง บีเอ็มก็บีเอ็มเถอะ หนาวยั้นตูด 555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ veeraya

มาโหวต VW อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
vw ครับ เข้ามาเลยและทำราคาดี ๆ หน่อย ชอบ vw มากแต่อะไหล่ยังกะทอง :P

ออฟไลน์ HME

กด VW ไปฮะ

ให้ขาใหญ่เข้ามาจะได้มีอิมแพคเยอะๆ

ออฟไลน์ cellox

• Newbie
  • *
อยากได้ไดฮัทสุฮะ อยากขับcopen

ออฟไลน์ O_o"

Hyundai - Kia ครับ หลังๆมานี้ออกแบบรูปร่างหน้าตาสวยมากๆ ถ้าตั้งโรงงานประกอบ คงได้เห็นรถราคาคุ้มค่าออกมาให้เห็นหลายๆรุ่น

ออฟไลน์ eamesBot

vote vw ครับ :) แว่วๆ มาว่าตอนนี้ ทางบริษัทแม่กำลังเจรจากับ ตัวแทนจำหน่ายในไทยปัจจุบัน ว่าจะมาทำตลาดเอง ตามโชว์รูม ตอนนี้เหมือนจะไม่เห็นรถใหม่เข้ามาแล้ว มีแต่รถตู้ อันนี้ไม่คอนเฟิร์มนะครับ มาซะทีเท๊อะะะะ !!

np72

• บุคคลทั่วไป
vw

อยากได้ golf หรือ polo ในราคาที่เอื้อมถึง

ออฟไลน์ reyeshenry

ในเวป  โฟล์คไทยแลนด์ ทำไมไม่มี รถตู้ คาราเวลล์แล้ว

http://www.volkswagen.co.th/en.html

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Volkswagen มาเองพี่โต น้องรอง จากญี่ปุ่นมีหนาวครับผมล่ะอยากให้มาจริงๆ

ออฟไลน์ recycleman

vw นี่ก็เปรียบเสมือนเป็น toyota ของเยอรมันเลยนี่ครับ เป็นรถสำหรับคนทุกระดับไม่จำเป็นต้องมีฐานะอะไรก็สามารถเป็นเจ้าของได้ ถ้าเข้ามาจริงจังและราคาเหมาะสมผมว่าไปได้อยู่แล้ว

ส่วนอีกยี่ห้อขอเป็น kia เลย ผมว่ารถค่ายนี้เจริญเติบโตในด้านการออกแบบอย่างก้าวกระโดดแบบน่ากลัว จากเมื่อ10กว่าปีก่อนเป็นได้แค่รถดีไซน์เชยๆ แต่ตอนนี้ดีไซน์ของkiaนี่ สวยล้ำนำรถญี่ปุ่นหลายค่ายไปเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ beau_t

โหวต volkswagen แต่ก้อยากให้ lexus ประกอบในไทย

ออฟไลน์ dht_tubes

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
VW ครับ อยากได้ Passat CC ในราคาที่จับต้องได้ง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 11:13:52 โดย BaSkInElItEgUyS »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
โหวต Volk เช่นเดียวกันครับ

แต่ถ้ามี Citroen ก็จะโหวต ความชอบส่วนตัว  ;D

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
added
- Smart
- Volvo
- Alfa romeo

Change
- Peugeot -> PSA Peugeot Citroën
-----------------------

ที่ผมผิดคาดคือไม่มีคนพูดถึง Infinity กับ Acura เลย ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 13:50:34 โดย Nlight »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4 ตัวบนอะไรก็ได้ครับ

แต่โหวต 4ห่วง

ออฟไลน์ archian

PSA Peugeot Citroën    แนวดี  ^^