ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า18-19 นี้ ค่ายขวัญใจรถยก 4 รุ่น ลดราคา 1-2 แสนต่อรุ่น  (อ่าน 21273 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เพิ่งเข้าเวป ยี่ห้อขวัญใจรถยก เมื่อเช้าครับ
เขาว่ามี 4 รุ่นที่ลด ตั้งแต่ 1-2 แสนบาท
โดยเฉพาะรุ่นที่มีปัญหาเรื่องเกียร์  ตัว ดีเซล ท๊อป เหลือ 1,029,000 บาท จาก 1,248,000 บาท
คิดเป็นส่วนลดประมาณ 219,000 บาท สำหรับรุ่นนี้
ส่วนรุ่นอื่นๆ ที่น่าสนจนใจมีคู่แฝด mu-x     ส่วนลดก็ลดหย่อนกันไป แล้วแต่รุ่น
แต่เท่าที่ดู ลดกันแสนทุกรุ่นคร๊าบ

บอกได้เท่านี้ครับ กลัวเข้าข่ายโมษณา   ....เอาเป็นว่า ข้อมูลที่ผมเล่ามา เข้าเวปขวัญใจรถยกเลยครับ อยู่หน้าแรกเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 11:15:31 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ Buffy

ผมเดาถูกด้วยแหะ ว่าค่ายอะไร แหะแหะ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ท่าทางเริ่มไม่ไหว ลดกันจะๆเลยทีเดียว

ออฟไลน์ mozart

การตลาดแบบแมวๆครับ แทนที่จะไปพัฒนาด้าน QC กะศูนย์บริการ ดันมาโฆษณาแล้วก็ลดราคา มันเหมือนกะขายๆไปที ขายให้หมดจะปิดบริษัทกลับบ้านแบบนั้น

ออฟไลน์ Tyde

เขาลด 2แสนให้ค่าเกียร์ลูกใหม่เวลาเกียร์มันพังมั้งคับ   ;D

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
ค่ายไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่รุ้จะสงสารหรือสมเพชดี :P

เคยไปดูที่โชว์รูมแม่งนั่งคุยกันไม่สนใจ ตอนนี้มาลด 2 แสน โถๆๆๆ... ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขวัญใจรถโย้ก ก็ค่ายเซฟฟฟ ไงครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Chevrolet นี่ ถ้าอยากรุ่งต้องตั้งราคาต่ำ ๆ ไว้ก่อนครับเอารุ่นเล็ก ๆ optionไม่เยอะ ตีตลาดไปเลย

เอา CRUZE 1.6 มาตั้งราคา 5.49 แสนบาท ผมว่าผลิตรถไม่ทันขาย

แต่ก็อย่างว่าครับ ผลิตมาเยอะเดี๋ยวมีปัญหาอีก QC คุมไม่อยู่

ออฟไลน์ HME

จะรอดูว่า Altis1.8 VS Cruze2.0 ใครจะแรงและประหยัดกว่ากัน

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมชอบตรงขวัญใจรถยกนี่แหละ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมก็ใช้นะ Chevy แต่เป็น Captiva
หรือผมโชคดีหว่า ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย
ใช้ปกติทุกอย่าง เห็นในคลับคุยกันเป็นนู่นเป็นนี่

ยิ่งลดเยอะๆก็มีหลายปัจจัยครับ
อาจจะเป็นเพราะกระตุ้นยอดขาย
หรือไม่ก็กำลังจะมีการ MC เลยระบายของเก่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dht_tubes

เขาลด 2แสนให้ค่าเกียร์ลูกใหม่เวลาเกียร์มันพังมั้งคับ   ;D

เป็นการตลาดที่น่าสนใจจริงๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
เคยเข้าไปดู trailblazer ก่ะจะจองแต่ไม่มีคนสนใจเลยเชลนั่งคุยกันหมด
เห็นเหลียบตามาดูแล้วก็นั่งคุยกันต่อ คงคิดว่าไม่มีปัญญาชื้อ ผมเดินออกมาเลย

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เข้าไปดูแล้วเหมือนกันครับ ลดเฉพาะ MY2012 กับ MY2013 ส่วม MY2014 ไม่มีลดน่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

ของถ้าขายดีอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องลดแลกแจกแถมกันหนักขนาดนี้  นี่แสดงว่า.....!!!!!!
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ H3T

สะดุดตรง Cruze 2.0 ดีเซล 1.248 ล. ลดไปเหลือ 1.029 ล. เฉพาะ MY13
  MY13 นี่ก็เครื่องใหม่แล้วนะ 163 ม้า แต่เกียร์เป็นรุ่นใหม่ GF6 แล้วหรือยังครับ ท่านใดมีข้อมูลตรงนี้รบกวนยืนยันให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ได้ข่าวว่า18-19 นี้ ค่ายขวัญใจรถยก 4 รุ่น ลดũ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:27:40 »
เมื่อ3ปีก่อนยังตีคู่กับฟอร์ดอยู่เลยครับ 2ปีหลังมานี่ฉีกไม่เห็นฝุ่น(ในขณะที่ฟอร์ดเขาทำปรับปรุงพัฒนาขึ้นแต่เขากลับ....)

ผมเคยได้ยินนโยบายค่ายนี้เขาบอกว่า รถเขาเน้นความสวย ผมก็ชอบ โคโรราโด้ก็สวยมากๆ แต่คุณภาพ/บริการแบบนี้ ลดซัก 300,000 ซิครับผมซื้อเลย ล้อเล่นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 10:29:17 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ chaowalit

Colorado C-Cab MY13 2.8L 4WD LTZ Z71
เครื่องตัวนี้มีปัญหาใหมครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
Captiva LTZ ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ วิ่งมา 6x,xxx แล้วครับ ปัญหาใหญ่คือวัสดุภายในบรมแย่ครับ สีลอกหมดล่ะครับ  ถลอกไปทั้งคอนโซล ศูนย์ส่วนใหญ่นี่สุดๆๆๆ   พอไว้ใจได้เป็นบางแห่งครับ  
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ Amj

สะดุดตรง Cruze 2.0 ดีเซล 1.248 ล. ลดไปเหลือ 1.029 ล. เฉพาะ MY13
  MY13 นี่ก็เครื่องใหม่แล้วนะ 163 ม้า แต่เกียร์เป็นรุ่นใหม่ GF6 แล้วหรือยังครับ ท่านใดมีข้อมูลตรงนี้รบกวนยืนยันให้หน่อยครับ

ก็ตัว MY13 มีเคสต้องยกเครื่องหลายคันแล้วหนะสิครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าต่อราคา cruze diesel เหลือ 999,000 ได้ละก็ *0*
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H3T

ก็ตัว MY13 มีเคสต้องยกเครื่องหลายคันแล้วหนะสิครับ
ขอบคุณครับ ผมเข้าใจว่าเป็นแค่ระบบระบายความร้อนของเกียร์อย่างเดียว นี่ก็แสดงว่าเครื่องยนต์ก็มีปัญหาด้วย อย่างนี้ขอผ่านละกันครับ

ออฟไลน์ RERFz

เห็นใน dealfish ครูซ 2.0 มือสอง ราคา 6แสนต้นๆเอง
ราคาครูซ ตกแรงกว่า Focus TDCI ที่ออกขายก่อนเป็นปี อีก

ออฟไลน์ JAAP01

เป็นค่ายเดียวที่เวลารถของค่ายตนเองมีปัญหาแล้วช่างศูนย์ไม่สามารถจบปัญหาแบบจบจริงๆได้เลยนะผมว่า ;D

ออฟไลน์ BlueMan69

ขวัญใจรถยก  ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เคยเข้าไปดู trailblazer ก่ะจะจองแต่ไม่มีคนสนใจเลยเชลนั่งคุยกันหมด
เห็นเหลียบตามาดูแล้วก็นั่งคุยกันต่อ คงคิดว่าไม่มีปัญญาชื้อ ผมเดินออกมาเลย

ผมจะไปดู และจอง captiva (ตอนนั้นลด ดอกเบี้ย 0 % 72 เดือนกับ แถมประกัน)
แต่โชว์รูมแถว พญาไท คงคิดว่าเราไม่มีปัญญาซื้อมั้ง เพราะขับรถเล็กไป
เซลให้รอตั้งนาน  เซลคนอื่นก็ประชุม ไม่สนใจเราเลย
คือ รู้สึกแย่นะ
บางทีการบริการเล็ก ๆ น้อย ๆ อาจทำให้ลูกค้าซื้อรถคันละเป็นล้านเลยก็ได้นะครับ  :)
ปัจจุบันเข้ามาอ่านในหลาย ๆ เว็ปแล้วรู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่ไม่ได้ซื้อยี่ห้อนี้

ปล. ชอบดีไซน์รถค่ายนี้นะครับ สวยดี แต่กลัวแจ๊กพ๊อต  ;D

ออฟไลน์ S6

เอ... เสียบ่อยหรือเนี่ย
เคยเข้าไปในไลน์การผลิต เขาว่า ไลน์การผลิตนี่ทันสมัยที่สุดในเอเซียแล้วนะ และวิศวกรมีมากที่สุดในไลน์แล้วนะเนี่ย
น่าจะมีโปรโมชั่นคูปองฟรียกรถฉุกเฉินตลอดอายุการใช้งานไปด้วยเลย ^^'

ออนไลน์ FyGI

เอ่อ

ยังเห็น Captiva ตัวก่อน MC จอดคา Stock บางศูนย์อยู่เลย

แล้วมาจัดโปรตัว MC แล้วจะทำไงกับตัวเก่านิ

ออฟไลน์ Highway Star

โปรพี่ท่านช่างน่ายั่วยวนดีจิงๆ