ผู้เขียน หัวข้อ: อึดอัดกับการ Comment ของยูสเซอร์รายหนึ่งมานานแล้วครับ ขอระบายหน่อย  (อ่าน 13196 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
เอาน่าพีใจร่มๆครับเข้าใจครับว่าพีอีดอัดคนแบบนี้ครับปล่อยเค้าคอมเม็นไปครับเดียวก็ธรรมชาติลงโทษเองครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ แต่อย่าไปใส่ใจเลยครับ คนบางคนเค้ามีปม(ด้อย)ในใจ  ;D

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ขอระบายด้วยคน  ;D

พวกที่เห็นกระทู้ Chev เป็นไม่ได้ ต้องเข้าไปด่าอย่างเดียว ยิ่งพวกไม่เคยใช้แล้วฟังเค้ามานะ ฮืม...

หัวอกเดียวกัน  :-[ :-[
น้ำตาจะไหล :'( จี้ดเลย

จี๊ดเหมือนกันครับใช้ Captiva อยู่เวลามีหัวข้อ Captiva ไม่อยากเข้าไปเลย เจ็บจี๊ดๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

เข้าใกล้พัน ไปเรื่อยนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ceberos

คิดอะไรกันมากมาย - -" ความคิดคนเราไม่สามารถห้ามได้หรอกครับ แบบนี้ไงโลกถึงมีการแตกต่างลองมองมุมกลับกันถ้าไม่มีใครติเลย ประสบเดียวกับ Toyota ท่านจะรู้สึกยินดีมั้ยเอ่ย ใจร่มๆเนาะคิดว่าอะไรที่ไม่ชอบไม่ถูกใจเราก็มองผ่านๆไป ศักดิ์ศรีมันแลกข้าวกินไม่ได้ค้าบ  ;D

ออฟไลน์ Nookkiez

จขกท. ได้หมายถึงเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อ P_r p_r   รึเปล่าครับ

ผมว่าเค้าตอบได้แนวสร้างสรรดีนะครับ
.
.
.

แต่ส่วนมากจะกลายเป็นสร้างศัตรูซะเยอะ

อยากฝากเหมือนกัน  ว่าเล่นเวปนี้ด้วยกัน อย่าไปว่าเพื่อนสมาชิก
ด้วยกันว่า โง่ เลยครับ  อ่านแล้วไม่สบายใจ

ซื้อรถผมซื้อมาใช้งาน   อะไรจะออกใหม่ ผมไม่มีเงิบอยู่แล้ว
2 เดือนผมวิ่งไป  6,000 km.   หาเงินคืนเข้ากระเป๋าได้ละ

+Like  ให้เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ผมขอเดาตัวอักษรที่ขาดหายไปนะครับ  :D :D ;D ;D _o_ _o_    ผมว่าถ้ามัวแต่จะรอรถที่ดีที่สุดก็ไม่มีวันได้ซื้อรถหรอกครับ

ส่วนตัวผมใช้Chev Cruze มีปัญหาเหมือนที่ทุกคนมี อะไรดีก็ว่าดี อะไรว่าไม่ดีก็จะบอกไม่ดี ถ้าใช้ซื้อจากค่ายนี้ซ้ำก็คงขอบาย ไม่ใช่ไม่ปลื้มรถ แต่ไม่ปลื้มกับการตลาดที่พยายามออกโปรโมชั่นเพื่อกลบข่าวด้านลบหรือพยายามออกมาชี้หน้าด่าว่าที่เกียร์พังกันนั้นก็เพราะเอาไปติดแก๊สกันเอง ทำพังกันเองแล้วจะมาโทษบริษัทได้ยังไง ไปฟ้องสคบ.ได้เลย แต่ถ้าสคบ.ตอบว่าปกติดิก็จะถือว่ารถทุกคันที่เป็นปัญหานั้นเกิดจากผู้ใช้งานทั้งหมด

เปลี่ยนมาใช้ CR-V 2.0 AWD ตอนนี้ก็เจอปัญหาเบาะด่างมาจากโรงงาน ก็แก้ไขกันไป ศูนย์พยายามปัดความรับผิดชอบ ก็เอาหลักฐานเข้าสู้กันไป

ผมว่าไม่มีอะไรที่ดีที่สุดหรอก มีแต่รถที่เราพอใจจะใช้มากที่สุดมากกว่า :D
Test ..

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ขอแสดงความคิดเห็นบ้าง

:D เรื่อง สคบ. เห็นรายงานผลว่ารถมีปัญหาจริง (ที่ทดสอบทั้งหมด 12 คัน) นะครับ
http://www.dailynews.co.th/Content/economic/208441

เรื่องกระทู้เชฟ.. จริงๆ ถ้าติดตามจะเจอสมาชิกไม่กี่ท่านในคลับที่ออกมาตามดราม่าหลายที่ โดยเฉพาะแฟนเพจ ซึ่งผมไม่เคยเห็นปรากฏการณ์ตัดหางปล่อยวัดเพื่อนร่วมรุ่นแบบนั้น  :-\ เพื่อนสนิทผมคนนึงก็ใช้ Cruze 1.8 LT 2012 อยู่ เคยดับกลางอากาศไปทีนึงแต่ก็โชคดีที่ยังไม่เคยเป็นอะไรหลังจากนั้น.. ผมก็ให้มันเตรียมตัวไว้ และเตรียมข้อมูลเผื่อจะต้องจัดการกะศูนย์ เพราะมีปัญหาอะไรคุยยากมาก ทั้งที่ตัวผลิตภัณฑ์หลายๆ ส่วนออกแบบมาได้ดี โดยเฉพาะความสวยงามและแข็งแรงของตัวรถ เชื่อว่าสูงกว่าญี่ปุ่นเจ้าตลาดเซกเมนต์เดียวกันแทบทุกรุ่น อย่างครูซ มันให้ความรู้สึกเหมือน Opel Omega มากๆ ซึ่งเป็นรถที่ผมชอบมาตั้งแต่อดีต แต่ถ้ายี่ห้อนี้จะใส่ใจบริการหลังการขายอีกนิด ก็วิน-วิน ทั้งคนขายคนซื้อเนอะครับ

หรือจะเป็นเรื่องโปรตอน ที่ต้องยอมรับว่าผู้ใช้บางท่านในคลับยี่ห้อก็อวยจนรถแทบจะบินได้ ตั้งแต่สมัย Exora มานี่ชัดเจนมากๆ จริงๆ ผมก็สนใจ Preve' เพราะดีไซน์กะอะไรต่อมิอะไรลงตัว ราคาก็อยู่ระดับที่ผ่อนแล้วยังมีเงินเหลือ "ขับเล่นได้" สบายๆ แต่ผมไม่มั่นใจมาตรฐานโดยเฉพาะเรื่องศูนย์บริการที่ปิดตัวอย่างต่อเนื่อง ถ้ามาเลย์ฯ มาเอง หรือผมกลับไปอยู่บ้านที่หาดใหญ่ แทนที่จะเป็นเสี่ยเท้งเป็นผู้นำการจำหน่าย ผมก็คงซื้อไปแล้วล่ะครับ

จริงๆ การแสดงความคิดเห็นในบอร์ด มันเป็นเรื่องของการแชร์กันระหว่างผู้ใช้แต่ละรุ่น และผู้ชื่นชอบแต่ละยี่ห้อ รวมทั้งผู้ที่มีปัญหาในหลายยี่ห้อด้วย ถ้าใครเจอคนอวยประมาณราวกับรถตัวเองจะบินได้ ดีทุกประการ และดูถูกคนอื่นว่าซื้อรถแบบคิดมาสู้ตัวเขาไม่ได้ มันก็น่าหมั่นไส้อยู่ไม่น้อยเช่นกัน  :D ถ้าแลกเปลี่ยนข้อดีข้อเสียแล้วแชร์กันตรงๆ เป็น Feedback จากการเลือกซื้อ ทดสอบ ใช้บริการศูนย์ การดูแลของเซลส์ ฯลฯ ก็จะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่จะเข้ามาสืบค้นข้อมูลในภายหลังมากกว่า ไม่ต้องมานั่งอ่านดราม่า เว้ากันซื่อๆ มีข้อมูลอะไรแลกเปลี่ยนแบบที่เจ้าของเว็บก็ได้ทำเป็นตัวอย่างแล้วนี่แหละครับ ดีที่สุดละ

และว่ากันตรงๆ บอร์ดนี้ก็ยังคุยกันเบากว่าหลายๆ บอร์ดครับ ค่อนข้างจะเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์ และผู้ใช้ก็ค่อนข้างจะกลั่นกรองคำพูดมาแล้วเป็นส่วนใหญ่  :D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เห็นด้วยครับ จะไปโทษว่าโง่เลย เงิบเลยก็ไม่ถูกหรอกครับ ในเมิ่อของเก่าต้องตกรุ่น ของใหม่ถูกพัฒนาให้ดีกว่า เปนธรรมดาของการก้าวหน้า คนที่พูดแบบนั้นไปพัฒนารถขับเองเถอะครับ ไม่พอใจกับสิ่งเหล่านั้นของคนอื่นแต่ไม่ใช่เงินคุณก็ไม่ควรพูดอะไรนะครับ อันนี้ในความคิดผมนะ

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยกับความรู้สึกของเจ้าของกระทู้ครับ

...ว่าแต่ว่า ผมว่าเท่าที่อ่านมา (คนซื้อ)โตโยต้า โดนค่อนแคะหนักกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Terng

เห็นด้วยกับความรู้สึกของเจ้าของกระทู้ครับ

...ว่าแต่ว่า ผมว่าเท่าที่อ่านมา (คนซื้อ)โตโยต้า โดนค่อนแคะหนักกว่าเยอะเลยครับ

เจอจนชินแล้วล่ะครับ เป็นสาเหตุที่ทำไมหลังๆถึงไม่ค่อยเข้ามาอ่าน เพราะค่อนข้างไร้สาระมากครับ

บ้านผมไม่ใช่ครอบครัวโตโยต้า เคยใช้รถตลาดมาแล้วทุกยี่ห้อ แต่ที่คุณพ่อกับผม (คนขับหลัก) ชอบจริงๆ ก็มีแค่ Nissan กับ Toyota ที่ทำรถภาพรวมได้ดี ทั้งตัวรถ และศูนย์ ส่วน Honda รถดี แต่ศูนย์ห่วยแตก"ทุกศูนย์ที่เคยได้ไปเยี่ยมมา" อันนี้พูดถึงตัวคนให้บริการนะครับ โดยเฉพาะเซลส์ ซื้อใช้มาสองสามคันจนเอือมระอา และคงไม่มีอีกแล้ว ยกเว้นซื้อมือสองแล้วซ่อมเองสบายใจกว่า รถเองก็ไม่ได้เทพกว่าชาวบ้านเขาเลย เถียงกันจัง โตโยต้าเองรถก็ไม่ได้ย่ำแย่อะไร ภาพรวมถือว่าดีพอใช้งานแล้ว(ไม่ได้เอาไว้แข่ง) แถมเป็นเจ้าของแล้วสบายใจทั้งการดูแล และการขายต่อ แต่คนแม่งก็ด่ากันจั๊ง ไม่เข้าใจ  :(

แต่หลายคนก็ด่าเสียราวกับว่า โตโยต้าเคยไปฆ่าใครที่บ้านเขา บางคนไม่รู้อะไรจริงแล้วชอบพูดเลอะเทอนี่ก็น่าเบื่อมาก ผมก็อ่านผ่านๆไป เซ็งมากๆก็ปิดไป เซ็งมากๆก็เลิกเล่นเว็บบอร์ดที่นี่ไปเป็นระยะๆ เอาจริงๆมันก็มีทุกวงการแหละครับ แต่ก่อนอยู่ newaltisclub.com ก็มีคนนึง ที่ซื้อ 1.8G ท๊อปสุดตอนนั้น แล้วมาไล่ด่าคนอื่นว่าโง่ ที่ไม่ซื้อตัวท๊อปแบบเขา แล้วก็อวดรวยนู่นนี่ มีเรื่องจนขั้นลากตัวขึ้นโรงพักนั่นแหละครับถึงยอมหยุด (เกิดการหมิ่นประมาทด้วยการโฆษณาขึ้นมา แล้วข้อความค่อนข้างร้ายแรงครับ หลักฐานพร้อมเลยเอาเรื่องได้)

ยังไงเสีย ผมว่า เราบ่นได้ แต่แก้ไขตัวเขาไม่ได้ครับ สิ่งที่ผมทำตอนนี้คือ รับได้ก็อ่าน รับไม่ได้ก็ไม่อ่าน เราพูดไปก็เท่านั้นครับ

เป็นกำลังใจให้แล้วกันเนาะ  ;)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นนจต ครับ

อย่าไปสนใจอะไรมาก

ออฟไลน์ macsweet7

• Newbie
  • *
ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นส่วนตัวครับ  การที่เจ้าของกระทู้สงวนชื่อบุคคลที่พาดพิงก็คงเพราะไม่อยากให้ดราม่ากัน  เชื่อว่าหลายคนก็ทราบดีว่าเจ้าของกระทู้พูดถึงใคร  หรือหลายคนก็ไม่ทราบ  แต่ที่เพื่อนหรือพี่ตอบในกระทู้นี้โดยพยายามระบุusername เว้นอักษรบางตัว จนสุดท้ายก็มาเติมจนครบ (555)  นอกจากจะทำให้กระทู้นี้เลยเถิดไปไกลกว่าการระบายความรู้สึกส่วนตัวของเจ้าของกระทู้แล้ว ยังอาจจะเกิดปัญหาที่ทุกคนก็พูดกันเองอยู่ว่าไม่อยากให้เกิดในสังคมแห่งนี้...