ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลการใช้X5  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Jr. Member
  • **
ขอข้อมูลการใช้X5
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 09:32:57 »
รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนน้องๆที่ใช้X5ตัวใหม่ล่าสุดว่าเป็นยังไงบ้างครับ มีdefectตรงไหนบ้างครับกำลังตัดสินใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ Ji

• Newbie
  • *
Re: ขอข้อมูลการใช้X5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 11:54:44 »
รอฟังด้วยคนครับ ผมก็รอตัวประกอบในอยู่แต่รอเทียบกับ GLE ใหม่ ทำไมBENZ เปิดตัวรุ่นนี้ช้ามาก หวังว่าราคาจะไม่แรง

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 13:27:55 »
รอฟังข้อมูลด้วยครับ กำลังมองอยู่เพราะตอนนี้ x3ที่ใช้จะครบ5ปี สิ้นปีนี้พอดีเลยอยากเปลี่ยน ยางขอบ22ด้วยราคาโหดเอาเรื่องเลยเวลาเปลี่ยน555

ออฟไลน์ Thnn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 17:03:51 »
ผมใช้อยู่ X5 G05 รับรถมาเมื่อปลายเดือนมีนา ถึงวันนี้ขับไป 4,000 Km ไม่เจอปัญหาครับ
ข้อเสียมีอย่างนึงคือ เวอร์ชั่นที่มาไทยเป็นแบบไม่ต้องเติม AdBlue(ใช้น้ำมัน euro 4 ทั่วไปได้ไม่จำเป็นต้องเติมพรีเมียม)
ทำให้กลิ่นน้ำมันเหม็นกว่ารถยุโรปดีเซลยี่ห้ออื่น ไม่ว่าจะเติมน้ำมัน บางจากพรีเมียม, ปตท พรีเมียม หรือ V power กลิ่นเดียวกันหมด
สร้างปัญหาให้คนรอบข้างได้ถ้าจำเป็นต้องติดเครื่องในลานจอดรถนานๆครับ

ส่วนอื่นๆ ความประณีต งานประกอบ การขับขี่ ช่วงล่าง เครื่องยนต์ อัตราเร่ง การเก็บเสียง ระบบไฟฟ้า ฯลฯ ใช้งานได้ดีมาก

ออฟไลน์ [email protected]

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 19:25:09 »
ขอบคุณมากๆครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลยครับ ส่วนตัวชอบรุ่นนี้มากๆอยู่ด้วยแล้วครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 21:16:32 »
ผมใช้อยู่ X5 G05 รับรถมาเมื่อปลายเดือนมีนา ถึงวันนี้ขับไป 4,000 Km ไม่เจอปัญหาครับ
ข้อเสียมีอย่างนึงคือ เวอร์ชั่นที่มาไทยเป็นแบบไม่ต้องเติม AdBlue(ใช้น้ำมัน euro 4 ทั่วไปได้ไม่จำเป็นต้องเติมพรีเมียม)
ทำให้กลิ่นน้ำมันเหม็นกว่ารถยุโรปดีเซลยี่ห้ออื่น ไม่ว่าจะเติมน้ำมัน บางจากพรีเมียม, ปตท พรีเมียม หรือ V power กลิ่นเดียวกันหมด
สร้างปัญหาให้คนรอบข้างได้ถ้าจำเป็นต้องติดเครื่องในลานจอดรถนานๆครับ

ส่วนอื่นๆ ความประณีต งานประกอบ การขับขี่ ช่วงล่าง เครื่องยนต์ อัตราเร่ง การเก็บเสียง ระบบไฟฟ้า ฯลฯ ใช้งานได้ดีมาก
ช่วงล่างออกแนวไหนครับพี่

ออฟไลน์ Thnn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 00:54:05 »

ช่วงล่างออกแนวไหนครับพี่

ช่วงล่างในโหมด Comfort หนึบๆแน่นๆครับครับ นุ่มกว่า X5 ทุกรุ่นที่ผ่านมา แต่เวลาผ่านหลุมหรือลูกระนาดขอบชันๆมีตึงตังบ้างเพราะล้อขอบ 22 (275 35 22/315 30 22) วันรับรถขับออกมารู้สึกมันแข็งๆเหมือนกำลังขับ Mini เลยลองไปเช็คลมยาง โรงงานหรือศูนย์อัดไว้ 46 psi...จะบ้าตาย เลยเอาออกเหลือ 40 ทุกล้อ ดีขึ้นเยอะครับ รู้สึกว่านี่แหละถูกต้องแล้ว ในขณะที่สติ้กเกอร์ข้างประตูคนขับเขียนว่าให้เติมลมยาง 32-35 ผมคิดว่ามันน้อยไปสำหรับยางและล้อไซส์นี้

ถ้าจะเทียบความนุ่มนวล คนนั่งหลับสบาย เหมือนนั่งเรือ Lexus RX โฉมก่อนชนะแบบเทียบกันไม่ได้
X5 ก็มาตามสโลแกน BMW จริงๆครับ Sheer Driving Pleasure  / Ultimate Driving Machine คือคนขับสนุก เหมาะกับคนชอบขับรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2019, 21:06:30 โดย Thnn »

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 11:40:03 »
ดูแล้วน่าใช้นะครับ