ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ CRV ตอนนี้คุ้มไมครับตัว 2.0 แล้วตัว MC ใกล้ออกยัง  (อ่าน 4392 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
 เมื่อเทียบกับฟอจูนตัว 2.7 AT

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
เทียบกันแบบนี้ CRV ได้เปรียบตรงที่เติม E85 ได้ครับ ผมมองว่าคุ้มกว่า ถึงจะนำไปติดแก๊สหรือไม่ มีไว้ก็ดีกว่าครับ 
ข่าวต่างประเทศระบุว่า Honda CRV จะ MC เร็วขึ้นกว่าปกติ น่าจะเป็นภายในปีนี้ครับ 
แต่ไม่รู้เมืองไทยจะมาทันไหม เพราะคิวเปิดตัวรถใหม่ Honda ปีนี้เยอะเหลือเกิน
ไม่ก็อาจข้ามไปปีหน้าก็ได้ครับ

เทียบกันแบบนี้ CRV ได้เปรียบตรงที่เติม E85 ได้ครับ ผมมองว่าคุ้มกว่า ถึงจะนำไปติดแก๊สหรือไม่ มีไว้ก็ดีกว่าครับ 
ข่าวต่างประเทศระบุว่า Honda CRV จะ MC เร็วขึ้นกว่าปกติ น่าจะเป็นภายในปีนี้ครับ 
แต่ไม่รู้เมืองไทยจะมาทันไหม เพราะคิวเปิดตัวรถใหม่ Honda ปีนี้เยอะเหลือเกิน
ไม่ก็อาจข้ามไปปีหน้าก็ได้ครับ
ขอบคุณมกครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รถ Honda ข้อดี คือ เติม E85 ได้ครับ  :D

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
Honda มี plan ว่า CR-V MC ปลายปี2016 หรือต้นปี2017 ครับ

Honda มี plan ว่า CR-V MC ปลายปี2016 หรือต้นปี2017 ครับ

อีกนานเลยอะดิ

cx 5 น่ามองไมครับ ส่วนลดเยอะป่าว

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
ผมก็ไปดู crv เทียบกับ cx5 มาครับ
crv จะได้ห้องเก็บของหลังกว้างกว่าหน่อย แต่ที่นั่งด้านหน้าหลังคาจะเตี้ย
นั่งแล้วใก้ลศรีษะไปหน่อย เบาะหลังก็ไม่ได้นั่งสบายแต่เอนหลังได้หน่อย
cx-5 วัสดุภายในเหนือกว่าทุกอย่าง ตำแหน่งนั่งขับกับคนนั่งหน้าหลังคาไม่เตี้ยโปร่องสบาย
เบาะหลังผมว่านั่งสบายกว่า crv
ตัดสินใจเลือก cx-5 ไปครับ

ออฟไลน์ AMG GT

อีกนานเลยอะดิ
ผมว่าอันนี้คง  เปลี่ยนโฉมใหม่เลยมั้งครับ  ผมว่าจะ  Minor  ช่วงปลายปีนี้แหละครับ

ออฟไลน์ YenChar

ซื้อตอนนี้โอเคนะ
2.0 ไม่ได้อืดอะไร อัตราเร่งพอๆกับรถ 1.5
ถ้าขับชิวๆ เน้นพื้นที่ เน้นความใหญ่โต อเนกประสงค์ เอาเลยครับ

เทียบกับ CX5 มันคนล่ะฟิลนะ CX5 ออกแนวพ่อบ้านแอบซิ่ง
จะเป็นรถครอบครัวแอบซิ่งขับสนุกแทน
แต่ CRV เป็นรถพ่อบ้านเต็มตัวเลย (ยกเว้น 2.4 อันนี้แรง)

ส่วนฟอร์จูน 2.7 ณ ตอนนี้ถ้าไม่คิดจะติดแก๊สหรือทางไม่โหด ไม่น่าคบครับ
อีก 1 ปีก็เปลี่ยนโฉมแล้ว ในขณะที่อีก 2 เจ้ายังสดใหม่ไปอีกนาน

รอ X-Trail มั้ยครับ ถ้าไม่รีบ?

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รีบมั๊ยหล่ะครับ ถ้าไม่รีบน่าจะรอดูก่อนนะครับ ตอนนี้การแข่งขันสูงผู้ผลิตแต่ละฝ่ายก็งัดเอาผลิตภัณฑ์มาสู้กันอย่างเด็มที่โดยเฉพาะเรื่องประหยัดน้ำมันกับระบบความปลอดภัยเหมือนช่วงนี้เป็นการเปลี่ยนถ่ายไปอีกยุคเลย แต่ถ้ารีบและไม่ติดแก๊ส CRV จะน่าสนใจกว่าเพราะสามารถเติม E85 ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ขอบคุณทุกความเห็นครับ เดียวลองพาพี่ชายไปดูว่าชอบไม